[Funland] Chợ Ninh Hiệp ế vêu chưa từng có. Quá thảm luôn.

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Giờ Shopee lada đặt đều ship được từ tàu về rồi cụ. e đặt đôi giày mà giá rẻ bằng nửa giày cùng hãng trong nước.
Em giống cụ vụ này. Em ưu tiên đặt từ shop nc ngoài. Giao hàng nhanh, tiền ship rẻ. Giá tốt hơn shop ở VN thì tội j ko đặt

Lacet_ti

Xe container
Vậy mà éo hiểu bọn bán thời trang thiết kế có thương hiệu chúng nó sống kiểu gì. Mấy cái shop trên Phố Huế, Bà Triệu vẫn nhan nhản chưa thấy đóng cửa
KÉm tư duy KT rồi.
khủng hoảng bao giờ nó cũng ăn vào tầng lớp dưới bình dân, trung lưu trở xuống- ngay tức thì
LỚp tn cao nó miễn nhiễm rồi -KH lâu dài mới gặm đến lớp này :)

Rô-Ron

Xe điện
Khó khăn chung của tất cả nghành nghề! Em có 1 bé chuyên về gội, nail và massage body tại nhà! Bé này nó chạy vòng quanh cả ngày trong khu nhà em là kín việc, thậm chí khách mà ko quen là rất khó order. Vậy mà hôm qua cũng than thở với em là 1 tháng trở lại đây ế quá! Khách giờ toàn tự gội, nail cũng ế ẩm giảm tần suất làm. Body massage thì có những khách trước đây ngày nào cũng làm thì nay chỉ còn 2 lần 1 tuần. Tiền tip thì ngày trước làm xong khách cho 100-200k nay chẳng có.
Đúng là suy thoái ko chừa ai!

TN1805

Xe điện
Nhớ thời xưa cách đây 20 năm, Ninh Hiệp phất lên kinh nhờ buôn vải TQ, quần áo TQ...Đến độ mà Nhà đất bên Ninh Hiệp còn đắt hơn cả nhà đất giữa trung tâm HN.
Rồi thì cái gì cũng có thời của nó, Ninh Hiệp dần dần đuối dần....đuối dần....vì sao thì các cụ tự hiểu rồi đó...Vải vóc nhập từ TQ, quần áo nhập từ TQ không còn là thế mạnh nữa thì đi xuống thôi.
Dự là tương lai việc buôn bán hàng hóa giữa VN - TQ bị siết đường tiểu ngạch và / hoặc sẽ bị Lazada và Shopee chiếm hết thị phần...thì còn thảm hơn nữa.

LuckyCar

Xe container
Kinh tế khó khăn, em còn cắt giảm chả dám dùng BCS cho đỡ lục tốn cơ :))
Em nghe máng máng đâu bên tây có hội bảo vệ môi trường chuyên tái sử dụng và vận động tái sử dụng đồ dùng, vì họ cho rằng tái sử dụng mới là đỉnh cao của bảo vệ môi trường còn tái chế thì quá trình tái chế vẫn làm ảnh hưởng môi trường. Cụ nghiên cứu xem sao, nhân danh bảo vệ môi trường cho nó cao cả.

t12a11g

Xe buýt
shopee, lazada giờ mua trực tiếp từ tàu về, ship tới vn mất có 4.5 hôm, tiền ship có vài chục k, kiểu này dân buôn bán vn chết sặc tiết hết

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ninh Hiệp xây sửa lại to đẹp lắm. Ế là ế tn được. Bạn của vợ em vừa đi lấy hàng tháng trước xong. Chắc ông báo nhè lúc vắng nhất chụp. NH đi cùng ng quen mua buôn có thể mua lẻ được vài mẫu giá tốt.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em nghe nói dân Ninh Hiệp cũng margin với đòn bẩy khá cao ở Ocean Park 2 và 3. Chả biết có đúng không?
Thôi thì đang tiêu tiền quyền quen rồi, giờ học cách tiêu tiền ít đi một tí là được.

motthoidongbim

Xe điện
Kinh doanh ol lên ngôi thôi. Hqa bạn e bảo cái áo dài dưới Vạn phúc hơn 1tr mà lên phố vào shop thì 5tr. Em ko biết mấy món đấy lắm. Còn e mua sắm thì cứ vào mấy hội hàng Tq, Âu thấy ok là book. Or xem trên mạng mấy hãng rồi qua thử là lấy chứ ko mấy khi đi xem.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
em vừa lượm được cái này trên fb, đúng là suy thoái k chừa nghành nghề nào cccm ạ
View attachment 7771107
Cái này là thật ạ, giờ BVS cũng đắt lắm, em đi mua 3 bịch hết 198 nghìn, xong về cũng phải nghĩ tiết kiệm dùng hơn 5 tháng luôn ạ, hoặc giờ ngta đổi sang dòng rẻ hơn hoặc mua cốc ạ!

căngthẳng

Xe tăng
KÉm tư duy KT rồi.
khủng hoảng bao giờ nó cũng ăn vào tầng lớp dưới bình dân, trung lưu trở xuống- ngay tức thì
LỚp tn cao nó miễn nhiễm rồi -KH lâu dài mới gặm đến lớp này :)
cụ nói đúng, trung lưu bình dân thấy ảnh hưởng thôi, hàng hiệu, luxury vẫn bán tốt. Khách nhà em (20-30t là chính) vẫn mua đều, mới vài hôm e gửi ship 1 đôi dép Chanel 40 củ cho khách. Gucci, Dior 15-20tr vẫn trôi tà tà

