[Funland] Cho vơ chồng anh trai vợ mượn nhà và khi nhận lại...

thanhgamo

Xe container
Kết cấu bên trong có thấy thay đổi gì đâu nhỉ?

winnghiepdu

Xe điện
Chịu thiệt một tí mà hiểu rõ bản chất con người thì cũng tốt chứ, giá thế cũng rẻ chả có gì.

thằng làm đường

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, đấy là em còn chưa chụp hết, còn phần phá dỡ, thay đổi kết cấu mà em không biết, điện bị cháy ngầm bên trong và cho câu dây điện trần từ tầng 1 lên tầng 3. Nhà vệ sinh thì tắc, đồ vệ sinh thì bị vỡ hỏng. Nếu là em, trước khi trả nhà em sẽ cho sửa lại như nguyên trạng.

Halinh07

Xe tăng
Anh vợ chủ thớt cũng là kiểu người không biết điều. Nhưng cái họ đang mang lại cho mình chỉ là chút bực bội thôi chứ chưa có gì to tát cả. Thôi cứ coi họ là người kém hiểu biết mà đừng chấp để đầu óc thoải mái làm việc khác.

ubisapro

Xe trâu
Thôi biết vậy để sau biết cách đối xử. Bỏ xèng ra sửa lại chứ nói gì nữa :D

Business2018

Xe buýt
Anh em mà nặng nề mấy cái vớ vẩn, nhìn cái phòng này đâu có gì là ghê gớm đâu sơn mấy nhát là đẹp, tưởng đồ đạc nội thất gì đó người ta dùng bẩn thỉu bữa bãi phá phách..haizzz !

Kacar1102

Xe buýt
Hóa ra anh trai đằng vợ, có khi 2 bà ấy hậm hực nhau không phải lý do vì cái nhà đâu cụ. :D

thằng làm đường

[Tịch thu bằng lái]
Anh em mà nặng nề mấy cái vớ vẩn, nhìn cái phòng này đâu có gì là ghê gớm đâu sơn mấy nhát là đẹp, tưởng đồ đạc nội thất gì đó người ta dùng bẩn thỉu bữa bãi phá phách..haizzz !
Em không tính về giá trị tiền hay mức độ hư hỏng, mà em chỉ nói về cách hành xử với tài sản của người khác. Em cũng đã xác định là tự khắc phục vì đây là tài sản của mình.

duongqua

Xe container
sai ngay từ đầu cho ng thân mượn nhà rồi nên giờ coi như là giúp đỡ thôi. Bỏ tiền ra sửa lại đi cụ,nhẹ đầu!
Sau này đố thằng a vợ ho he câu nào với thăng e rể, cụ thành bố mẹ nó rồi,mất có vài chục triệu,nhất cụ rồi nhé!
Thế này phải chúc mừng chứ ko nên đau đầu nhé!

NNS

Xe ngựa
1 là con ngan già nhà cụ nó găng thì găng với anh nó chứ có phải anh cụ đâu, kệ chả xía vô, cụ cứ chắp tay sau đít cười tủm tỉm là đc rồi.
2 là nhà cụ em thấy cũng cũ xỉn ra rồi, những thứ hư hỏng bừa bãi nhôm nhoam do nhà thằng anh vợ để lại cũng chả phải cái gì khó xử lí đâu, lf lại nội thất cả cũng đc. đầy nhà cho ở nhờ nó còn éo trả nhà cơ, cụ thế cũng ko phải chuyện gì to tát, bất quá thằng anh vợ nó ko phải là người biết điều mà thôi

bloodheartvn

Xe điện
Dạ, đấy là em còn chưa chụp hết, còn phần phá dỡ, thay đổi kết cấu mà em không biết, điện bị cháy ngầm bên trong và cho câu dây điện trần từ tầng 1 lên tầng 3. Nhà vệ sinh thì tắc, đồ vệ sinh thì bị vỡ hỏng. Nếu là em, trước khi trả nhà em sẽ cho sửa lại như nguyên trạng.
Xác định con người như vậy, em thấy cụ nên bỏ qua đi cho nhẹ người. Quan điểm làm gì cho mệt. Hay chính cụ chưa dứt đc suy nghĩ khỏi đầu.
Phá dỡ đến kết cấu mà ko biết thì em cũng chịu (đục sàn, đập dầm, cột, ...), có phải khó thấy gì đâu.. Hay cái lỗ đục tường điều hòa kia cụ cbo là kết cấu.
Dây điện câu thì tháo ra. Đồ làm cho sinh sống và để cho thuê (ít tiền), sử dụng cường độ cao (văn phòng) thì xác cmn định là hỏng. Kể cả cụ cbo thuê sinh sống cũng ko khác mấy.

