[Funland] Cho thuê xe tự lái liệu có kiếm ăn.

SPL

Xe container
Em hỏi trực tiếp cụ cứ trả lời đi đâu đâu. Thằng em mua com xe Alphard 4 tỷ, cho thuê không lái 40 triệu/tháng thì lãi thế nào, rẻ hay đắt vẫn phải thu hồi vốn và kiếm tý, hay nó giỏi toán hơn chúng ta? Ở miền Nam hay Bắc cũng không cần quan tâm, vay hay trả thóc tươi cũng được.

Công ty thuê lâu dài okie, tuy nhiên trên kia trong một diễn biến khác cụ lại nhấn mạnh ĐỜI XE, có nghĩa là nó sẽ phải bán xe, mua xe mới nếu người ta muốn thuê tiếp xe y chang đấy.
Tất nhiên phải có lãi, thu hồi vốn tốt thì nó mới làm, cụ cứ để đầu óc đi đâu ấy, nhể, em không phải nó sao em biết nhà nó tính thế nào. Việc đi thuê xe hỏi đời xe là câu cửa miệng của khách, việc họ muôn thuê xe mới thì lại phải cam kết, đặt cọc, đâu chả vậy. Nếu không ngon thì bọn Hàn chả sang VN mua xe mở cty cho Hàn thuê tự lái. Cụ cảm thấy ngon, có khách thì cứ nhào vào, tự tính thôi, ai tính hộ cụ được, cứ đến lúc xảy ra đâm đụng, cầm cố...thì mới tính rõ được lời hay lỗ, mấy vụ xước xát không tính

BMW X10

Xe điện
Hơn chục năm trước thì còn đc
Giờ xe cộ nó nhiều quá rồi, nên ít người thuê
Giờ vẫn kiếm tốt, bác ạ.
Gần chỗ tôi có Công ty Ngô Minh, cho thuê đủ loại xe, Mercedes E200 có vẻ cũng có.
Và họ vẫn sống khá khoẻ nhờ thế.

Langthang_Mercedes

Xe container
Tất nhiên phải có lãi, thu hồi vốn tốt thì nó mới làm, cụ cứ để đầu óc đi đâu ấy, nhể, em không phải nó sao em biết nhà nó tính thế nào. Việc đi thuê xe hỏi đời xe là câu cửa miệng của khách, việc họ muôn thuê xe mới thì lại phải cam kết, đặt cọc, đâu chả vậy. Nếu không ngon thì bọn Hàn chả sang VN mua xe mở cty cho Hàn thuê tự lái. Cụ cảm thấy ngon, có khách thì cứ nhào vào, tự tính thôi, ai tính hộ cụ được, cứ đến lúc xảy ra đâm đụng, cầm cố...thì mới tính rõ được lời hay lỗ, mấy vụ xước xát không tính
Đầu óc của em chăm chăm vào câu trả lời của cụ mà cụ để đi đâu, rồi bào không phải là nó sao trả lời làm em buồn quá. Em có 4 tỏi em thả ngân hàng được có 400 triệu/năm, bạn kia giỏi tới mức thu phí thuê xe về bằng mỗi lãi/vay ngân hàng, khuyến mãi cho người thuê cả chi phí bảo hiểm, bão dưỡng định kỳ và hao mòn xe thì em thua rồi ạ.

TTS78

Xe hơi
E đã từng cho thuê xe, đã từng mất xe...nên giờ nghe đến món này là em xin đứng ngoài hóng thôi ạ

SPL

Xe container
Đầu óc của em chăm chăm vào câu trả lời của cụ mà cụ để đi đâu, rồi bào không phải là nó sao trả lời làm em buồn quá. Em có 4 tỏi em thả ngân hàng được có 400 triệu/năm, bạn kia giỏi tới mức thu phí thuê xe về bằng mỗi lãi/vay ngân hàng, khuyến mãi cho người thuê cả chi phí bảo hiểm, bão dưỡng định kỳ và hao mòn xe thì em thua rồi ạ.
Người ta cho thuê vậy, em đâu có cho thuê, ơ hay

danleduc

Xe container
Có vụ chủ xe Mazda 3 cho thuê xe, bị lấy mất, sau tìm lại được, nhưng đã bị kẻ gian đục số khung số máy để làm biển số giả, sau ra tòa xử lấy lại được xe mà không phục hồi lại số khung-số máy cũ đấy chủ thớt.
Trên OF đã có thớt về xe này rồi đó.

