Chổi cao su gạt mưa

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Mo bosch cho hoi gat mua Mazda 626 kích thước, giá cả thế nào?
Em xin lỗi đã trả lời cụ muộn ạ! Xe 626 của cụ xài đôi gạt mưa 20"+21". cụ check inbox giúp em nhé! Tks cụ

dudu08

Xe tải
Em muốn hỏi gạt mưa Denso và Bosch cùng loại thì loại ( xương mềm) nào tốt hơn ợ? Denso em thấy quảng cáo là silicon trong khi Bosch chỉ là cao su thường thôi. Ngoài ra gạt mưa Hella cùng loại quảng cáo là lưỡi gạt phủ graphit!!! Em đang dùng Bosch loại xương mềm, nhưng thực ra dùng một thời gian thì hiện tại có khá nhiều vệt nước mờ. Cũng may là còn tốt hơn loại của Hàn Quốc nanotech gì đó. Em đang phải đổi gạt mưa mới mà băn khoăn, đang tính dùng hàng chính hãng Ford nhưng mà vẫn thích dáng xương mềm!!!

Hến Bột

Xe buýt
Gatj mưa như của Civic là gạt mềm của Altit là gạt cứng . Cả hai loại đều có Cụ ợ . Cụ qua em em sẽ tư vấn dùng loại nào là hợp nhất ợ.
Cụ Chinh cho nhà cháu xin giá (vào box) của Cao su gạt nưốc xe Terios liên doanh hàng Bosch và chỗ cụ có cao sư gạt kính phía sau ko ạ? vì nhà gần 79 nên chiều cháu qua lấy. Thanks cụ!

conchip

Xe đạp
Hồi trước em được khuyến mại cái gạt mưa của Bosch cho Civic, vẫn để nguyên chưa dùng. Bác nào có nhu cầu em để lại cho

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com

Whitehorse

Xe hơi
Em muốn hỏi gạt mưa Denso và Bosch cùng loại thì loại ( xương mềm) nào tốt hơn ợ? Denso em thấy quảng cáo là silicon trong khi Bosch chỉ là cao su thường thôi. Ngoài ra gạt mưa Hella cùng loại quảng cáo là lưỡi gạt phủ graphit!!! Em đang dùng Bosch loại xương mềm, nhưng thực ra dùng một thời gian thì hiện tại có khá nhiều vệt nước mờ. Cũng may là còn tốt hơn loại của Hàn Quốc nanotech gì đó. Em đang phải đổi gạt mưa mới mà băn khoăn, đang tính dùng hàng chính hãng Ford nhưng mà vẫn thích dáng xương mềm!!!
Em thấy của Bosch khá nhanh hỏng, cách đây mấy tháng em lấy ở mợ Bosch nhưng được khoảng 2 tháng thì xuất hiện vết. Chán chả muốn kêu nữa

dudu08

Xe tải
Em thấy của Bosch khá nhanh hỏng, cách đây mấy tháng em lấy ở mợ Bosch nhưng được khoảng 2 tháng thì xuất hiện vết. Chán chả muốn kêu nữa
Cụ nghĩ giống em. Một vài trăm chả tiếc, nhưng cái gì ko như ý là em khó chịu rùi. Có lẽ em thử chuyển sang Denso xem sao!!!

minhmo

Xe cút kít
Hôm trước mua bộ lốp Mit ở Ngọc Khánh, được tặng gạt mưa Bosch, đi được 3 tháng. Hôm 30/4 đi chơi, trời mưa bật gạt mưa lên nó văng chổi ra ngoài. Thì ra cái khe cài của nó mỏng teo trông như hàng mã. Nó gãy ra thế là phải dùng dây buộc lại. Không biết mua gạt mưa loại zì đây???

BOSCH 24/7

Xe điện
Dạ, trên lưỡi gạt Aero Twin cũng có phủ 1 lớp nano đấy ạ

Theo em có mấy nguyên nhân tiềm năng như sau, các cụ cố gắng xem giúp em ạ:
- Trên bề mặt kính có nhiều bụi, đất cát bám lên - nước phun ra ko đủ mạnh để trôi đi hết nên cái lưỡi gạt mưa phải gạt trực tiếp lên bụi, đất cát này gây ra xước lưỡi gạt
- Kính chắn gió đã bị xước (hoặc ố mốc) làm xước lưỡi gạt
- Cần gạt mưa hoặc mô tơ gạt mưa có lỗi làm rung lưỡi gạt trong quá trình gạt nước
- Chất lượng cao su lưỡi bị kém đi do tiếp xúc trực tiếp vào bề mặt kính chắn gió có nhiệt độ cao khi để xe ngoài trời

