Cho em xin ý kiến về KIA SPORTAGE- TUCSON- CRV- RAV4

lexus_bk

Xe điện
Máy kia sportage với hyundai tucson hình như giống nhau mà. Theta II 2.0, được cái tiết kiệm nhiên liệu và rất bốc, e chạy thử rồi, khuyên cụ mua sportage hoặc kiếm con venza 2nd

thanhtrung32vt

Xe tải
RAV4 là số 1, CRV thứ 2, mấy a xe hàn đi mau xuống và mất giá lắm, được cái mẫu mã bên ngoài thôi, chất lượng, đẳng cấp và thương hiệu không so được với japan đâu.

lexus_bk

Xe điện
thanhtrung32vt nói:
RAV4 là số 1, CRV thứ 2, mấy a xe hàn đi mau xuống và mất giá lắm, được cái mẫu mã bên ngoài thôi, chất lượng, đẳng cấp và thương hiệu không so được với japan đâu.
Năng hậm

daudoc

Xe buýt
Sao cụ không chọn Santafe MLX nhỉ ???

otohagiang

Xe container
Nếu so với SANTAFE or X-TRAIL còn tranh luận được chứ ai mang RAV4 ra so với mấy em kia, múc RAV4 đi cho bền và bán đỡ lỗ nếu bác có đủ xèng

otohagiang

Xe container
phát biểu linh ta linh tinh, trong mấy em này thì RAV4 số 1, CR-V liên doanh chưa chắc ăn được TÚC SÒN nhập, trừ khi CR-V có xe nhập, trước Hàn nó không nổi chứ bây giờ chả thua đâu, đẳng cấp khỉ gì 3 cái xe cỏ này, muốn đẳng cấp chịu khó cày xèng mua xe Đức or Anh mà đi, có cái xe Nhật cứ đi ném đá vớ vỉn

toan1477

Xe điện
Nếu so với SANTAFE or X-TRAIL còn tranh luận được chứ ai mang RAV4 ra so với mấy em kia, múc RAV4 đi cho bền và bán đỡ lỗ nếu bác có đủ xèng
Xèng thì bác chủ thừa sức, nên cứ Rav4 mà chiến, không thì Spo và Tuc, chứ con CR-V chỉ có thua chứ không có hơn 3 con kia.

cocsku

Xe cút kít
Em chưa đi em nào, nhưng nhìn bề ngoài thì em thấy RAV4 vẫn hay hơn ạ, nhìn lúc đầu đơn giản nhưng đi lâu dài không chán. Mấy chiếc kia nhiều chi tiết bắt mắt ban đầu thôi, nhanh lạc mốt lắm.

RAVA

Xe ba gác
phát biểu linh ta linh tinh, trong mấy em này thì RAV4 số 1, CR-V liên doanh chưa chắc ăn được TÚC SÒN nhập, trừ khi CR-V có xe nhập, trước Hàn nó không nổi chứ bây giờ chả thua đâu, đẳng cấp khỉ gì 3 cái xe cỏ này, muốn đẳng cấp chịu khó cày xèng mua xe Đức or Anh mà đi, có cái xe Nhật cứ đi ném đá vớ vỉn
-CRV mà ko hơn được Túc và Spor, các bác vui tính phết?:D

athenachu

Xe đạp
em xin ý bên box hònda thì các bác ý cứ khuyên CRV :)) thôi thì cũng thanks các bác, e vừa từ quê lên, ăn tết xong rồi, trong tuần e rảnh là e đi đảo 1 vòng các auto xem giá nó thế nào, e thì e chưa quyết lắm nhưng ông anh e làm thợ xe cũng góp ý thế nên mua xe nhật làm e xiêu rồi, có gì e đi xem rổ rá rồi về báo cáo bác cụ:P

condienban

Xe máy
cái rav4 nó đắt gấp rưỡi mấy cái kia mà bác cũng phân vân đc nhỉ, em đồng ý là tay lái non ít kinh nghiệm thì ko nên đi xe đắt tiền, giả sử có va quệt hay gặp mấy anh giao thông nó cũng đỡ hơn, còn chất lượng và độ bền thì chịu, chả so sánh đc, bảo ngày chạy vài chục cây số liên tục còn so đc, chứ nếu bác chủ ít đi thì xe nào chả như xe nào, của bền tại người thôi, xe nhật mà đi phá thì cũng nhanh nát, xe hàn mà đi giữ thì cũng bền mãi
em thì em thấy trẻ nên chọn xe hàn, đứng tuổi đi xe nhật nó đứng đắn hơn, chả biết mắt em có toét ko
còn cụ nào bảo kia kém bền hơn hd thì nên xem lại thông tin, vì cùng phân khúc thì 2 xe sử dụng cùng 1 loại máy, công nghệ thì chả chênh nhau nhiều vì cùng 1 hãng mẹ, tuy nhiên em đồng ý là kia thì thương hiệu có phần kém hơn hd
em thì ít tiền, đủ múc em sportage và thấy cũng hài lòng, cái chính là phù hợp với điều kiện kinh tế và giá trị sử dụng, em thì còn khuyên bác nên chọn mấy em tầm 6 7 trăm thôi, đi 1 thời gian lấy kinh nghiệm trước rồi lên đời cũng chả muộn, em vẫn mê ly mấy em fo tê hatchback hoặc ford fiesta, xe gia đình, vừa túi tiền, đủ giá trị sử dụng, bác phải từ cái bé đi lên cái lớn mới thấy đc cái ý nghĩa và cái hay của xe
chúc bác mua đc xe đẹp

