[Funland] Cho vơ chồng anh trai vợ mượn nhà và khi nhận lại...

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
chuyện vặt này mà cụ cũng lôi lên đây được ..chịu cụ. Dù gì cũng là anh chị mình, chi phí khắc phục mấy cái này đáng bao nhiêu

LeTai1979

Xe cút kít

tomtomchát

Xe container
Theo em cụ nên để vợ xử lý vì đó là anh trai nó. Dù sao,giờ cụ nói gì cũng vô nghĩa mà lại mất tình. Chí ít từ giờ trở đi, cụ khỏi đau đầu vì cư xử với nhà họ. Coi như tai nạn, cay thì cay rồi cụ ạ.
Lôi em gái họ ra giả thù thôi ;))
Này thì cho mượn này
Này thì thay đổi kết cấu này
Này thì nặng nhẹ này
Ứ hự hự :))

bimbim5656

Xe container
Cho mượn cả cái nhà mấy tháng trời mà k lấy một đồng tiền thuê thì nhà chủ thớt quá thoáng và chẳng tính toán rồi, tính nhanh cũng vài chục triệu thì vài triệu bỏ ra sửa nhà đáng bao nhiêu. Nhưng vấn đề là cách trả nhà của thằng anh vợ kiểu vô ý thức, không biết điều. Đúng là Giang Cư Mận nói chẳng sai: "những kẻ hay nói đạo đức thường ..." :))

chuyện vặt này mà cụ cũng lôi lên đây được ..chịu cụ. Dù gì cũng là anh chị mình, chi phí khắc phục mấy cái này đáng bao nhiêu
Em cũng nhận ra thớt này lắm "em rể" quá 🤭

Leanh65

Xe container
trong mấy nhân vật trong câu chuyện của cụ chủ thì em thấy nổi lên cô vợ cụ chủ hơi bị kinh đấy. anh trai ruột chứ ko phải ông anh chồng mà nó sát ván vậy là kinh đây =))
Chắc bực tức chuyện chị dâu em chồng thôi cụ. Ông anh có khi bị oan. Các cụ có câu : giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng. Dù bà cô có tốt cỡ nào thì cũng chả mấy khi được các bà chị dâu khen. Thế nên chắc vợ cụ thớt tức với bà chị dâu là chính.

XPQ

Xe cút kít
K biết lúc nhận hiện trạng thế nào chứ em trông nhà kiểu xd và điện nước khá là tệ. Cái yếu tố hỏng về xd ngoài cái chỗ dán nham nhở đi thì do thời gian lad chủ yếu. Chập cháy điện thì em cũng hiểu đc, chuyển từ sinh sống sang vp thì quá tải là phải.
Nhà cụ nên nói chuyện với ông anh xem mức độ khắc phục đến đâu

Em cũng suy nghĩ giống bác. Cái nhà mình đem cho mượn vốn nó cũng không ở trạng thái mỹ hảo. Người mượn lại thiếu ý thức trong việc giữ gìn bảo quản và cũng phải nói luôn là loại không biết trước biết sau. Mượn nhà người ta mấy tháng như thế mà nếu biết điều thì cũng nên bỏ ra coi như một tháng tiền nhà, sửa sang sơn vẽ cho nó sạch đẹp rồi cho nó ít cái cây cái hoa nhiều thì độ triệu bạc.

Chắc thằng anh vợ cũng non tuổi non trải nghiệm hoặc là loại chỉ biết ăn người không biết nghĩ cho người khác.

Giá kể bác cũng nên cho tên cái doanh nghiệp của nó lên đây, tránh trước cho anh em nhỡ vô phúc lại làm ăn với cái loại bần bựa thế rồi đã hại trong nhà lại còn hại ra đến xã hội.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Ông cho mượn nhà và bị đối xử như thế đi
Người nhà thì càng phải trân trọng sự giúp đỡ của nhau

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cho mượn cả cái nhà mấy tháng trời mà k lấy một đồng tiền thuê thì nhà chủ thớt quá thoáng và chẳng tính toán rồi, tính nhanh cũng vài chục triệu thì vài triệu bỏ ra sửa nhà đáng bao nhiêu. Nhưng vấn đề là cách trả nhà của thằng anh vợ kiểu vô ý thức, không biết điều. Đúng là Giang Cư Mận nói chẳng sai: "những kẻ hay nói đạo đức thường ..." :))