Hôm trước mua bộ lốp Mit ở Ngọc Khánh, được tặng gạt mưa Bosch, đi được 3 tháng. Hôm 30/4 đi chơi, trời mưa bật gạt mưa lên nó văng chổi ra ngoài. Thì ra cái khe cài của nó mỏng teo trông như hàng mã. Nó gãy ra thế là phải dùng dây buộc lại. Không biết mua gạt mưa loại zì đây???
Lần đầu tiên em nghe thấy vụ này ạ

skull

Xe buýt
Phải vệ sinh gạt mưa thường xuyên. Bụi đất nắng nóng mà cứ gạt luôn thì gạt nào chịu được. Khi đi rửa xe các cụ bảo các em ý lau sạch gạt mưa. Trước khi đi xe lấy giẻ lau lưỡi gạt mưa và chổi phủi kính lái thì ok ngay

vt_hoa

Xe tăng
Kính nhiều bụi và các thứ khác bám lên, đặc biệt là xe để ngoài bãi không mái che, trước khi đi phải dùng chổi lông phủi hết bụi bám, trường hợp dính mứt chim phải lấy giẻ ướt lau đi, lau sạch cả lưỡi gạt nữa rồi mới dùng đến gạt mưa, gạt luôn thì sạch làm sao đượci. Ông bạn em xước 1 vệt kính lái to tướng vì lười đấy

quyluong_3bánh

Xe điện
Chả biết dùng loại nào thì bền nữa,cứ khoảng đôi ba tháng là lại có vệt,chán lắm các cụ ạh!

C180K

Xe buýt
Em cũng bị giống cụ,cũng nghĩ như cụ. Bây giờ mua loại gì các cụ nhẩy

BOSCH 24/7

Xe điện
Em cũng bị giống cụ,cũng nghĩ như cụ. Bây giờ mua loại gì các cụ nhẩy
Dạ, chủ quan mà nói thì là do bụi đất bám vào làm xước cái lưỡi gạt. Cụ dùng giẻ ướt lau sạch cả lưỡi gạt giùm em ạ.

akintaro

Xe tải
Em mua đôi ở chợ giời cho con Accord 2008 của ông già có 230k ngon vỡ nều

C180K

Xe buýt
Dạ, chủ quan mà nói thì là do bụi đất bám vào làm xước cái lưỡi gạt. Cụ dùng giẻ ướt lau sạch cả lưỡi gạt giùm em ạ.
Em cũng tháo ra lau ngay từ lúc vừa bị vệt, nhưng nó "nguyễn y vân" mợ ạ. Cũng có thể do bụi bẩn ở kính, nhưng kính chỉ sạch khi vừa rửa xe xong thôi chứ để trong nhà ko đi nó cũng bụi đấy ạ.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Cụ nghĩ giống em. Một vài trăm chả tiếc, nhưng cái gì ko như ý là em khó chịu rùi. Có lẽ em thử chuyển sang Denso xem sao!!!
Đúng thế, nhiều khi chả tiếc tiền nhưng nó ko như mình kỳ vọng thì cũng bực mình thậtEm mua đôi gạt mưa của Bosch 550k được quảng cáo là dùng bền gấp đôi loại đang dùng, nhưng chỉ được 2.5 tháng thì nó còn tệ hơn cái loại đang dùng ( 350k mà dùng được 4 tháng ). Từ đó đến giờ ko bao giờ mua của hãng nào khác toàn dùng hàng của hãng ( được cái hàng Kia nó cũng dẻ)

BOSCH 24/7

Xe điện
Em cũng tháo ra lau ngay từ lúc vừa bị vệt, nhưng nó "nguyễn y vân" mợ ạ. Cũng có thể do bụi bẩn ở kính, nhưng kính chỉ sạch khi vừa rửa xe xong thôi chứ để trong nhà ko đi nó cũng bụi đấy ạ.
Em mới biết có mấy nguyên nhân tiềm năng gây ra vệt như sau:
- Trên bề mặt kính có nhiều bụi, đất cát bám lên - nước phun ra ko đủ mạnh để trôi đi hết nên cái lưỡi gạt mưa phải gạt trực tiếp lên bụi, đất cát này gây ra xước lưỡi gạt
- Kính chắn gió đã bị xước (hoặc ố mốc) làm xước lưỡi gạt
- Cần gạt mưa hoặc mô tơ gạt mưa có lỗi làm rung lưỡi gạt trong quá trình gạt nước
- Chất lượng cao su lưỡi bị kém đi do tiếp xúc trực tiếp vào bề mặt kính chắn gió có nhiệt độ cao khi để xe ngoài trời

Như cụ tả thì dường như nguyên nhân tiềm năng thứ nhất đã bị loại bỏ. Cụ vui lòng ngâm cứu tiếp giúp em mấy cái tiềm năng tiếp theo ạ.

Cụ cho em hỏi thêm khi cái vệt đó khô đi thì cụ còn nhìn thấy vết của vệt đấy ở trên kính chắn gió nữa không ạ.

Em cám ơn cụ!