Cho em hỏi về thiết bị dẫn đường

ngoisaobangad

Đi bộ
Tình hình là em mới biết lái xe, đường xá cũng không thuộc nhiều lại hay phải chở xếp đi công tác.
Các bác cho em hỏi nên dùng cái gì. Điện thoại hay lắp màn hình. Xe thì đời cũng cũ
Tư vấn cho em luôn giá cả nhé. Dùng thì cước 1 tháng ntn.
Thanks các bác trước!

escape T

Xe tải
em đang dùng VIGO.cái này rời bác nhé,không phải lắp cố định trên xe,bác đi bộ dùng cũng ok.em mua 5T600.không phải cước gì hết,phần mềm bản quyền chuẩn nuôn.:-$

ngoisaobangad

Đi bộ
em đang dùng VIGO.cái này rời bác nhé,không phải lắp cố định trên xe,bác đi bộ dùng cũng ok.em mua 5T600.không phải cước gì hết,phần mềm bản quyền chuẩn nuôn.:-$
May quá đang sợ không biết đi lại thế nào, toàn bị nhầm đường. Thank bác nhé. Cho em biết ở HN mua ở chỗ nào luôn được không

QueViet

Xe tăng
Nếu cty cho mua thì sắm máy GPS riêng, còn không thì kiếm cái điện thoại di động NOKIA có tính năng đó, nhờ mấy chú bán hàng cài bản đồ miễn phí dùng cũng tốt. Cần lưu ý mấy cái bản đồ điện tử hay mắc lỗi, dẫn xe vào đường không đi được hay xuống ... ruộng, khi thấy nghi nghi thì vẫn phải hỏi đường !

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Chuẩn khối. Ngày nào E cũng cãi nhau với nó. E thề

ngoisaobangad

Đi bộ
Ặc ặc. Ai dùng rồi tư vấn giúp em tí. Có cái nào dùng ngon mà giá rẻ hơn không các bác vì em tự bỏ xiền túi mua.
Em cần cái nào chỉ đường tỉnh đi đến đâu thì rẽ. Em sợ nhất lạc đường mất thời gian quay lại lắm mà vừa đi vừa hỏi thì mất điểm với sếp quá.

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Chấn quá, lâu lắm rồi chưa thấy Vietmap cập nhật dữ liệu bản đồ và due liệu hiện tại vẫn nnuke lỗi quá.

QueViet

Xe tăng
Ặc ặc. Ai dùng rồi tư vấn giúp em tí. Có cái nào dùng ngon mà giá rẻ hơn không các bác vì em tự bỏ xiền túi mua.
Em cần cái nào chỉ đường tỉnh đi đến đâu thì rẽ. Em sợ nhất lạc đường mất thời gian quay lại lắm mà vừa đi vừa hỏi thì mất điểm với sếp quá.
1.Dùng DTDD có tính năng gps thì tận dụng tối đa được kinh phí !
2.Muốn chắc chắn thì phải đông tây y kết hợp thôi:
-Dùng gps để dẫn đường ( khá thuận tiện trong đô thị );
-Trong xe để sẵn tập bản đồ GTĐB;
-Nếu có máy tính dùng vietbando để vạch lộ trình rất tốt.
Mới lái thì mọi người cũng dễ thông cảm thôi; còn gặp... xếp khó tính... thì chịu vậy. Hì.

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Em vừa lấy con này của Trung Quốc, 2.6 củ khoai, cụ xem dc ko nhé.
Chân này:

Giá đỡ và các loại sạc(ổ cắm điện, sạc trên xe)

Hình dạng máy:

Các tính năng: Xem phim Mp4, nhạc MP3, đọc sách điện tử PDF, xem ảnh, thẻ nhớ 2G.

