Cho em xin ý kiến về lốp xe

dxhuy1990

Xe hơi
Ác cái là chương trình lại vào ngày 25 hàng tháng và chỉ áp dụng cho 05 khách hàng đầu tiên. Cụ chủ up thông tin size lốp lên là nhận được đầy đủ báo giá luôn :D

2Hon

Xe đạp
Ác cái là chương trình lại vào ngày 25 hàng tháng và chỉ áp dụng cho 05 khách hàng đầu tiên. Cụ chủ up thông tin size lốp lên là nhận được đầy đủ báo giá luôn :D
Khuyến mãi hơi ít bác nhỉ? Chỉ có 5 khách đầu tiên phải tranh thủ đăng ký sớm không là mất suất à

Khuyến mãi hơi ít bác nhỉ? Chỉ có 5 khách đầu tiên phải tranh thủ đăng ký sớm không là mất suất à
Mấy chương trình dạng này được khuyến mãi như vầy là đúng rồi, chủ yếu là khách hàng thân thiết mà. Với lại theo biết là các xe vào sau cũng được một suất khác mà

vodanh123

Xe máy
Bác cho thông tin về lốp đủ một tí đặng còn biết đường mà tư vấn, mà đi được 6 năm thì lo thay là vừa bác ạ.

newman020

Xe hơi
Các cụ lấy tiêu chuẩn nào để đánh giá lốp êm, ồn hay không ồn nhỉ?

Ferrar

Xe máy
Em thấy đa phần do cảm nhận của người lái thôi, khó đánh giá được. Có cụ đi quen BS thì thấy êm nhưng khi đi qua lốp khác thì ồn, hoặc có cụ đi quen GY rồi thì đi qua lốp khác sẽ thấy không êm bằng,...có thể lốp bị dính đá dăm,...

Ham Wolver

Xe máy
Em nghĩ có các yếu tố như sau: Kích thước vành, Bề ngang của lốp, Chỉ số tốc độ và mức tải của lốp, Điều kiện thời tiết,

Tug NG

Xe máy
Cứ chọn hãng uy tín mà dùng, còn phải tùy theo nhu cầu người dùng nữa

halazavi

Xe máy
Xe em Camry 2010, đầu năm đi cao tốc HN-HP nhiều, thấy lốp mòn quá. Kinh tế có hạn mà Goodyear mua 3 tặng 1, đánh liều thay luôn 4 quả Asurance TripleMax date 2016. Cảm nhận đi thấy cũng được, hay do em đi lốp cũ mòn nhiều rồi nên cảm nhận ko chính xác. Nhưng hiện tại em cũng chấm cho Goodyear Triple Max 9,5 điểm

bekonyeudoi

Xe máy
Xe em Camry 2010, đầu năm đi cao tốc HN-HP nhiều, thấy lốp mòn quá. Kinh tế có hạn mà Goodyear mua 3 tặng 1, đánh liều thay luôn 4 quả Asurance TripleMax date 2016. Cảm nhận đi thấy cũng được, hay do em đi lốp cũ mòn nhiều rồi nên cảm nhận ko chính xác. Nhưng hiện tại em cũng chấm cho Goodyear Triple Max 9,5 điểm
Em cũng có lão bạn chạy civic cũng đang dùng một bộ Assurance Triplemax, thay từ Tết đến giờ chưa thấy phàn nàn gì.

RinHonda

Xe máy
Dùng lốp của hãng nào thì đem ra chính hãng bảo hành cho tốt. Với lại gara GY có thêm mấy dịch vụ cân chỉnh thước lái miễn phí cũng tốt vậy.

