Cho em tham vấn 1 chút về đền bù Bảo Hiểm xe ạ.

Chẳng là xe gấu nhà em chạy hay bị va quệt, xước xát, thường thì em để lúc nào nhiều nhiều sẽ làm BH 1 thể chứ chẳng nhẽ hơi tí lại đưa xe vào gara. Xe mình đi mà xước là ngoài ý muốn thôi chứ chẳng phải ỷ lại là có BH rồi đâm ra ẩu, mỗi lần đưa xe vào Gara rất tốn thời gian. Tuy nhiên mỗi lần đưa xe đến Gara làm BH thường thái độ nv giám định không được tốt lắm, hay phàn nàn sao mà hay va quệt thế, có lần còn bắt em chế tài, chịu 20% giá trị đền bù nhưng em ko nghe.

Vậy qua đây em muốn tham vẫn các cụ bán BH và các cụ OF một vài điểm như sau, mong các cụ giúp em ạ:

1/ Xe bị xước xát nhiều chỗ vào nhiều thời điểm khác nhau thì có thể đi sửa chữa gộp 1 lần không?

2/ Khi nào thì KH bị áp chế tài của Cty BH

3/ Có giới hạn mức đền bù cho mỗi lần làm BH hay tổng số lần làm BH không?

Nói thật em có cảm giác như là các cụ bên Cty bán BH xong là xong, còn đâu thì lúc KH yêu cầu đền bù thì hay khó chịu.

Xe em mua BH của PTI đủ 3 nội dung.

Em xin cảm ơn các cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

v_t

Xe buýt
đưa vào gara quen, gara tự đi làm giám định cho cụ, rồi sơn sửa lại, mình chỉ đến vác xe về. giới thiệu cho cụ đồng chí Toản ở gara 3H làm rất tốt, dùng sơn xịn. cụ search google là ra. anh em trên này cũng sơn tút chỗ đó rất nhiều
cụ sơn sửa cứ vứt vào đấy, Toản sẽ tự đi làm cho cụ từ A- Z

sửa gộp 1 lần được cụ ạ chứ ai dở hơi hơi xước tí đã đi làm :D ( xin lỗi cụ )

Chỉnh sửa cuối:

xe mo cau

Xe buýt
Ko nhân viên bh nào muốn gây khó dễ cho khách hàng cả , mà chỉ khách hàng vì bỏ tiền mua bảo hiểm nên yêu sách, đòi hỏi bh thôi Cụ à. Vì muốn để làm 1 lần nên các Cụ đã làm cho bh khó sử, vì họ và các Cụ không thể khai báo là tại sao chỉ 1 lần va quệt mà xe lại bị cả đầu, đuôi và 2 bên hông xe. Lần sau khi bị va quẹt nhẹ các Cụ cứ gọi báo cho bảo hiểm để họ giám định còn khi nào sửa là quyền của các Cụ. rồi khi nào bị nhiều lần các Cụ đi làm thì bh ko thể làm khó dễ cho các Cụ và Cụ sẽ ko bị chế tài 20% nữa.