cho em hỏi việc tranh cãi với xxx và sử lý thế nào

hoanganh1985

Xe tải
em đi 2b từ cầu giấy về ngã tư sở. đến đoạn ngã tư nguyễn chí thanh và trần duy hưng. ngã tư này xxx bắt lỗi người tham gia giao thông 2b rất nhiều, khi đi thẳng ngã tư sở nhưng lại dừng trên phần đường dành cho xe rẽ phải ra trần duy hưng... em thì đứng đúng làn không đè lên vạch liền sang phần dành cho rẽ phải. nhưng lúc đèn xanh xuất phát em đi từ từ và gần sát vào xxx... 1 xxx ra vẫy em vào bảo em đi sai làn...
và cuộc tranh cãi diễn ra các cụ ạ.
xxx; cậu đi sai làn. cho kiểm tra giấy tờ
em : tôi không đi sai làn đồng chí không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi.
xxx: bla bla
em: bla bla
CÁC CỤ CHO EM HỎI?
em rất bận. mà lại cứ phải bla bla thế này thì rất mất nhiều thời gian. em thì đúng 100% rồi còn xx càng nói càng sai. em không đưa giấy tờ còn xxx thì khóa xe em rồi. em thì phải đi làm còn xxx thì đứng đấy rồi vậy theo các cụ phải giải quyết ra sao ạ.... mình tham gia giao thông thì không có cái gì chứng mình là mình đúng còn xxx lúc nào cũng nói tôi có thẻ tuần tra được ra đường làm nhiệm vụ tôi không bắt sai cậu.
CÁC CỤ THÔNG THÁI GIÚP EM. làm thế nào để tiếp tục hành trình và xxx phải dịu dàng với mình

Chỉnh sửa cuối:

beemve2015

Xe đạp
1.ghi âm và video lại có time cụ kiện đê :D
2. gọi nhà báo đến
3. gọi điện thoại người thân
e hết ý kiến ợ :D

pttoan265

Xe tăng
Nếu cụ tự tin mình hoàn toàn không sai và thì yêu cầu xxx cho cái biên bản để lấy làm cơ sở kiện tụng. Luật đã quy định CSGT chỉ được dừng xe người vi phạm không quá 15p. Sau đấy phải giải quyết chứ không thể xích xe như thế được. Lỗi của cụ mà CSGT khóa xe cũng là sai, trừ khi cụ không mang theo giấy tờ.

Chỉnh sửa cuối:

Kara_men

Xe buýt
Nếu cụ tự tin mình hoàn toàn không sai và thì yêu cầu xxx cho cái biên bản để lấy làm cơ sở kiện tụng. Luật đã quy định CSGT chỉ được dừng xe người vi phạm không quá 15p. Sau đấy phải giải quyết chứ không thể xích xe như thế được. Lỗi của cụ mà CSGT khóa xe cũng là sai, trừ khi cụ không mang theo giấy tờ.
Có cái này thật hả cụ? Văn bản nào thế ạ? (hỏi thật, không phải chém cụ :D)

huyphung259

Xe buýt
Ngã tư này và ngã tu lê văn lương-láng hạ xxx chi bắt 2b sai làn, 1laanf em bị vịn giống cụ, em cự lại 1 lúc rồi vẫn phải đưa em đi

Dark Man

Xe buýt
cụ để xxx cầm chìa khoá xe là sai lầm đầu tiên rồi, còn không muốn mất time thì chỉ có cách 50/50 thôi, chứ muốn đi không mất gì kiểu gì cũng mất time :P

vancongnam

Xe tăng
xxx giữ xe của cụ rồi. Cụ đúng 100% cãi lại cũng khó lắm.

