[Funland] Cho vơ chồng anh trai vợ mượn nhà và khi nhận lại...

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em thì không suy nghĩ về vấn đề tiền bạc để sửa. Vì em xác định trước sau gì cũng sửa. Vì là anh chị ấy đặt trụ sở ở nhà mình nên hầu như em cũng không sang bên ấy. Có việc gì thì toàn tụ về nhà ông bà Ngoại nên anh chị ấy cho phá dỡ tường ngăn mà không báo gì cho vơ chồng em nên em cũng không biết. Và cái quan trọng nhất khi ngan già nhà em sang góp ý thì bà chị dâu lại lời ra tiếng vào ý nói vợ em nó đòi tiền. Giờ em lại mang tiếng...
Cụ cứ để vợ cụ xoã tức đi cụ, gặp em chắc em còn ác liệt hơn chứ chẳng nhẹ nhàng thế đâu.
Nhiều người cho ở còn suốt ngày kể công ý chứ , có làm hỏng cái chốt cửa cũng chẳng để yên rồi huống chi đập cả bức tường, ai thánh thiện cứ thánh thiện chứ em là em kêu sang mà sửa lại như cũ cho em.

Nine

Xe điện
Ban đầu nhìn và qua lời vợ thì thấy nó cũng nghiêm trọng đấy, nhưng nay mai cụ lại thấy bình thường; cần thì gọi mấy người chuyên sửa sang lặt vặt vào họ làm vào hôm vôi ve, sơn lại là ngon, em nghĩ tầm 2-3 triệu là cùng. Cụ không ở thì cũng nên dọn dẹp để mà cho thuê. Kể ra anh chị cũng vớ vẩn phết, em cho mượn rồi thì trả lại cũng gọi người đến dọn cho sạch chứ nhỉ.
Khiếp cụ hoang thế ;))

Mợ Yến

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ cứ để vợ cụ xoã tức đi cụ, gặp em chắc em còn ác liệt hơn chứ chẳng nhẹ nhàng thế đâu.
Nhiều người cho ở còn suốt ngày kể công ý chứ , có làm hỏng cái chốt cửa cũng chẳng để yên rồi huống chi đập cả bức tường, ai thánh thiện cứ thánh thiện chứ em là em kêu sang mà sửa lại như cũ cho em.
Cùng được nằm trong 1 vòng tay mẹ mà đối xử với nhau còn hơn người dưng nước lã.

Cận Thị

Xe buýt
chia buồn với cụ vì đã trúng ô mất tiền, chia vui vì nhận ra bản chất con người của nhà đó sớm :D

Khánh Ngọc

Xe container
Ôi giời. May là nó còn trả đó Cụ. Nói chung là với em, nếu khó khăn em có thể đưa tiền cho thuê nhà, chứ mượn hay nhờ hẳn 1 khối tài sản lớn như thế em ko cho đâu. Em thấy nhiều bài học rồi. Mất lòng trước được lòng sau ạ.

Khánh Ngọc

Xe container
Theo em cụ nên để vợ xử lý vì đó là anh trai nó. Dù sao,giờ cụ nói gì cũng vô nghĩa mà lại mất tình. Chí ít từ giờ trở đi, cụ khỏi đau đầu vì cư xử với nhà họ. Coi như tai nạn, cay thì cay rồi cụ ạ.
Từ bao giờ dám gọi vợ là NÓ thế nhỉ? He he

phamhungbs

Xe điện
Khiếp cụ hoang thế ;))
Hix, em nghĩ đơn giản như thế, chắc cụ trêu em chứ hoang gì (em cứ áng chừng theo ảnh chụp). Nhà em cho thuê cũng vậy, người khác dọn đi là em thuê một bác dọn dẹp mới cho người khác thuê.