E nghĩ cụ với ô thớt chỉ tính bo bo cho mình. Thời niên thiếu khó khăn, thằng anh nhiều khi chịu thiệt thòi nhường phần em hơn, đấy mới chỉ là cái ăn. Ít đứa e nào nghĩ lại hồi bé a nó che chở bảo ban thế nào, cái đó vài chục chiệu mua thế lìn nào được

lum..zzz

Xe điện
với cái nhà cụ thì có cho thuê cũng náy vì trông cũng cũ hoặc xây không tốt lắm. anh em thì xác định đã cho mượn thì đừng lăn tăn mà đã khó chịu thì sau khỏi phải giữ kẽ. việc nhà vợ cần gì vác lên hỏi han. Đứng ra gọi thợ sơn thợ điện làm vèo cái là xong. Đối với ông anh bà chị thì chi phí quá rẻ để biết bản chất vui lên chứ

bimbim5656

Xe container
E nghĩ cụ với ô thớt chỉ tính bo bo cho mình. Thời niên thiếu khó khăn, thằng anh nhiều khi chịu thiệt thòi nhường phần em hơn, đấy mới chỉ là cái ăn. Ít đứa e nào nghĩ lại hồi bé a nó che chở bảo ban thế nào, cái đó vài chục chiệu mua thế lìn nào được
Em thật, cụ có vđ với sự đọc hiểu hoặc quá già rồi :))
Nếu mà đã bo bo thì còn lâu mới mượn được nhà miễn phí nhé. Còn cái loại mượn xong để **** lại thì là loại cặn bã, chỉ muốn ăn người. Cụ có vẻ đồng cảm với thằng a vợ nhỉ ;))

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Trước tiên là do mình thôi, họ hàng ae càng liên quan tiền càng bạc.
Tin vui là 2 vc nhà b đồng thuận là tốt rồi, chỉ sợ vợ b lại theo phe khác thì dở nữa!!

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cái nhà hơi nham nhở nhưng không đến mức ảnh hưởng đến quan hệ ruột thịt.

Quan hệ ruột thịt nó khác biệt, việc này coi như cứ tỏ ra bình thường, coi như bài học, không nên làm rùm beng tranh cãi.

AnhViVu

Xe điện
Trong cái rủi có cái may. May đấy là ông anh vợ, không phải anh mình.

jazzzzz

Xe lăn
Thôi nhé ta xa nhau từ đây.
Next cho nhẹ đầu.

leanhduc1707

Xe tăng
Nếu ở nhà mà a cụ cầm chịch đc vk thì pải nói cho rõ ràng, ai sai ai đúng. Còn nếu ngc lại thì cụ nhịn đi ko ô anh cụ lại ăn đủ, coi như đánh rơi tiền

DONALD TRAMP

Xe buýt
Nhà ông anh vợ xây trên hai năm mới xong, do trước đó còn làm dở, tức là xây cực hoành tráng hoặc không đủ tiển.
Nhà bác chủ kể cả nguyên trạng với cửa nhôm kính, hoa văn sắt kiểu đơn giản từ những năm 9x nên cũng chưa cao cấp. Nhà để làm VP công ty những 3 tầng thì nhà cũng phải ô tô đỗ cửa, hoặc ngõ rộng trên 2.5m. Công ty ông anh vợ cũng phải tầm chục người ngồi văn phòng. Ông anh mượn nhà bí đến mức không cần qua gia chủ mà đưa công ty về làm thì chắc cũng sắp phá sản do COVID.
Bác chủ nền tính, âm thâm chịu thiệt nhưng vợ lại muốn làm cho ra nhẽ.
Do vậy, em đoán bác chủ đã giữ lại thông tin về vụ mượn nhà. Rất có thể đây là phần thừa kế mà đã cho/tặng riêng cô vợ nên cô ấy có thái độ xót xa thế trong khi ông anh vợ thì dửng dưng.