hoanganh1985

Xe tải
chúng ta phải hiểu mục tiêu áo vang đi làm nhiệm vụ là kiếm tiền O phải vì sự an toàn của ng tham gia GT
với mục tiêu đen tối đó đồng nghĩa với ý đồ đen tối và nham hiểm
- tôi khẳng định đi đúng
- các vị muốn bắt lỗi phải chứng minh được lỗi trên cơ sở = chứng hình ảnh rõ nét
- ng tham GT O có trách nhiệm chứng minh mình đúng
- quan trọng để tự bảo vệ mình phải có ghi âm ghi hình
Cụ ơi xxx nó khoá xe minh luôn. Mình bỏ đấy đấy đi về hay thế nào nữa hả cụ. Xxx nó cũng bựa và cùn

hoanganh1985

Xe tải
Em thấy cái này hay nhé. Ko được dừng quá 15 phút :) xxx bây giờ đói . Nên rất chi là chổi cùn dế rách. Đúng cũng dừng xe

pttoan265

Xe tăng
Có cái này thật hả cụ? Văn bản nào thế ạ? (hỏi thật, không phải chém cụ :D)
Cụ đọc ở đây này. Quy định này là văn bản từ công an tp.HCM quy định nên chỉ có giá trị trong phạm vi nhất định. E cũng đang tìm xem có văn bản chính thức nào đề cập đến thời gian này không.

suzu37

Xe container
em đi 2b từ cầu giấy về ngã tư sở. đến đoạn ngã tư nguyễn chí thanh và trần duy hưng. ngã tư này xxx bắt lỗi người tham gia giao thông 2b rất nhiều, khi đi thẳng ngã tư sở nhưng lại dừng trên phần đường dành cho xe rẽ phải ra trần duy hưng... em thì đứng đúng làn không đè lên vạch liền sang phần dành cho rẽ phải. nhưng lúc đèn xanh xuất phát em đi từ từ và gần sát vào xxx... 1 xxx ra vẫy em vào bảo em đi sai làn...
và cuộc tranh cãi diễn ra các cụ ạ.
xxx; cậu đi sai làn. cho kiểm tra giấy tờ
em : tôi không đi sai làn đồng chí không có quyền kiểm tra giấy tờ của tôi.
xxx: bla bla
em: bla bla
CÁC CỤ CHO EM HỎI?
em rất bận. mà lại cứ phải bla bla thế này thì rất mất nhiều thời gian. em thì đúng 100% rồi còn xx càng nói càng sai. em không đưa giấy tờ còn xxx thì khóa xe em rồi. em thì phải đi làm còn xxx thì đứng đấy rồi vậy theo các cụ phải giải quyết ra sao ạ.... mình tham gia giao thông thì không có cái gì chứng mình là mình đúng còn xxx lúc nào cũng nói tôi có thẻ tuần tra được ra đường làm nhiệm vụ tôi không bắt sai cậu.
CÁC CỤ THÔNG THÁI GIÚP EM. làm thế nào để tiếp tục hành trình và xxx phải dịu dàng với mình
Nhà cụ chủ thớt có nhầm tí ti :D, đó là không có khái niệm phần đường rẽ phải.

Nhà cụ chơi ác, chơi 2 phát khẳng định trong một câu: "tôi không đi sai làn, đ/c không có quyền kt giấy tờ". :D nếu có lần sau, nhà cụ chỉ cần khẳng định vế đầu thôi, tôi không đi sai làn. Trách nhiệm chứng minh tôi sai thuộc về đồng chí (rồi sau mới đến món nhà cụ chứng minh cụ không đi sai).

Nhà cụ có cái nhầm thứ hai là để xe bị khóa. Đây là một điểm yếu trong "tranh luận" :D.

topguntt

Xe buýt
Theo như trình bầy của cụ thì HN chưa có phân làn đường rõ ràng cho từng loại xe một, nếu có lỗi thì cụ chỉ bị lỗi ko tuân thủ vach kẻ đường mà lỗi này nhẹ hơn rất nhiều lỗi sai làn đg cụ ah. Cụ cứ bảo xxx làm biên bản đi rồi chụp ảnh lại con đg đó cho anh em nghiên cứu thêm

incubusvn

Xe tải
Cái bọn đấy chỉ làm khổ dân thôi hôm thứ 7 vừa rồi em cũng đi qua ngã tư này mình thì dừng đèn đỏ trên phần xe đi thẳng sát với phần kẻ sọc rẽ phải thì một bố biển xanh cũng dừng đèn đỏ chiếm gần hết luôn cái phần kẻ sọc rẽ phải đấy đã thế lại còn xi nhan rẽ trái sang Nguyễn Chí Thanh loi choi đòi tạt đầu thế xxx đứng ngay đấy mà không bắt. Chán thật cái tụi NN