[Thảo luận] Choáng: "...ghét thằng nào xuống là hỏi lỗi gì, tao lần nhiều lỗi lắm..." !!!

Tribute

Xe container
Đọc bài và nghe đoạn record của bác tài OS này em thấy choáng thật, xxx như vậy thì không biết gọi là gì nữa! Các cụ chém xem nên thế nào nhé.

nlthanh nói:
Hôm nay bực mình quá, giờ kể chuyện cho các bác nghe đây.Thời gian gần đây em bị các đồng chí xxx dừng xe 2 lần và em đều vượt chướng ngại vật . Em xin chia sẻ với các bác để các bác giải oan cho em

Lần thứ nhất :Chẳng là hôm trước tết tài xế giao hàng cty em nghỉ về quê sớm nên em đành làm người vận chuyển bất đắc dĩ.Khi xe em bon bon trên TL10 thì bỗng 1 anh xxx thổi còi vẫy em vào. Em quan sát thấy có 1 anh trung tá, 1 anh đại úy và 2 anh trung sỹ.em nghĩ : xe mình ko vi phạm gì, thích thì kiểm thôi. Em xuống xe, anh đại úy chào đúng điều lệnh.
Đại úy : Anh cho kiểm tra giấy tờ và bằng lái.
Em :(chào lại và nói): Xin lỗi, anh có thể cho biết em bị thổi vì lí do gì??

Đai úy hơi sững lại quắc mắt nhìn em nhưng chắc thấy sếp đứng bên cạnh nên dịu giọng : chỉ kiểm tra hành chính thôi
OK em show hết giấy tờ cho Đại úy luôn và đại úy bắt đầu hành em , hết mở thùng xe kiểm tra đến KT xi nhan , đèn thắng đèn chiếu sáng và cuối cùng là bắt em leo lên đạp ga thật mạnh để kiểm tra khí thải, em đạp lên 5000 rpm giữ một lúc rồi xuống xe.
Đại úy: Xe ông ko đạt chuẩn khí thải, khói đen nhiều quá.
Em bắt đầu nóng : Xe máy dầu nào đạp ga mạnh như vậy mà ko ra khói? Xe tui mới đăng kiểm tuần trước đều đạt anh căn cứ vào đâu bảo ko đạt.?
Thấy em hơi to tiếng bác Trung tá lại gần rồi nói , thôi em đi đi. Thế là thoát
(Rất tiếc lần này em ko ghi âm)
Nhưng sự hậm hực này là nguyên nhân đến trương hợp hôm nay
Lần 2 (hôm nay): vợ tài xế bịnh, hắn lại xin nghỉ, em lại phải làm tài xế nữa . Và rồi cũng trên cung đường TL10 thân quen đã gặp lại cố nhân ngày nào nhưng chỉ có đồng chí Đại úy và Trung sỹ thôi. Đây là mẩu đố thoại của em với xxx các bác chịu khó down về nghe sẽ biết kết thúc câu chuyện và nhận xét dùm em nhé
http://www.mediafire.com/?qqdmiwjw6a5hve1

[<font]Và những điều xxx nói có đúng không?, chở hàng là phải có phiếu cân xe của nhà nước, ko chấp nhận hóa đơn hay phiếu xuất kho.
Em biết chắc sau này tài xế cty em sẽ gặp rắc rối với xxx này vì hắn đã ghim số xe rồi nên em lên đây mong các bác chỉ cách đối phó .
Cảm ơn các bác chia sẻ

Theo www.otosaigon.com
Cái record nó ồn quá lại giọng Nam khó nghe. Em dịch hộ các cụ vài đoạn vậy.

xxx: Giấy tờ xe đâu em?
Lx: Dạ xin lỗi, em bị lỗi gì ạ?
xxx: Cho kiểm tra bằng lái, bữa trước tao bắt mày, mày cũng hỏi tao y chang zậy đó! (thù dai nhớ lâu kinh)
Lx: Trời ơi! em có làm cái gì đâu mà anh bắt em.
xxx: Không có lỗi tao bắt mày làm chi?
Lx: Đúng rồi, có lỗi em mới hỏi chứ, không có lỗi hỏi làm chi.
xxx: Tao bắt bữa rồi mà mày chưa sợ. Xe tải nhiều lỗi phạt lắm, xe có chở hàng chở gì không?
Lx: Dạ có chở
xxx: Phiếu cân đâu
Lx: Có cái phiếu xuất kho anh ơi.
xxx: Rồi, lấy phiếu xuất kho xuống coi, mày có biết mày chạy xe...
...
...
xxx: Phiếu xuất kho này của ai?
Lx: Dạ của Công ty
xxx: Của Công ty hả.... có cái cân kia kìa, mày chạy lên mày cân đi. Quy định xe chở hàng hóa trên đường là phải có phiếu cân nghe, còn cái của công ty bọn anh không có chấp nhận, cái đó Luật GTĐB bắt buộc. (híc, cái này quy định ở đâu vậy ta)
....
xxx: Còn 2 áh là mày xuống nói chuyện với tao nói cho đàng hoàng, bữa tao đì mày mà mày vẫn chưa sợ á... (xã hội thâm, sợ quá)
Lx: em bị anh bắt lỗi lần nào đâu
xxx: Ngay gốc dừa ở chỗ... (nhớ dai thế)
...abc
...xyz
Lx: Anh không có được chửi người ta như vậy, anh là Công An anh không có được chửi người ta như vậy...
...
xxx: Đặc biệt là tao nghe, cuộc đời Cảnh Sát tao ghét thằng nào xuống là hỏi có lỗi gì nghe! tao lần nhiều lỗi lắm.