NNS

Xe ngựa
nói khí không phải, chứ cái nhà em thấy như ảnh cụ chủ chụp thì thằng anh vợ nó có đập mẹ nó đi cũng chả thèm trách ý, chứ đừng nói nó chỉ dán băng dính lên tưởng =))

Chỉnh sửa cuối:

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Đằng nào nhà cũng cũ, coi như bỏ tiền ra làm mới. Âu cũng là bài học thôi. Để bụng thì tự mình vật vã, ích gì.

berryfun

Xe điện
Nói chung là nhịn cụ ạ. Vợ cụ thế là dở rồi, anh em trong nhà đã xác định cho mượn nhà 4 tầng thì cứ xác định khi mình quay về nhẹ cũng đập vào 3-50tr để sown sửa, thay vòi, hay mặt điện…cho vui vẻ. Mình là đền ông phải nhìn thấy trước việc này sẽ xảy ra.
Thực ra, nhà để ko nó cũng xuống cấp ẩm mốc là ko tránh khỏi, cho mượn thì như cụ chụp là bình thường. Mình có lòng thảo lời qua tiếng ABC lại thế này, coi như mất hết cái lòng thảo. Những chuyện này thật ra rất khó xử. Chỉ nên ngậm đắng thì hay hơn. Ko cho mượn thì cũng ko mặt mũi nào mà cho mượn thì xác định khó chịu thấy rõ.
Thôi bỏ đi cụ ạ. Tối về nịnh vợ cho vợ nhịn là xong. giờ cầm 1-20tr của ông anh bà chị thì cũng khó xử.

DurexXL

Xe lăn
Thưa các cụ các mợ.
Chẳng là vợ chồng em có 1 ngôi nhà 4 tầng không ở đến, năm kia em vừa sửa sang lại để cho thuê nhưng mà cũng vì dịch bệnh nên chưa tìm được người thuê. Đúng vào thời điểm ấy thì vợ chồng ông anh vợ gặp khó khăn khi đang xây dựng dở ngôi nhà riêng. Vợ em liền bảo anh chị ấy dọn về ngôi nhà của em để ở trong lúc chờ xây xong nhà. Em thì cũng không tính toán gì nên đồng ý ngay. Tưởng chỉ thời gian ngắn nhưng do dịch bênh khó khăn nên ngôi nhà của anh chị ấy mãi vẫn chưa hoàn thiện được. Em cũng bảo anh chị cứ ở nhà em đến khi xây xong nhà cũng được. Tưởng chỉ có ở không nhưng từ đầu năm anh chị ấy chuyển luôn văn phòng cty riêng về nhà em và dùng tầng 1,2,3 làm văn phòng, tầng 4 để ở. Vợ chồng em cũng nghĩ do khủng hoảng covid nên anh chị trả trụ sở thuê về nhà mình để tiết kiệm một khoản, nên 2 vợ chồng em cũng vui vẻ.
Đến đầu tuần trước anh chị có báo là dọn về nhà mới và đưa trụ sở cty về nhà mới luôn nên gửi lại em nhà. Em lúc ấy đi công trình trên Hoà Bình nên vợ em sang nhận nhà. Đến hôm qua về nghe thấy vợ em và chị dâu có lời ra tiếng vào vì cái nhà của em. Em có hỏi thì vợ em lôi em sang cái nhà mà anh chị ấy vừa trả. Khi bước vào bên trong em không nhận ra nhà mình nữa, tất cả căn nhà còn tệ hơn lúc em sửa, bị thay đổi kết cấu bên trong mà em không biết, đường điện bih chập, cháy, chạy tạm bợ ra bên ngoài...
Khi vợ em ý kiến thì bà chị dâu không hài lòng và bảo chú dì khó khăn rồi lời ra tiếng vào.
Theo cccm em phải xử lý sao ạ để hài hoà. Chứ cả ngày để nghe mấy việc này em không còn tâm trí đâu mà làm việc nữa.
Tài sản là bất động sản mà cứ quan hệ bằng miệng là hỏng rồi Lão ợ

Cứ làm cái hợp đồng thuê, tượng trưng 10.000đ/tháng, ràng buộc chặt chẽ thì chả có việc gì