Roseday

Xe tải
Ninh Hiệp xây sửa lại to đẹp lắm. Ế là ế tn được. Bạn của vợ em vừa đi lấy hàng tháng trước xong. Chắc ông báo nhè lúc vắng nhất chụp. NH đi cùng ng quen mua buôn có thể mua lẻ được vài mẫu giá tốt.
NH đang phản đối vụ mua lẻ giá tốt này lắm đấy cụ. Nhiều ng lợi dụng toàn đi nhặt mua lẻ nhưng giả vờ là lấy hàng mẫu; xong bán phá giá mối sỉ nên chợ NH đang xiết vụ lấy mẫu lẻ này lại.

NH dù ế đi nhưng em nghĩ nó vẫn làm ăn tốt. Các cụ mua lẻ trên Shopee, Laz thực tế đã chênh 20- thậm chí 50 % so với chợ sỉ của TQ rồi. Tiền chênh này chính là để đập vào phí vận chuyển, thông quan siêu rẻ mà mình cảm thấy khi mua trên TMĐT. Bọn NH nó có mối lấy tận gốc, thậm chí nó sang QC đặt cả lô hàng tận gốc tại nhà máy nên giá siêu rẻ.

NH hơn 10 năm nay phát triển các xưởng may gia công nữa nên bản thân nó cũng tự có nguồn cung cho dòng hàng giá rẻ.

Nói chung là suy thoái, dân tình sắm sửa ít + chi phí buôn lậu tăng cao nên chợ NH kém đi thôi. Nhưng nó cũng còn lâu mới tèo. E là em còn tèo trước nó.

Hung Phuc

Xe điện
1. Do thời đại KD online lên ngôi, KD truyền thống đang yếu thế hẳn và chịu áp lực lớn
2. Do khủng hoảng kinh tế, người dân thắt chặt chi tiêu
Chợ này bán buôn, rất nhiều KD online đến đây lấy hàng đó cụ. Thằng online nó ế thì thằng buôn cũng ế theo...

Binhyennoiay

Xe điện
Thời trang công sở cũng thế thôi ạ. Tầm những năm 2014-15 gì đó, mỗi lần Eva De Eva sale off thì nó như ngày hội của các chị em. Em còn nhớ là mọi người xếp hàng trước giờ mở cửa, chỉ đợi mở là ùa vào chọn, các thương hiệu như Chicland còn kiêu không bao giờ off cơ. 5 năm trở lại đây thì off 50% suốt ngày, NEM còn 70% mà chẳng bao giờ còn cảnh chen chúc như xưa.
Ngày xưa em lang thang suốt. Giờ mua onl hết rồi mợ ơi. Các em bán hàng cóa chương trình gì ngon ngon là nhắn gửi zalo luôn rồi. Đỡ mất bao thời gian mợ nhỉ.

cưỡi chổi

Xe lăn
Nhìn cảnh này thảm thật. Ko biết là do dân đói ko có tiền mua hay thế nào?
Đến như hàng chợ, hàng Quảng Châu rẻ thối ra còn thảm như này...thì các shop thời trang thiết kế nhỏ lẻ, thời trang thương hiệu chắc bán xới hết.
Đợt rồi em lượn vào M2 mà nhìn cả cái shop trống trơn ko bóng người, vào Vincom mấy thương hiệu lớn cũng vắng tanh khách.

Một phần do online. Một phần em thấy là do các tỉnh, các khu vực lân cận giờ cũng mọc lên hàng tá các tổng kho, đại lý lớn. Mà những chỗ đấy họ nhập thẳng từ Quảng Châu về nên họ không nhập qua Ninh Hiệp nữa

LongLH

Xe điện
Nhớ thời xưa cách đây 20 năm, Ninh Hiệp phất lên kinh nhờ buôn vải TQ, quần áo TQ...Đến độ mà Nhà đất bên Ninh Hiệp còn đắt hơn cả nhà đất giữa trung tâm HN.
Rồi thì cái gì cũng có thời của nó, Ninh Hiệp dần dần đuối dần....đuối dần....vì sao thì các cụ tự hiểu rồi đó...Vải vóc nhập từ TQ, quần áo nhập từ TQ không còn là thế mạnh nữa thì đi xuống thôi.
Dự là tương lai việc buôn bán hàng hóa giữa VN - TQ bị siết đường tiểu ngạch và / hoặc sẽ bị Lazada và Shopee chiếm hết thị phần...thì còn thảm hơn nữa.
Ngày xưa cái chợ Ninh Hiệp nó bé, giờ tổng các sạp ở Ninh Hiệp nó phải gấp hơn 100 lần cách đây 10 năm. Rồi nhiều chợ khác cũng mở rộng. Ninh Hiệp không phải chợ duy nhất kinh doanh vải vóc quần áo. Mấy chợ to to nữa mà nhiều người ko buôn quần áo sẽ không biết là Tam Hiệp ( qua cầu Phùng tí là đến) và Cổ Nhuế.