[Funland] Cho em hỏi về thuốc tránh ..... say bia rượu.

Thắng_Mềm

Xe điện
Giời ạ ....uống bia rượu là chủ yếu tìm cảm giác thăng hoa trong những lúc say say , phê phê ...chém gió , bốc phét , mạnh mồm ....để giải tỏa bớt hơn trong cuộc sống mà cụ.
Nếu đi uống Bia mà để không say thì thà em uống coca-cola cho nó xong luôn..
À , mà em nghe nói lạm dụng nhiều thuốc chống say bia là ảnh hưởng đến sức khỏe đấy ạ...cụ thể là hình như bị hỏng gan..X_X
Em cũng nghĩ như cụ , đã là riệu bia thì phải say , k say phí hết cả riệu à ,mà phàm những khi say thì k làm chủ được bản thân .... Nên cứ thả lỏng..

xe dép !

Xe tải
Bác uống cây DIệp Hạ Châu nhé, gọi ngay cho em theo chữ ký.

Hoành

Xe tăng
em thích tụ tập nhậu nhẹt, nhưng thích cái không khí bàn nhậu chứ ko thích bia rượu

superboy4ever

Xe tải
Cụ cứ uống nhiều vào rồi dần dần dạ dày nó trai đi --> rượu ngấm chậm hơn, khi đó cụ uống nhiều nước vào và đi ''đờ ai đai sắc'' là không say đâu!

XPQ

Xe cút kít
Tình hình là thế này. Em thích bia rượu, nhưng sức khỏe kém, nên cứ uống vào là say, say thì lại hay nói nhảm. Em muốn dùng loại thuốc tránh say, nhưng không biết tác hại của nó tới mức độ nào.
Cụ nào rành về món này, tư vấn em với.
Em xin cảm ơn.
Uống nhiều uống ít mà thích uống là tốt rồi.Còn chuyện rượu vào lời ra là chuyện muôn thuở.Em rất ghê những ông ngồi uống rượu từ đầu đến cuối chỉ tủm tỉm cười,nom xảo bỏ xừ.Mời bác một ly về cái đức chân thành.Rượu bia là phải chân thành.Phỏng ạ.Vấn đề là chọn bạn mà uống rượu!

hanoi beer

Xe điện
Em có 3 mẹo này giúp cụ ạ
1. Trước khi đi rượu bia cụ làm cho em 1 chén dầu ăn => Kết quả cũng tạm ổn đấy ạ
2. Hiện nay ở hầu hết các hiệu thuốc có bán 1 loại nước uống nhân sâm của Hàn Quốc có tác dụng hạn chế tác dụng của rượu (đóng vào non, màu xanh, loại nhỏ), em ko nhớ tên. Cụ cứ ra hiệu thuốc hỏi là có ngay mà
2 cách này chạ hại gì đến dạ dày cả
3. Trước khi uốn, hoặc sau khi cảm thấy ngà ngà say, cụ làm cho em 2 viên paradol, đảm bảo tỉnh táo vào ko say

Nói chúng là tùy thuộc vào cơ thể từng người, tâm trạng tùy lúc và độ rèn luyện ạ.

Mấy cách này em đã thử và cảm thấy có tác dụng. Em ko dám múa rìu qua mắt các cụ là bác sỹ và thầy thuốc đâu đấy nhé.
Thôi quên đi ông ken ơi....ngày xưa ,trước lúc đi uống check bia với ông em còn cẩn thận chơi nguyên 1 thìa to dầu ôliu vậy mà vẫn phởn như thường ...:P

dativu

Xe điện
Em đã từng dùng viên Voskyo 3 để giã rượu. tiệm thuốc nói mình phải uống trước một tiếng.
Nhưng em thấy chã tác dụng gì. Uống xong , xỉn cũng lên bờ xuống ruộng.....:))
Bây giờ em chã dám dùng, cứ để cho cơ thể mình lên tiếng dừng

fromantoan

Xe tăng
Bia rượu mà dùng những thuốc giảm đau có chất Paracetamol rất nguy hiểm. Vì chất này khi đi xuống gan gặp chất cồn sẽ gây phản ứng tạo chất độc gây hại ga. Dùng lâu dài sẽ dẫn tới viêm gan, xơ gan. Cho nên kể cả uống rượu tôi sáng hôm sau đau đầu cố gắng ăn uống và uống thuốc lúc gần trưa để gan thải hết chất cồn.

Kinh nghiệm của em là trước khi đi uống làm 1 ngụm mật ong khoái rừng pha với nước ấm, uống nhiều nước trắng trong bữa, tránh ngồi chỗ gió lùa hoặc quạt vào gáy, ăn tương đối vào, dùng các món canh, rượu không biết nguồn gốc thì đừng sĩ diện, uống vừa vừa nâng lên đặt xuống thôi vì kinh nghiệm cho thấy, 1 chai chivas 18 xịn 2 người cưa hết nhưng chưa thể say được, lâng lâng và sáng hôm sau vẫn ngon, rượu đểu dán tem thì chịu xanh chín thôi :x

Bia rượu xong uống Panadol rất dễ đi gặp Ngọc Hoàng hoặc Diêm Vương ah.
Khi rượu ở trong dạ dày không làm cụ say rượu mà khi nó xuống đại tràng, rượu ngấm qua thành đại tràng vào các mạch máu mới bắt đầu gây say rượu. Thuốc chống say rượu có cơ chế là làm thắt cơ giữa dạ dày và đại tràng lại làm rượu ko xuống được đại tràng trong lúc uống nên không cảm giác say rượu. Khi thuốc hết tác dụng thì cơ đấy được mở ra và rượu từ dạ dày bắt đầu xuống ồ ạt đại tràng nên càng nguy hiểm hơn. Nên có dùng thuốc thì khi uống xong cũng nên nôn hết ra thì đỡ tình trạng say ngày hôm sau. Dùng nhiều thuốc cũng ko tốt làm hỏng cơ ở đấy.
Em có vài lời nói ko biết có đúng ko, các cụ đừng ném đá em nhé.

