Cho mình hỏi đi Hải Phòng-sân bay Nội Bài đi đường nào gần nhất,dễ đi nhất.Thanhk

happy days

Xe hơi
Thực ra cụ hỏi đường ngắn nhất và dễ đi nhất thì hơi khó vì 2 cái đấy không đồng nhất. Em tạm chỉ bác một số hướng có thể đi được nhé:

Đầu tiên em cứ lấy mốc là điểm giao đường 5 với đường 1A mới Hà Nội - Lạng Sơn nhé ( cầu vượt đó). Từ đây bác có thể đi như sau:

PA1: bác rẽ phải để lên đường 1A theo hướng đi Bắc Ninh,Lạng Sơn, đi khoảng 17km có biển chỉ Nội Bài (rẽ phải), bác đi theo biển chỉ dẫn là lên đường cao tốc Nội Bài - Bắc Ninh, đi tầm 30-35km là gặp đường cao tốc Bắc Thăng Long Nội Bài, từ đây đến sân bây chỉ khoảng 3km thôi ( tất cả đều có biển chỉ dẫn hết sức rõ ràng, cụ đi chậm là quan sát tốt. Theo em đường này là đường dài nhất nhưng đẹp nhất.
PA2: cụ đi hết đường 5 đến cầu Chui thì rẽ phải theo đường Ngô Gia Tự, qua cầu Đuống rẽ trái hướng đi Thái Nguyên, qua Đông Anh khoảng 3-4km có lối rẽ trái tiếp để đi quốc lộ 2 ( hướng đi PHúc Yên), đường này chính là đường đi Nội Bài trước khi có cao tốc Thăng Long - Nội Bài. Đường này có thể ngắn nhất nhưng chắc chắn là khó đi nhất.
PA3: cụ đi ngược đường với PA1 nghĩa là cụ phải đi qua gầm cầu vượt mới rẽ phải hướng đi cầu Thanh Trì, từ đây cụ cứ thắng đường trên cao, hết đường trên cao thì xuống đường dưới ( đường KHuất Duy Tiến kéo dài- KHuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Phạm Văn Đồng ( cầu Thăng Long) - cao tốc Thăng Long Nội Bài - sân bay, tóm lại là cứ thắng đường mà tiến thì sẽ đến Nội Bài ( đường này dễ định hướng nhất nhưng cụ được cảm nhận khoảng gần 15km đi đường vành đai 3 của thủ đô)
PA4: cụ không đi cầu Thanh Trì mà đi cầu Vĩnh Tuy, qua điểm mốc cầu vượt nói trên khoảng 2km có lối chỉ lên cầu Vĩnh Tuy ( rẽ bên phải) cụ đi theo đường đó, qua cầu Vĩnh Tuy cụ rẽ phải ngay là xuống đường Bặch Đằng cứ chạy thẳng là đến cầu Chương Dương - cầu Long Biên - qua chợ hoa Nghi Tàm đến tận gầm cầu Thăng Long sẽ có biển chỉ dẫn lên sân bay Nội Bài ( đi đừong này cụ được ngắm con đường gốm sứ của thủ đô, đồng thời chỉ cần qua cầu Long Biên đến Nghi Tàm là cụ không sợ nhầm đường vì đa phần lái xe tắc xi đưa khách lên sân bay thường đi đường này.
Em tạm sơ các phương án cho cụ lựa chọn nhé.
Em thường đi lối cao tốc HP - HN, hết cao tốc ra đường 5, qua cầu Đông Trù, phóng thẳng đường 5 kéo dài rồi có cái biển rẽ phải Sân Bay Nội bài, phi thẳng đường đó ( Võ Nguyên Giáp) là đến sân bay Nội Bài.

happy days

Xe hơi
sang tuần em lái xe từ Phú THọ về quê Hải Phòng. Em hỏi 1 chút về đường đi như này có đúng không:
1.khi đi đến Nội Bài ---> Đi Võ Nguyên Giáp ---> Cầu ĐÔng Trù ---> Đi đường 5, đến gần cầu Thanh trì có lối rẽ cao tốc Hải PHòng ---> Hải Phòng
2. Khi từ Hải Phòng về----> cuối cao tốc HN-HP ( Km 0+200) ---> rẽ phải lên cầu vượt đi xuống chân cầu Thanh trì -->đi đường 5 đến cầu ĐÔng trù--> đi Võ Nguyên Giáp ---> cao tốc Nội Bài - Lào cai

Vì em ko rành đường thủ đô nên các cụ hướng dẫn em chút nhé. Chúc các cụ mạnh khỏe.
Cụ này đi đường này ok rồi. Em vẫn về quê hương em Phú Thọ (là nơi cụ sống), còn Hải Phòng là nơi em sống (là nơi cụ sinh ra).Cụ ở chỗ nào Phú Thọ?

chuot_bach

Xe tăng
Em thường đi lối cao tốc HP - HN, hết cao tốc ra đường 5, qua cầu Đông Trù, phóng thẳng đường 5 kéo dài rồi có cái biển rẽ phải Sân Bay Nội bài, phi thẳng đường đó ( Võ Nguyên Giáp) là đến sân bay Nội Bài.
Em hướng dẫn đường đi từ năm 2011 cụ ợ.

dhieulc

Xe đạp
Cụ này đi đường này ok rồi. Em vẫn về quê hương em Phú Thọ (là nơi cụ sống), còn Hải Phòng là nơi em sống (là nơi cụ sinh ra).Cụ ở chỗ nào Phú Thọ?
em qua nhà ông anh ở Bãi Bằng - Phú thọ xong về Kiến Thụy-HP cụ ah. Thanks cụ nhé