Langthang_Mercedes

Xe container
Người ta cho thuê vậy, em đâu có cho thuê, ơ hay
À vâng, người ta chém gió làm quà, cụ chuyển cho em thông tin nên em cũng chém thêm cho nó to lên xíu thôi, cụ đừng bận tâm nữa.:D

SPL

Xe container
À vâng, người ta chém gió làm quà, cụ chuyển cho em thông tin nên em cũng chém thêm cho nó to lên xíu thôi, cụ đừng bận tâm nữa.:D
Cụ cứ nghĩ người khác cũng chỉ biết chém gió như cụ, cụ có mấy cái xe cho thuê mà dám nói người khác chém gió, với em cụ chỉ là trẻ em trong nghề cho thuê xe, cũng như em so cới họ vậy, cụ tính sao bằng họ tính mà kêu chém gió. Cụ cứ xông pha vào nghề này đi xem gió của cụ nó to đến đâu, cứ vài lần bị cắm thì có kinh nghiệm ngay ấy mà, mọi sự tính toàn đều mất xèng hết, thế nhá

fundraiser

Xe container
Đúng kiểu nghề thả gà ra đuổi nhỉ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ cứ nghĩ người khác cũng chỉ biết chém gió như cụ, cụ có mấy cái xe cho thuê mà dám nói người khác chém gió, với em cụ chỉ là trẻ em trong nghề cho thuê xe, cũng như em so cới họ vậy, cụ tính sao bằng họ tính mà kêu chém gió. Cụ cứ xông pha vào nghề này đi xem gió của cụ nó to đến đâu, cứ vài lần bị cắm thì có kinh nghiệm ngay ấy mà, mọi sự tính toàn đều mất xèng hết, thế nhá
Cụ cố chấp nhỉ, em chả làm nghề cho thuê mướn xe gì sất mà đi so hơn kém với kinh nghiệm với cụ. Trong quan hệ làm ăn em vô tình có lời mời cho thuê xe mới 3 năm giá cũng khá tốt mà tính toán sau 3 năm bán xe không ra được lợi nhuận hợp lý, thấy các cụ trao đổi thì vào chém cho vui, em hỏi rất đàng hoàng chứ chê bôi gì các cụ đâu.

Cụ tính toán giỏi thì nói cho cả thiên hạ được biết, mua cái xe 4 tỷ, cho thuê tự lái 40 triệu/tháng thì làm sao ra lời. Em dốt nên mang gửi ngân hàng được 400 triệu rồi, 80 triệu còn lại em nhường các cụ giỏi hơn. Có thế thôi mà cụ cứ úp mở gần chục comments, thằng bạn nói thế mang về post lên rồi bảo nó làm sao tao biết được thì chả chém gió là gì.

Em mới hỏi tính toán con số lý tưởng thôi từ giá mua, giá thuê, khấu hao, bảo dưỡng, bảo hiểm....đã yêu cầu gì rủi ro to lớn như cắm xe, đâm cột điện đâu mà cụ nhấn mạnh vào đấy rồi lờ câu trả lời chính đi. Cụ nói đúng em cám ơn đồng thời nhận ngu ngay và luôn, về mua xe cho thuê liền.

SPL

Xe container
Cụ cố chấp nhỉ, em chả làm nghề cho thuê mướn xe gì sất mà đi so hơn kém với kinh nghiệm với cụ. Trong quan hệ làm ăn em vô tình có lời mời cho thuê xe mới 3 năm giá cũng khá tốt mà tính toán sau 3 năm bán xe không ra được lợi nhuận hợp lý, thấy các cụ trao đổi thì vào chém cho vui, em hỏi rất đàng hoàng chứ chê bôi gì các cụ đâu.

