Cho em xin lời nhận xét cảu các bác về New Morning SX Trường Hải.

zil

Xe máy
Nhìn chữ THACO mà có cảm giác như đang có thanh củi đập vào... . Các bác Trường Hải muốn khuếch trương thương hiệu của mình thì hãy thử học tập hãng Toy khai sinh ra dòng Lex, họ đã làm những gì? bác có biết không?
Khi nhìn thấy khách hàng của mình gỡ logo trên sản phẩm của mình mà các bác vẫn không thay đổi tư duy, chỉ riêng điều này cũng đủ cho thấy hãng Trường Hải các bác chưa có những nghiên cứu sinh trắc học, tâm lí học một cách nghiêm túc, ...
Nói túm lại: Các bác muốn sống cho ra sống thì hãy tuyển thêm người tài, học người Nhật đã nhé. Kính bút.

battramdao

Xe hơi
Hô hố,
Kia Morning của Trường Hải mắc cái bệnh cố hữu của xe liên doanh là thiếu những tính năng thân thiện với người dùng vốn luôn được chú ý trên xe nhập như là khi rút chìa khóa điện thì không tự động tắt đèn pha, không có khóa cửa tự động, không có sấy gương, không có phanh ABS, không có cảm biến lùi, không có kính lái anti UV, không có kết nối cổng USB hay ipod, không có tay lái trợ lực điện, tắt điện không lên hạ được cửa kính, không có điều hòa tự động, không có sưởi ghế, ghế sau không gấp 40/60 được, không có lót sàn theo xe, không có biển cảnh báo theo xe, không có găng tay sửa xe, không có ghế da, vô lăng không bọc da, cửa đóng không chắc như xe nhập, vành 14", sơn và các mối hàn vỏ xe không nét như xe nhập, chạy như thế nào thì em chưa thử.
Nói chung là chất lượng theo em là rất "liên doanh".

mê utu

Xe tải
Hô hố,
Kia Morning của Trường Hải mắc cái bệnh cố hữu của xe liên doanh là thiếu những tính năng thân thiện với người dùng vốn luôn được chú ý trên xe nhập như là khi rút chìa khóa điện thì không tự động tắt đèn pha, không có khóa cửa tự động, không có sấy gương, không có phanh ABS, không có cảm biến lùi, không có kính lái anti UV, không có kết nối cổng USB hay ipod, không có tay lái trợ lực điện, tắt điện không lên hạ được cửa kính, không có điều hòa tự động, không có sưởi ghế, ghế sau không gấp 40/60 được, không có lót sàn theo xe, không có biển cảnh báo theo xe, không có găng tay sửa xe, không có ghế da, vô lăng không bọc da, cửa đóng không chắc như xe nhập, vành 14", sơn và các mối hàn vỏ xe không nét như xe nhập, chạy như thế nào thì em chưa thử.
+ lắp ráp trong nước thì chất lượng vỏ xe phải xem xét thế thì chênh lệch 2k có về độ đủ đồ như SLX nhập khẩu ko các bác nhỉ

Billduy

Xe tăng
một thế mạnh của MN Thaco là xuất đủ hóa đơn - cái này ăn đứt MN imported. Điều này chứng minh Thaco bán được nhiều xe hơn.....cho cac hãng Taxi:69:

Quoc Hieu

Đi bộ
Hô hố,
Bác này nói rất hay nhưng nhiều chi tiết là nói bừa.
Bác nên tìm hiểu kỹ hơn để cái nhìn khách quan hơn.

alfa_romeo

Xe tải
Kết luận của e là đã là tiêu chuẩn quốc tế thì không phải nghĩ...còn TCVN thì phải nghĩ...chẳng cái nước nào nó công nhận thế mới nhục haizzz

tungseu.com

[Tịch thu bằng lái]
đã chơi xe là chơi xe nhập,thêm 1 tí không thiệt,cứ nhìn mấy bố làm lắp ráp bên trường hải chả bố nào đi xe do mình lắp cả...hihi

No1Car

Xe máy
Thaco có Rio nhập khẩu thì Ok đấy chứ, nên xe nhập khẩu vẫn là no1car như e ý :))

