Cho em xin ý kiến về CRV- RAV4, KIA SPORTAGE- TUCSON

OTO-BEN

Xe tải
Cụ này điều tra giỏi ghê, hay cụ là CSHS! Cụ điều tra luôn cho em thủ phạm của X6, ZDX...là ai nhé?:D
X6 em ko nghĩ là kết quả của vụ híp zâm nào đâu ợ. Chỉ là do đột biến zen thôi ợ :D

Kadino2011

Xe hơi
Tầm 1 tháng nữa e đi rước xe về, e mới 21t, chưa có kinh nghiệm lái xe chứ đừng nói là xe, nhà e chỉ có 3 mẹ con thôi nên chỉ chọn xe 5 chỗ , mà nhu cầu là bức bách rồi, để e còn đi HN-Phú Thọ chứ 2 bánh đi mùa đông này thì chịu, e thích SPORTAGE vs TUCSON vì giá hợp lí+ trẻ trung +thể thao nhưng mẹ e thì chỉ nghĩ mua làm gì xe hàn quốclàm e cũng lung lay nhưng mẹ e bảo mua VENZA thì e nhất quyết ko chịu vì nó già lắm nên đưa 2 con CRV RAV4 vào danh sách
nói thế thôi chứ nó cũng là cảm tính nên e muốn hỏi các bác cho chính xác, nếu mà CRV ,RAV4 mà nó tốt hơn nhiều thì tất nhiên là khác chứ :D về vận hành, chi phí bảo dưỡng..... tất tần tật các bác giúp e

Các bác có kinh nghiệm rồi thì góp ý giúp em, xem xe nào thì ok nhé, về giá thì e không lo vì tầm 2 tỷ< thì nhà e quyết được nhưng e còn trẻ nên cũng muốn nghĩ xa , up vợ 1 lên ver 2 3 (em đã có ng yêu đâu nên e này là vợ cả)
các bác nên xét cụ thể và công tâm dùm e nhé (đừng ném đá em)
e cũng đã lập topic bên KIA để khảo sát, đang ngày ngày tổng hợp ý kiến các bác, cũng sát ngày rồi nên mong các bác nhiệt tình giúp e nhé:>
Nhà chú có điều kiện như thế thì quất ngay con venza thôi chứ chần chừ gì nữa. Không có điều kiện thì người ta mới chơi xe Hàn xẻng chú ah.

hạng best

Xe hơi
Càng nói càng thấy ô Hugen mới được đền bù đất ở quê.
Lôi Venza vô so sánh khập khiễng
4 loại trên theo thứ tự CRV - RAV4 - Tuson - Sportage

Chỉnh sửa cuối:

HMH79

Xe hơi
Đồng ý với bác 'hạng best'

cháu lên 3

Xe container
cá nhân em vẫn thích GLK nhất, đã chạy thử các loại kia hết rồi, nhưng vẫn khoái GLK
cụ chủ có đủ tiền mua Venza thì sao ko mua GLK nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

tienpham1102

Xe tăng
Với mức tiền ~2 tỷ nếu chủ thớt thick xe Nhựt thì CRV, RAV4 (loại này lành tính)......thick hình thức, nhiều đồ chơi thì xe Hàn: Tucson, Sờ phót tét (phụ tùng, phụ kiện rẻ)....sang hơn thì GLK (đắt dưng sắt ra miếng).....đều là dòng CUV phù hợp với điều kiện đường xá của VN - hạn chế của dòng này là không nhìn được mấy em mặc mini juýp ngồi vắt vẻo trên xe máy, tuyệt đối đừng tơ tưởng đến Venza kẻo lại ôm hận

1 điểm nữa mà chủ thớt nên xem xét là: chủ thớt là người LÁI hay người NGỒI......Đối với dòng xe Nhựt nếu là người lái: Nên chọn Honda; nếu là người ngồi: Toy

Chỉnh sửa cuối:
Càng nói càng thấy ô Hugen mới được đền bù đất ở quê.
Lôi Venza vô so sánh khập khiễng
4 loại trên theo thứ tự CRV - RAV4 - Tuson - Sportage
Thống nhất cụ, nhưng nhà cháu chẳng ưng 2 loại sau; RAV4 form kg khoái lắm; sao các cụ kg tư vấn luôn RX350 lướt nhỉ? Hay lắm đấy!