Cụ tính toán giỏi thì nói cho cả thiên hạ được biết, mua cái xe 4 tỷ, cho thuê tự lái 40 triệu/tháng thì làm sao ra lời. Em dốt nên mang gửi ngân hàng được 400 triệu rồi, 80 triệu còn lại em nhường các cụ giỏi hơn. Có thế thôi mà cụ cứ úp mở gần chục comments, thằng bạn nói thế mang về post lên rồi bảo nó làm sao tao biết được thì chả chém gió là gì.

Em mới hỏi tính toán con số lý tưởng thôi từ giá mua, giá thuê, khấu hao, bảo dưỡng, bảo hiểm....đã yêu cầu gì rủi ro to lớn như cắm xe, đâm cột điện đâu mà cụ nhấn mạnh vào đấy rồi lờ câu trả lời chính đi. Cụ nói đúng em cám ơn đồng thời nhận ngu ngay và luôn, về mua xe cho thuê liền.
Thì đó, giá tốt cho thuê lâu dài đó, không có cái đó thì có dám mua cho thuê không, nói thẳng nếu có lốt cho thuê 3 năm thì ông nào chả mua xe mới, thế nhé

Axeco

Xe buýt
Giờ vẫn kiếm tốt, bác ạ.
Gần chỗ tôi có Công ty Ngô Minh, cho thuê đủ loại xe, Mercedes E200 có vẻ cũng có.
Và họ vẫn sống khá khoẻ nhờ thế.
Ngô Minh thì từ trước đã mạnh rồi
Dịch vụ thuê tự lái trước nhiều như nấm sau mưa, nhưng giờ đóng cửa nhiều lắm rồi.
Ô tô giờ nhiều nhà có chứ ko còn như trước.

Langthang_Mercedes

Xe container
Thì đó, giá tốt cho thuê lâu dài đó, không có cái đó thì có dám mua cho thuê không, nói thẳng nếu có lốt cho thuê 3 năm thì ông nào chả mua xe mới, thế nhé
Em cứ tưởng các cụ cho thuê xe chuyện nghiệp có bài toán kinh tế nào hay ho đáng học hỏi chứ cuối cùng vẫn “ thì đó” với “thế nhé” là hết câu chuyện!:D

SPL

Xe container
Em cứ tưởng các cụ cho thuê xe chuyện nghiệp có bài toán kinh tế nào hay ho đáng học hỏi chứ cuối cùng vẫn “ thì đó” với “thế nhé” là hết câu chuyện!:D
Thật sự em có câu này tâm huyết nói thẳng với cụ nhé, cụ dai như đỉa đói ấy, cái kinh nghiệm thì tự cụ làm nó mới vỡ ra, dek ai nó cho không cụ đâu, tiền, xương máu cả đấy, mỡ đấy mà húp, đi xin dễ thế, cứ vài lần bị cắm xe thì khắc biết nghề cho thuê xe nó HÀO QUANG RỰC RỠ thế nào, còn với cụ thì em hết chuyện, nói cụ cũng dek hiểu được đâu vì cụ vừa mới làm còn em sơ sơ hơn chục năm, ngán tới tận cổ rồi, cụ làm ơn đừng có bám theo em nữa, oải bome

Thắng Trịnh Đức

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
s.net.vn
Chỉ béo cầu kèo thôi )))

Văn Quân 33

Xe máy
có ông anh cũng số má làm cho thuê xe mà cũng suốt ngày đi tìm xe, mà xe lắp 3, 4 cái định vị

phuongmit

Xe cút kít
cho em hỏi chuyên môn chính của cụ là gì mà cái gỉ gì gi trên cái of này cụ cũng chém được vậy, nick thiên hạ ạ :D.
E làm tập đoàn đa cuốc da, kết nối con người với con người góp phần giảm ô nhiễm môi trường do sử dụng phương tiện cá nhân, cụ thể là e chại grab bike, hnao ế e làm fuho part time nên cũng hóng dc nhiều chiện để mang lên đây chém mợ ạ :))

hanoname

Xe máy
Cũng được, cũng nhọc và cũng nhiều rủi ro, không phải ai cũng làm được các cụ nhỉ