Cutipro

Xe đạp
em vừa tậu Kia newmorning AT của Thaco, em thấy ổn vì em thích, em so sánh qua với KM nhập theo cảm nhận của em :
- Linh kiện của xe Thaco là hoàn toàn nhập khẩu vì em đã nhòm rất kĩ hóa đơn hải quan của xe, chỉ có 2 cái nội địa là lắp và sơn trong nước. Sơn trong nước không thua kém nhiều sơn của xe nhập hơn nưa khi bác va chạm phải sơn lại xe thì chắc chắn là sơn ở trong nước ròi. Xe lắp trong nước thật nhưng chế độ sau bán hàng của xe quá tốt nên bác hoàn toàn yên tâm
- Về máy : xe Thaco máy 1.1 còn xe nhập máy 1.0
- Về ngoại thất : giống nhau
_ về nội thất: xe nhập nội thất da sang trọng hơn, nhưng nếu con Thaco bọc da đẹp chỉ cần thêm 180 USD là mĩ mãn hơn cả xe nhập (Xe nhập đắt hơn 2000usd)
- Về cách âm: xe KM nhập có cảm nhận là cách âm tốt hơn nhưng là xe nhỏ bác cũng đừng yêu cầu khoản này cao lắm
- Giảm sóc: em đánh giá là ngang nhau
- An toàn: KM nhập có ABS và túi khí lái, xe Thaco thì không, nhưng phương châm lái xe của em là cố gắng đừng bao giờ dùng đến cái này nên em đã chọn THaco)
- Về chế độ sau bán hàng: Xe nhập hầu như không có bảo hành, bảo dưỡng định kì cũng mất tiền, đồ hỏng mà vào hãng mua thì bị chém vãi lúa. Em mua xe lần đầu, kinh nghiệm chưa có nhiều về xe nên chọn Thaco để yên tâm hơn với chế độ bảo hành bảo dưỡng và tư vấn về xe.
- Về giá : chắc pác rõ hơn em
Tóm lại: Em chọn KM nem của Thaco (pác tham khảo nhé)
biển số xe em : 30N-9916 (màu xám)
Chúc pác sớm cưới được vợ như ý

OKLEY

Xe buýt
Hôm nay em tham khảo giá của TH thấy bản AT là 17.500$, theo các bác giá đó nên mua xe của TH hay mua xe nhập ngoài ạ? Và với giá đó thì option xe nhập ngoài hơn những món gì ạ? Cuối các bác có thể chỉ cho em một vài showroom chuyên bán Morning tại HN nữa thì tốt quá.
Theo e thi gia nay e mua xe nhap ngon hon nhieu...............

thichlexus

Xe điện
Đọc thớt này em thấy các bác sính ngoại quá đấy ợ.

CHU DU

Xe buýt

zimbo

Xe máy
em vừa tậu Kia newmorning AT của Thaco, em thấy ổn vì em thích, em so sánh qua với KM nhập theo cảm nhận của em :
- Linh kiện của xe Thaco là hoàn toàn nhập khẩu vì em đã nhòm rất kĩ hóa đơn hải quan của xe, chỉ có 2 cái nội địa là lắp và sơn trong nước. Sơn trong nước không thua kém nhiều sơn của xe nhập hơn nưa khi bác va chạm phải sơn lại xe thì chắc chắn là sơn ở trong nước ròi. Xe lắp trong nước thật nhưng chế độ sau bán hàng của xe quá tốt nên bác hoàn toàn yên tâm
- Về máy : xe Thaco máy 1.1 còn xe nhập máy 1.0
- Về ngoại thất : giống nhau
_ về nội thất: xe nhập nội thất da sang trọng hơn, nhưng nếu con Thaco bọc da đẹp chỉ cần thêm 180 USD là mĩ mãn hơn cả xe nhập (Xe nhập đắt hơn 2000usd)
- Về cách âm: xe KM nhập có cảm nhận là cách âm tốt hơn nhưng là xe nhỏ bác cũng đừng yêu cầu khoản này cao lắm
- Giảm sóc: em đánh giá là ngang nhau
- An toàn: KM nhập có ABS và túi khí lái, xe Thaco thì không, nhưng phương châm lái xe của em là cố gắng đừng bao giờ dùng đến cái này nên em đã chọn THaco)
- Về chế độ sau bán hàng: Xe nhập hầu như không có bảo hành, bảo dưỡng định kì cũng mất tiền, đồ hỏng mà vào hãng mua thì bị chém vãi lúa. Em mua xe lần đầu, kinh nghiệm chưa có nhiều về xe nên chọn Thaco để yên tâm hơn với chế độ bảo hành bảo dưỡng và tư vấn về xe.
- Về giá : chắc pác rõ hơn em
Tóm lại: Em chọn KM nem của Thaco (pác tham khảo nhé)
biển số xe em : 30N-9916 (màu xám)
Chúc pác sớm cưới được vợ như ý
Tớ cũng vừa tậu em KM AT màu ghi xám của Thaco. Tớ đồng ý với ý kiến của Cutipro. Xe nhỏ thế này thì không cần quan tâm đến quá nhiều option, nhìn ngoài thì thấy giống nhau hết, có thấy khác gì đâu.
Ví dụ như "tắt điện sẽ tắt đèn", cái này có cần thiết không, theo tớ thì không. Đi xe mà không để ý những cái nhỏ này thì lười quá.
Còn ABS với túi khí ư, xe nhỏ và đường Việt Nam thì theo tớ là không cần thiết. Tin tưởng vào mấy cái này có mà chui đầu xuống đất. Ví dụ: có túi khí mà đâm vào cây nhỏ hay cột điện vẫn chết như thường, nó có bật đâu. Bác nào muốn thử thì cứ cột điện gần nhà mà thử, nhiều lắm :21:
Phanh quen rồi thì ABS cũng chẳng thấy có ý nghĩa gì cả, ABS xe nhỏ chỉ dùng cho phụ nữ thôi, tốc độ có cao đâu.