Sent from my iPhone using Forum Runner

hellangel

Xe tăng
Chả có tác dụng gì đâu cụ ah. Em cũng thử mấy lần rồi. Vưỡn say như thường. Cách tốt nhất là cụ cứ tâm niệm: không được nói, không được nói. Em thử vài lần rồi, hiệu quả phết đới. Cuối cũng em là thằng bị bắt uống nhiều nhất vì: các anh say ai cho mày tỉnh??? hehehe
Cái loại RU21 gì đó thì có hại cho Gan, Thận ... không hả Cụ?

tranphong79

Xe điện
Trước khi uống 10p thì cụ làm bát mắm tôm hoặc mắm tép pha loãng với nước cốt chanh và rượu, đừng uống thuôc, có hại lắm đấy

xe cút kítt

Xe hơi
Có thuốc giải rượu mà cụ ra hiệu thuốc mua thôi, uống thuốc trc khi uống r. Chúc cụ thành công:D

HUMMER H2 SUV

Xe container
Thanks các Cụ đã tư vấn nhiệt tình. Hôm qua em đi uống, ghi ra tay mấy chữ nhắc nhở, táng nhiều lavie, chén hết gần đĩa chả nướng, ngồi từ trưa đến gần đêm thì về. Kết quả cũng khá khả quan. Giờ mới dậy được :D. Em thấy thuốc chỉ là giải pháp tạm thời, cũng nên có trong túi phòng khi rất cần thiết, còn bình thường thì cứ chén nhiều và uống nhiều nước là ok.

kahat

Xe tải
Hôm qua em cũng say sáng mới tỉnh, sợ nhất mỗi lần đi tiếp khách, cư ép uống

Thanks các Cụ đã tư vấn nhiệt tình. Hôm qua em đi uống, ghi ra tay mấy chữ nhắc nhở, táng nhiều lavie, chén hết gần đĩa chả nướng, ngồi từ trưa đến gần đêm thì về. Kết quả cũng khá khả quan. Giờ mới dậy được :D. Em thấy thuốc chỉ là giải pháp tạm thời, cũng nên có trong túi phòng khi rất cần thiết, còn bình thường thì cứ chén nhiều và uống nhiều nước là ok.

ngaydoclap

Xe container
Uống thuốc "thái tranh" thì còn chấp nhận được, chứ tránh say thì không thể chấp nhận được.

vutamhoan

Xe tăng
Uống nhiều uống ít mà thích uống là tốt rồi.Còn chuyện rượu vào lời ra là chuyện muôn thuở.Em rất ghê những ông ngồi uống rượu từ đầu đến cuối chỉ tủm tỉm cười,nom xảo bỏ xừ.Mời bác một ly về cái đức chân thành.Rượu bia là phải chân thành.Phỏng ạ.Vấn đề là chọn bạn mà uống rượu!
Cháu đi uống rượu mà gặp ông chém hăng thì cháu ngồi cười, còn gặp ông ngồi cười thì cháu lại chém gió. Được cái thần kinh vững nên lúc nào say không chịu nổi là cháu xin hàng (Có những lúc lưỡi líu lại cả rồi mà đầu óc vẫn minh mẫn, vẫn suy nghĩ được là mình không nên nói gì cả, về đi ngủ

Nói chung là không nên xài thuốc, uống bia hay uống rượu thì quan trọng là đừng để bụng đói. Trước đó khoảng 1h nếu cụ ăn bát mì tôm nóng là nó cũng giảm sóc kha khá cho cụ rồi, nếu chắc ăn hơn thì làm đĩa cơm rang trước đó khoảng 2h chẳng hạn, sức bền tăng gấp 2 ngay :P

thichxeoto

Xe điện
Cụ say nói nhảm ở đâu cũng được nhưng về nhà cụ nhớ cho em đừng nói nhảm nhá lỡ mồm gấu nó vả cho vỡ alo thì lúc đấy hối không kịp.Em cũng bị nói nhảm ở nhà mà giải trình mỏi mồm mới được chấp nhận.:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

xe365vn

Xe container
nếu dùng thuốc thì còn uống làm gì nữa
tác dụng lớn nhất của bia rượu là để say mà :)

Trước khi đi chiến rượu bia, cụ mài ít SỪNG TÊ GIÁC pha nước uống! Nếu có bị say thì cụ là người say cuối cùng trong mâm tiệc, sai cụ chặt đầu em đi!
Chuẩn CỤ ạ, nhưng em chỉnh lại tý: nếu cả mâm say còn mình Cụ vẫn cảm thấy chưa yên tâm thì làm tí nữa