MIREEH

Xe tải
vâng, bác nói cũng xuôi ý em đấy ah. vì 2 e KIA SPORTAGE- TUCSON ngang nhau nhưng e nghĩ huynhdai nó vẫn hơn chứ nghe KIA e thấy nó hơi làm sao ý :(, có j k đúng thì các bác góp ý
Theo em biết thì Kia là thuong hiệu của tập đoàn Hyundai của Hàn xẻng mà? Kia vói Hyundai thì cũng tuong đuong thôi có phải không các cụ???

athenachu

Xe đạp
vâng, em trẻ thì e cũng thấy là KIA HD nó thể thao, đẹp kiểu trẻ trung, e cũng kết hơn, mà lại tiết kiệm đc tương đối, nhưng tầm qua mùng 10 e rảnh rang đi qua mấy cái auto về rồi mới đo lọ nước mắm đếm củ dưa hành đc ;))

Mazspeed

Xe container
cái rav4 nó đắt gấp rưỡi mấy cái kia mà bác cũng phân vân đc nhỉ, em đồng ý là tay lái non ít kinh nghiệm thì ko nên đi xe đắt tiền, giả sử có va quệt hay gặp mấy anh giao thông nó cũng đỡ hơn, còn chất lượng và độ bền thì chịu, chả so sánh đc, bảo ngày chạy vài chục cây số liên tục còn so đc, chứ nếu bác chủ ít đi thì xe nào chả như xe nào, của bền tại người thôi, xe nhật mà đi phá thì cũng nhanh nát, xe hàn mà đi giữ thì cũng bền mãi
em thì em thấy trẻ nên chọn xe hàn, đứng tuổi đi xe nhật nó đứng đắn hơn, chả biết mắt em có toét ko
còn cụ nào bảo kia kém bền hơn hd thì nên xem lại thông tin, vì cùng phân khúc thì 2 xe sử dụng cùng 1 loại máy, công nghệ thì chả chênh nhau nhiều vì cùng 1 hãng mẹ, tuy nhiên em đồng ý là kia thì thương hiệu có phần kém hơn hd
em thì ít tiền, đủ múc em sportage và thấy cũng hài lòng, cái chính là phù hợp với điều kiện kinh tế và giá trị sử dụng, em thì còn khuyên bác nên chọn mấy em tầm 6 7 trăm thôi, đi 1 thời gian lấy kinh nghiệm trước rồi lên đời cũng chả muộn, em vẫn mê ly mấy em fo tê hatchback hoặc ford fiesta, xe gia đình, vừa túi tiền, đủ giá trị sử dụng, bác phải từ cái bé đi lên cái lớn mới thấy đc cái ý nghĩa và cái hay của xe
chúc bác mua đc xe đẹp
Bravo=D>=D>=D>=D>=D>

Tối nay vừa xem trận chung kết Djok - Nadal tuyệt vời. Tài trợ chính là KIA, thank you KIA.

Chỉnh sửa cuối:

lexus_bk

Xe điện
Mấy con này chả thấy liên quan nhau mấy. Đc cái này. Mất cái kia.
Rav4 dáng đẹp. Máy camry bền bỉ. Đứng đắn nhưng nội thất nhạt nhẽo, giá cao
Crv dáng xấu. Máy ổn, nội thất đẹp, chuẩn hơn mấy em kia. Nhưng giá cũng cao
Tucson dáng cá sấu, máy bền và tiết kiệm xăng, nội thất được. Giá cũng ổn
Sportage dáng đẹp. Nội thất đẹp nhưng nhìn nhựa cảm giác ko xịn :D. Máy bền, tiết kiệm xăng. Giá hợp lý
Đấy chỉ là nhận xét chủ quan của e.
Em thì lại hơi khác
Nếu ít tiền em sẽ chọn RAV4 đi cần $ bán đc ngay :)). Nếu dư tiền em chọn sportage, đi cho nó sướng cái đã. Lỗ lãi tính sau :). Còn nhiều hẳn làm con RX350 ngon hơn :)

kriss

Xe buýt
Cụ vào đây thì em xin hiến kế Sportage, xe hỏng thì có xác suất, Toy bên Mỹ vẫn hỏng ầm ầm kia kìa, trẻ như cụ đi Sportage cho nó trẻ trung, khi nào đổi xe sau, Sorento cũng là lựa chọn ko tồi vì có 7 chỗ ^^

otohagiang

Xe container

hanoicuatoi

Xe máy
Nếu mà mua xe 5 chỗ thì nên mua CRV vì nó rộng rãi hơn tucson hay sportage