dangkhoa.0107

Xe đạp
An toàn: KM nhập có ABS và túi khí lái, xe Thaco thì không, nhưng phương châm lái xe của em là cố gắng đừng bao giờ dùng đến cái này nên em đã chọn THaco)
Em nói không phải bác bỏ quá cho, chứ bác nói thế này em thấy chẳng khác nào bảo bác bảo bác đi xe tuyệt đối an toàn.
Nếu bác khẳng định chắc chắn đi xe không bao giờ va chạm thì em :77: bác

hoangbaolong

Xe buýt
Tớ cũng vừa tậu em KM AT màu ghi xám của Thaco. Tớ đồng ý với ý kiến của Cutipro. Xe nhỏ thế này thì không cần quan tâm đến quá nhiều option, nhìn ngoài thì thấy giống nhau hết, có thấy khác gì đâu.
Ví dụ như "tắt điện sẽ tắt đèn", cái này có cần thiết không, theo tớ thì không. Đi xe mà không để ý những cái nhỏ này thì lười quá.
Còn ABS với túi khí ư, xe nhỏ và đường Việt Nam thì theo tớ là không cần thiết. Tin tưởng vào mấy cái này có mà chui đầu xuống đất. Ví dụ: có túi khí mà đâm vào cây nhỏ hay cột điện vẫn chết như thường, nó có bật đâu. Bác nào muốn thử thì cứ cột điện gần nhà mà thử, nhiều lắm :21:
Phanh quen rồi thì ABS cũng chẳng thấy có ý nghĩa gì cả, ABS xe nhỏ chỉ dùng cho phụ nữ thôi, tốc độ có cao đâu.
xin bác này các vấn đề như độ ồn hay dáng xấu nội thất xấu còn đc chứ tính năng ABS hay túi khí mà không có thì :77: trừ khi đắt quá thôi chứ riêng 2 thứ này tính ra cũng gần 2000$.
Còn đồ thay thế thì khi xe nhập KM nhập nhiều thì đồ cũng khối mà Thaco nhập chứ ai (b)

battramdao

Xe hơi
Bác này nói rất hay nhưng nhiều chi tiết là nói bừa.
Bác nên tìm hiểu kỹ hơn để cái nhìn khách quan hơn.
Cụ thử phát biểu em nói bừa cái gì, em tìm hiểu quá kỹ rồi mới nói đấy ạ.

battramdao

Xe hơi
Hô hố,
Em đã gặp nhiều cụ phải gọi xe khác đến để nổ máy và thay ắc quy vì quên tắt đèn, chẳng ai dám chắc là không có lúc nào đãng trí cả. Còn chính em có lần đã suýt bị đâm may mà có ABS, lỗi không phải do em mà do một bố mới lái xe phóng từ ngõ ra ngay đầu xe em, không có ABS thì đít xe cứ văng đi cả chục m. Mà bác thử đi lên đường đèo dốc gặp mưa mà xe không có ABS xem, có mà *** ra quần. Túi khí thì nếu có, xác xuất bị thương nặng hoặc die của bác khi đâm thẳng sẽ giảm đi đến 80% vậy thôi, người ta pay vì cái đó. Ví thử như con DB9 bị đâm vừa rồi mà không có túi khí thì bác HS chắc lên chầu trời rồi.

battramdao

Xe hơi
Em bổ xung một tính năng nữa của xe nhập là dây an toàn ghế lái tự động thít chặt khi va chạm.

calibrationwater

Xe điện
Topic nhận xét xe TH đã được các bác âm binh chuyển thành topic khen xe TH roài !:)):)):)):)):))
Chán vãi !

chauthanh

Xe hơi
Lúc trước em cũng có ý định mua xe MN THải nhưng khi nghe saler TH trả lời như trên nên em chạy mất dép. Khi hữu sự thì mới thấy (rất) đáng tiếc vì sao xe mình kg có túi khí :77: