[Funland] Chờ thi hành án tử hình bao lâu?

TÔN

Xe container
Bắn mẹ càng sớm càng tốt, cho nó nóng, giam nó ăn năn hay ko ai biết chỉ biết nó nhạt mất tính răn đe :|
Cụ nghĩ thì đơn giản thế thôi, cụ làm vậy thì chơi 1 mình
Thằng nào phá mới bị thế, còn ngoan thì vẫn có con bình thường, được đi gặp người thân nữa.
Quy định chung rồi ai cùng đều bị cùm hết
Hàng tháng vẫn đc gặp người thân nhưng ko đc gặp buồng hạnh phúc thì lấy đâu ra con. Thằng nào bảo đc gặp buồng hp có con là bốc phét

• Vodka
Reactions: EPL

.Bo My

Xe container
Hàng tháng vẫn đc gặp người thân nhưng ko đc gặp buồng hạnh phúc thì lấy đâu ra con. Thằng nào bảo đc gặp buồng hp có con là bốc phét
vụ tử tù có con qua bao ni lông trên báo kìa, giam phòng bình thường chung với tù khác, được ra ngoài buổi sáng làm vệ sinh.

Vụ cùm trong văn bản nói rõ là chỉ cho trường hợp chống đối.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
vụ tử tù có con qua bao ni lông trên báo kìa, giam phòng bình thường chung với tù khác, được ra ngoài buổi sáng làm vệ sinh.
Cái vụ nữ tử tù mang thai nó là hi hữu thôi
Còn như ở hoả lò thì tử tù giam với tử tù chứ ko giam với tù thường

Shadow381

Xe điện
Không đơn giản thế đâu cụ ei. Chiến trường nó có luật của chiến trường. Lúc đánh nhau thì bắn giết không ghê tay, nhưng khi địch đã giơ tay đầu hàng thì nói chung giết cũng không dễ, trừ khi đó là thằng đã từng giết đồng đội mình lúc trước.

Còn ở tử hình thì tử tù chẳng có thù oán gì với người thi hành án cả, nên xuống tay lại càng không nhẹ nhàng như cụ nói, cho dù là thực thi công lý.

Trích từ báo CAND ngày 27/09/2010: "...việc thi hành án tử hình bằng hình thức xử bắn đã áp dụng lâu nay nhưng bộc lộ nhiều hạn chế, trong đó có vấn đề tâm lý đối với Cảnh sát được giao nhiệm vụ thi hành... rõ ràng áp lực tâm lý đối với Cảnh sát là có, nhất là những người chưa quen công việc. Chỉ có những người bản lĩnh vững và đủ "chất thép" mới thực hiện nhiệm vụ một cách bình thường."
Ở chiến trường kẻ địch với cá nhân người lính cũng chẳng biết nhau, chẳng thù oán cá nhân gì, cũng giống như với kẻ tử tù; đơn giản chỉ là thực hiện nhiệm vụ thôi. Hồi 6 tuổi lần đầu tiên em được đi xem tử hình cùng lúc 2 thằng là Thìn và Vượng ở Hải Dương; khi bắn xong mọi người xem đều vỗ tay; em chỉ thấy vui vì 2 kẻ ác đã phải đền tội, em nghĩ người bắn chúng cũng thấy thế, chỉ là đã hoàn thành 1 nhiệm vụ giúp cộng đồng loại bỏ cái ác mà thôi

rachfan

Xe container
Ở chiến trường kẻ địch với cá nhân người lính cũng chẳng biết nhau, chẳng thù oán cá nhân gì, cũng giống như với kẻ tử tù; đơn giản chỉ là thực hiện nhiệm vụ thôi. Hồi 6 tuổi lần đầu tiên em được đi xem tử hình cùng lúc 2 thằng là Thìn và Vượng ở Hải Dương; khi bắn xong mọi người xem đều vỗ tay; em chỉ thấy vui vì 2 kẻ ác đã phải đền tội, em nghĩ người bắn chúng cũng thấy thế, chỉ là đã hoàn thành 1 nhiệm vụ giúp cộng đồng loại bỏ cái ác mà thôi
Lúc đánh nhau ở chiến trường, thằng địch bên kia cầm súng bắn vào mình cụ ợ. Mình có súng phải bắn lại không nó giết mình chết. Nhưng khi nó đã buông súng giơ tay hàng, bắn nó không dễ đâu.

Khi xem tử hình, những người xem không thấy gì vì họ chỉ là người xem thôi, nhưng người bắn thì luôn có áp lực tâm lý, ít hay nhiều mà thôi.

EPL

Xe tăng

Vụ cùm trong văn bản nói rõ là chỉ cho trường hợp chống đối.
Ai cũng bị cùm hết, 1 ngày cho ra ngoài phơi nắng 15p, cùm 1 chân 24/24, định kỳ thì cho đổi chân thôi cụ.

cha biet chi

Xe điện
Dâm đen thì ko hiểu nhiều về chính trị dk đâu.