Lx: Anh nói như vậy là không có được rồi, em không có ý kiến gì cả, em chỉ hỏi đúng luật thôi, em chỉ hỏi là em có lỗi gì không?
xxx: Mày hỏi đúng luật mày hỏi ANH đàng hoàng nghe....Thôi đi đi, anh cho mày, mày đi đi.
Lx: Rồi em cám ơn anh..vâng.
Bó tay. Anh em, mày tao lẫn lộn.

Audio Record

Chỉnh sửa cuối:

nvnptb

Xe hơi
máy tôi ko có tai nghe đâu pác, tóm lại là có phải nộp tiền cho xxx ko vậy?

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Xe tải thì chết với chúng roài.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Bó tay.

Giờ đi đâu cũng phải cân hả cụ? Chết cha, dạo này em hơi béo... x-(x-(

(Anh cho mày, mày đi đi!!! Sợ quá, đúng là hết thuốc chữa)

crod

Xe tăng
ko ăn được nên dằn mặt, cậy quyền hành dân!!!

xecoibn

Xe tải
Em không nghe được ghi âm, cụ nào nghe rồi thì tường thuật cho anh em biết với

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com

Porsche 911

Xe container
Mạng cơ quan em ko cho load audio, video nên không nghe được CSGT nói gì. Có bác nào tóm tắt giúp hộ anh em với.

roro

Xe tăng
Em thấy đoạn ghi âm hơi ồn, có nhiều đoạn dễ nghe nhưng có nhiều đoạn khó nghe, nói chung là lập bập.
Đại khái có 2 ông hoặc hơn nói chuyện với cụ chủ thớt, 1 ông thì khá hòa nhã, 1 ông thì văng tứ lung tung.
Em thấy hình như cụ chủ không mất tiền thì phải :D.

gia doi

Xe điện
E nghe được đoạn hội thoại nào hình như ở trong nam thì phải

nguyenducduy

Xe điện
cụ chủ không mất tiền, chỉ kiểm tra hành chính, Nhưng mấy chú xxx này không thể chấp nhận được, Tức cụ chủ là " xuống xe là hỏi em có lỗi jif?. đúng là sex à không xxx ợ

SU-CAMRY

Xe tải
hihihihihihiiiihihihihihihih.........................

tricoi

Xe buýt
Nhà cháu chịu không download được. Tải đi tải lại, vẫn chỉ được cái file 0Kb

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Cụ sợ gì chúng nó, cụ cứ copy đoạn ghi âm đấy vào điện thoại cho lái xe cty cụ. Mà đã là lái xe chuyên nghiệp rồi thì họ sẽ có cách xử lý, còn ngon hơn mình nhiều. Riêng đã đúng thì không phải nghĩ ạ.

tienpham1102

Xe tăng
xxx: Giấy tờ xe đâu em?
TX: Xin lỗi, cho em hỏi em bị lỗi gì ạ?
xxx: Cho anh kiểm tra bằng lái. Bữa trước tao bắt mày mày cũng hỏi y như vậy đó.
..............................
xxx: mày ..... bữa mà mày còn chưa sợ, xe tải nhiều lỗi phạt lắm.....phiếu cân, quay lại lấy phiếu cân rồi chạy nghe em, cái đó luật đường bộ nó bắt buộc......CÒN CÁI THỨ 2 Ý LÀ MÀY XUỐNG MÀY NÓI CHUYỆN VỚI ANH CHO NÓ ĐÀNG HOÀNG, BỮA TAO ĐÌ MÀY BỮA MÀ MÀY CHƯA SỢ À....
hú hú, em sợ rồi ợ...^:)^

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
xxx trong nam mày tao loạn xạ quá. vụ này chiếc xe cụ chủ lái sẽ còn phải gặp nó nhiều nên cũng mệt đây.