Cho chạy thử:

Nghe nhạc cũng dc, chơi Game tốt:

Màn hình cảm ứng:

Cụ nào thích em mua giúp:)), có 6 ngôn ngữ, có cả tính năng máy tính, đài FM.

thule6

Xe điện
Tình hình là em mới biết lái xe, đường xá cũng không thuộc nhiều lại hay phải chở xếp đi công tác.
Các bác cho em hỏi nên dùng cái gì. Điện thoại hay lắp màn hình. Xe thì đời cũng cũ
Tư vấn cho em luôn giá cả nhé. Dùng thì cước 1 tháng ntn.
Thanks các bác trước!
Cụ cửn thựn thía là tốt có em GPS đi cùng nó yên tâm lắm, có gì thì đổ tại em nó cũng hay :D nói thế thôi chứ em thấy Vietmap 17 dùng ngon đấy bác ợ
Em dùng thấy cũng ổn, đúng là cũng có những bản update chuối, khi đó bỏ đi dùng bản cũ cũng đc, cái gì chẳng phải test
Bây giờ đi đâu không có nó thấy nhớ, quen nghe tiếng em nó lải nhải rùi, nghiện đấy

Chỉnh sửa cuối:

quanghuy2003

Xe hơi
Em vừa lấy con này của Trung Quốc, 2.6 củ khoai, cụ xem dc ko nhé.
có 6 ngôn ngữ, có cả tính năng máy tính, đài FM.
Cái này của cụ mua xài vietmap à. 2t6 là cả vietmap hay chỉ máy thôi. Vietmap chay có lỗi gì không

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Cái này của cụ mua xài vietmap à. 2t6 là cả vietmap hay chỉ máy thôi. Vietmap chay có lỗi gì không
Cả PM Vietmap luôn, chạy khá chính xác, chưa phát hiện lõi gì, có gì sẽ thông báo các cụ, nó bảo hành 1 đổi 1 trong vòng 6 tháng ạ

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Viet Map hiện nay em thấy OK đấy, không thấy lỗi mà dùng miễn phí, thỉnh thoảng nên UPDATE phần mềm (Miễn phí luôn) thì cụ không lo đậu phộng đâu he he. Nhưng giá thì hơi đắt đấy ạ. Chúc cụ bon bon trên mọi nẻo đường.

ngoisaobangad

Đi bộ
Hi hi các bác ở đây nhiệt tình thiệt. Cám ơn các bác nhưng nói thật em vẫn chưa định hình được.
Ai chỉ dẫn cụ thể hơn chút thì tốt quá, em gà mới vào nghề mà.

caionghin$

Xe tăng
Website
www.tannhatminh.net
Hi hi các bác ở đây nhiệt tình thiệt. Cám ơn các bác nhưng nói thật em vẫn chưa định hình được.
Cụ nên mua 1 cái về tự vọc nó mới hay, e cũng toàn tự mò thôi:))

bes

Xe lăn
Đây này, có cụ offer đang bán ở đây :

http://www.otofun.net/threads/207095-khong-dung-em-ban-gps-openeyes-v350

Giá hơi bị rẻ luôn, con này em nghịch rồi, ổn phết.

Từ A-Z về GPS :

[video=youtube;mXoSuKdUqaU]http://www.youtube.com/watch?v=mXoSuKdUqaU&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

rfs

Xe điện
E lấy cái này rồi a Bé ạ

gocart

Xe cút kít
Làm một tập Bản đồ đường bộ Việt nam và một điện thoại có GPS là chuẩn nhất. Sau đó nhờ cài Google maps vào điện thoại. Trước khi đi đâu nhớ liếc qua bản đồ để biết lộ trình phải đi. Chỗ nào chưa biết thì bật Google maps để nó dẫn đường. Dùng điện thoại dẫn đường cần chú ý là nhiều lúc tín hiệu yếu nên máy chỉ vị trí không chính xác. Lúc đó chỉ cần giảm tốc độ xe xuống dưới 60km/h là ổn.
Các thiết bị dẫn đường khác thì đắt, sử dụng ít rất lãng phí.