honda acura

Xe điện
Các cụ đã dạy là , đàn ông phải có phong cách nên khi chọn xe ngoài tiêu chí chất lượng ra thì cũng cần quan tâm một chút về hình thức, thiết kế sao cho nó xứng tầm đàn ông một tí
Ai đời toàn chọn mấy cái xe dở ông, dở mợ.loại như con "La" ấy thì chán quá
Hay cụ chủ mua con jeep a2 đi cho đúng chất, chứ mấy con venza, rx 350 em thấy toàn mấy thằng pê đê chơi không à

dungcarnival

Xe tăng
Các cụ đã dạy là , đàn ông phải có phong cách nên khi chọn xe ngoài tiêu chí chất lượng ra thì cũng cần quan tâm một chút về hình thức, thiết kế sao cho nó xứng tầm đàn ông một tí
Hay cụ chủ mua con jeep a2 đi cho đúng chất, chứ mấy con venza, rx 350 em thấy toàn mấy thằng pê đê chơi không à
e công nhận là đi jeep, hummer thì ra dáng đàn ông khỏi phải ngợi, nhưng kụ nói Venza, RX 350 mà toàn 8 vía đi là hơi bị chủ quan đấy. Quan điểm của e đàn ông là trong cách ứng xử, hành động chứ ko phải cái vẻ bên ngoài.

Còn kụ nào chê Venza chứng tỏ chưa lái hoặc ngồi e nó bao giờ, toàn hóng hớt và nhận xét chủ quan theo kiểu thày bói xem voi

honda acura

Xe điện
He he , cần phải thay đổi quan điểm nhìn nhận thôi các cụ ơi, xét cho cùng thì xe nào cũng chỉ là phương tiện phục vụ mình mà thôi.vài năm có điều kiện là đổi cái mới nên không cần quá cầu toàn làm gì
Em không chê venza về máy móc hay trang thiết bị mà không khoái nó nửa lừa, nửa ngựa

tienpham1102

Xe tăng

_MBBG_

Xe điện
e công nhận là đi jeep, hummer thì ra dáng đàn ông khỏi phải ngợi, nhưng kụ nói Venza, RX 350 mà toàn 8 vía đi là hơi bị chủ quan đấy. Quan điểm của e đàn ông là trong cách ứng xử, hành động chứ ko phải cái vẻ bên ngoài.

Còn kụ nào chê Venza chứng tỏ chưa lái hoặc ngồi e nó bao giờ, toàn hóng hớt và nhận xét chủ quan theo kiểu thày bói xem voi
cụ ơi ngắn gọn thôi nhé,sao bây giờ ko thấy ai chạy Venza mới mà thỉnh thoảng mới thấy một con biển 30 là sao ạ?

HMH79

Xe hơi
Ra đường bây giờ venza hiếm lắm, mà em thấy bây giờ đi venza cứ quê quê thế nào ý! bác nào chạy venza thông cảm cho em nhé chỉ là cảm nhận cá nhân thôi.

tienpham1102

Xe tăng
cụ ơi ngắn gọn thôi nhé,sao bây giờ ko thấy ai chạy Venza mới mà thỉnh thoảng mới thấy một con biển 30 là sao ạ?
Ra đường bây giờ venza hiếm lắm, mà em thấy bây giờ đi venza cứ quê quê thế nào ý! bác nào chạy venza thông cảm cho em nhé chỉ là cảm nhận cá nhân thôi.
Hiếm đâu mà hiếm.....ngày nào em chẳng gặp............

vua_luoi

Xe điện
các cao thủ vào chém nhau tơi tả vì 1 trẻ trâu chưa bằng lái
người giàu kể ra cũng khổ thật. Có tiền mà không dám chơi theo sở thích
Trẻ trâu mà có tiền chơi thế mới sợ chứ cụ

waterfall

Xe buýt
Em mong được như pê đê để đi Rx 350 đấy cụ. Thử rồi mà vẫn chưa được cụ ợ :)

honda acura

Xe điện
Mời mợ gọi cho anh hưng đờm đi, bảo anh ấy cho cụ mượn đi thử, màu trắng đấy nhé

Hưng_TLA

Xe hơi
em cũng bằng tuổi cụ chủ topic
cụ lấy Sport đi cho phong cách,trẻ trung