hatinh5760

Xe điện
Thôi cho là tai nạn.
Ông ấy trả lại nhà như vậy vẫn còn may chán.
Bây giờ cãi nhau thì cũng không giải quyết được gì.
Quên đi cho nhẹ lòng.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung vợ chồng anh trai vợ cụ thớt cũng không biết điều. đã ở nhờ rồi lại còn lôi cả CTY về nữa. Đáng nhẽ lúc dọn đi thì phải sửa chữa lại những hư hỏng do mình gây ra, hoặc đưa cho vợ chồng cụ thớt chút tiền nong để sửa sang lại.
He....he...thế mà lướt qua tí thấy nhiều ông bảo chủ thớt ...mua váy mặc đấy. Chả hiểu mấy ông kia rộng.....l....đến tầm nào.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Cứ gọi ông anh vợ qua chính nhà đó chơi, cụ cứ cười nói vui vẻ bình thườngg. Trong thời gian đó gọi thợ qua báo giá sửa chữa nhà nhưng k bắt đền 1 câu nào cả, để xem làm anh thế nào :D
Cao kiến.....cao kiến....tại hạ bái phục!
Tuy nhiên đợi đấy nó sang nhá....vớ vẩn mất mẹ thêm bữa nhậu....

.Xukthal

Xe container
Kết cấu bên trong có thấy thay đổi gì đâu nhỉ?
Thủng 1 lỗ do đục, hỏng 1 ổ cắm điện do chập dây ngầm (khả năng do khoan tường) và phải đi dây ngoài, bóc băng dính ở tường làm mất sơn zin (mà em ko hiểu dán băng dính chỗ tường đó làm gì).

Lé Xai

Xe tăng
Em thì cũng xác định là sang năm mất 1 khoản để sửa nhà. Nhưng sau quả này đâm ra 2 nhà qua lại cũng ngại. Vợ em nó vẫn căng.
Cụ pải lấy làm mừng vì đó là nhà anh vợ cụ.
Chứ là nhà anh trai cụ thì vợ cụ còn căng hơn :)

thanhgamo

Xe container
Thủng 1 lỗ do đục, hỏng 1 ổ cắm điện do chập dây ngầm (khả năng do khoan tường) và phải đi dây ngoài, bóc băng dính ở tường làm mất sơn zin (mà em ko hiểu dán băng dính chỗ tường đó làm gì).
Cái đó là bệnh ngoài da mà.

mây langthang

Xe buýt
1. Đội vợ lên đầu
2. Lặng yên nghe vợ nói và làm ngược lại
Khả năng cao sẽ thành công ...

.Xukthal

Xe container

hoangtung36

Xe điện
Em thì cũng xác định là sang năm mất 1 khoản để sửa nhà. Nhưng sau quả này đâm ra 2 nhà qua lại cũng ngại. Vợ em nó vẫn căng.
úi giời cụ lo gì, Vợ cụ căng để cụ đỡ cằn nhằn nó thôi, Anh Vợ cụ mà :) nhà cũng cũ rồi thì tiện sửa luôn

BMW_6688

Xe container
Theo em cụ nên để vợ xử lý vì đó là anh trai nó. Dù sao,giờ cụ nói gì cũng vô nghĩa mà lại mất tình. Chí ít từ giờ trở đi, cụ khỏi đau đầu vì cư xử với nhà họ. Coi như tai nạn, cay thì cay rồi cụ ạ.
Cái rỳ phán cũng chuẩn 👌👌👌 haizAaa.... Mỗi tội hay trốn nhậu ( ngoan)

Loe_hờ lú

Xe điện
Nhiều cụ đếch đọc kỹ xong đã vội mắng cụ chủ nhỉ, có cụ còn nặng lời bảo cụ chủ mặc váy này nọ. Buồn cười thật. Các cụ đọc kỹ post ở trang 2 ấy.

Chắc cụ chủ lười chụp ảnh nên chưa post hết lên. Vấn đề vôi ve thì nói làm gì. Mà nó còn liên quan đến kết cấu, nhà vệ sinh tắc, và điện nước....

Chưa kể đến vấn đề đó thì vấn đề cụ chủ bực ở đây là ý thức của vợ chồng chị vợ. Chứ k hẳn lăn tăn về cái nhà và tiền nong.

Riêng em thấy chối nhất ;là chuyện mượn nhà ở xong thành ngay văn phòng công ty cho hàng 10-20 người vào làm việc. Người đần nhất cũng hiểu câu chuyện giữa 1 nhà ở và 1 văn phòng công ty thì việc khấu hao tài sản nó cũng khác nhau. Cũng như xe chạy tắc xi và xe cá nhân. Thế mà vợ chồng kia vẫn lấy nhà cả năm trời làm văn phòng được.