Vinh kiaxc

Xe máy
Lúc trước Assurance TripleMax mới ra mắt có chương trình 14 ngày cảm nhận, nhiều bác review lắm, đa phần em thấy cũng tích cực. Ở đây em chỉ tóm lược lại thôi nhé. Đầu tiên em thấy giá cả là rất tốt so với các dòng lốp khác cùng thị trường, chất lượng như vậy mà giá cả mềm lắm bác ạ.
Tính năng mà em thấy được là độ bám đường và khả năng hỗ trợ phanh và kiểm soát lái của dòng lốp này. GY cam kết là dòng lốp này cho vệt phanh ngắn hơn 2m trong điều kiện đường trơn, cái đó em không tính chính xác được nhưng mà em chứng nhận là vào phanh rất tốt, đánh lái cũng thoải mái nữa.
Độ bền thì em cũng chẳng bàn thêm vì trước nay GY nổi tiếng về khoản này rồi, một cải tiến đáng khen đó là độ ồn đã được giảm đi rất nhiều (cái này GY trước giờ thường bị chê đó bác). Bác mà đang đi sedan thì có thể thử qua không uổng

RoCamry

Xe đạp
Lúc trước Assurance TripleMax mới ra mắt có chương trình 14 ngày cảm nhận, nhiều bác review lắm, đa phần em thấy cũng tích cực. Ở đây em chỉ tóm lược lại thôi nhé. Đầu tiên em thấy giá cả là rất tốt so với các dòng lốp khác cùng thị trường, chất lượng như vậy mà giá cả mềm lắm bác ạ.
Tính năng mà em thấy được là độ bám đường và khả năng hỗ trợ phanh và kiểm soát lái của dòng lốp này. GY cam kết là dòng lốp này cho vệt phanh ngắn hơn 2m trong điều kiện đường trơn, cái đó em không tính chính xác được nhưng mà em chứng nhận là vào phanh rất tốt, đánh lái cũng thoải mái nữa.
Độ bền thì em cũng chẳng bàn thêm vì trước nay GY nổi tiếng về khoản này rồi, một cải tiến đáng khen đó là độ ồn đã được giảm đi rất nhiều (cái này GY trước giờ thường bị chê đó bác). Bác mà đang đi sedan thì có thể thử qua không uổng
Biết cụ chủ đi xe gì đâu mà giới thiệu dòng này...

HuyQ

Xe đạp
Xe các cụ đi có ai bị tình trang lốp phình to, lái rất khó, dạo này cày ải, nên cũng ít quan tâm xe, nay gặp tình trạng này, đang cảm thấy khó xử, không biết nên thay hay thế nào ?

jotund

Xe máy
Mỗi dòng lốp có một đặc tính ưu việt riêng, nhưng kèm theo nó là hạn chế. Nếu so Mic với Gy thì cũng khó, bởi vì một dòng chuyên dùng vận hành đường đẹp, thiên về êm ái, nhưng kèm với đó là mau mòn. Một dòng thì đa dụng hơn, nếu xét độ êm ái thì không bằng, nhưng tính đa năng lại cao hơn.
Nói chung là tùy vào nhu cầu sử dụng và điều kiện đường xá để chọn loại thích hợp!

chuyenRCT

Xe đạp
Xe các cụ đi có ai bị tình trang lốp phình to, lái rất khó, dạo này cày ải, nên cũng ít quan tâm xe, nay gặp tình trạng này, đang cảm thấy khó xử, không biết nên thay hay thế nào ?
Lốp phình to nhiều khi do áp suất với nhiệt độ nắng nóng quá, mà em thấy khoảng này lốp nào chả như nhau hả bác, có chăng thì bác đi nhiều thì mau hư hơn thôi chứ cày như bác, khắp các tỉnh thành thì xe tăng nó còn hư chứ huống chi mấy cái lốp cao su

alihung

Xe đạp
Lôp này chạy đường bằng so với Mic thì một 9,5 một 10 . Nhưng đi đường đồi núi thì ngon hơn . Tiết kiệm được kinh phí nữa

Laidoxv

Xe đạp
Nói về độ êm ái thì Mit đúng là nhất rồi nhưng mà chỉ trên những đoạn đường lý tưởng thôi. Em thì lại hay đi xa nên Mit có vẻ mau mòn lắm, thôi thay qua GY cho lợi ích kinh tế tí.

RinHonda

Xe máy
Độ bám đường và gai lốp thấy thời gian đầu các lốp đều giống nhau, nhưng chạy được 1,2 vạn thì các lốp mới bộc lộ độ bền kèm tuổi thọ của lốp. Bản thân mình từ khi mua xe đến giờ vẫn sử dụng lốp theo hãng, cũng thường kiểm tra xe định kỳ nên chưa thấy vấn đề gì.