Cho em hỏi về One Ford

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Chào các bác (em ít lên đây nên chưa quen gọi cụ),

Em đang quan tâm xe Ford, cụ thể là FFi nên có lọ mọ thăm hỏi vài nơi. Sales Ford khoe em là Ford áp dụng chiến lược One Ford nên chất lượng giống nhau toàn cầu. Việt Nam vì thế thơm lây vì ăn theo tiêu chuẩn Tây (giá vẫn VN).

Em vui quá nên vào wiki tìm thì chả thấy dòng nào ghi thế!

Link dưới đây cho thấy là Ford họ cố kiếm tiền thật tốt để vừa lòng nhà đầu tư thôi. Không biết là xe sx ở VN có tốt thật như Tây không các bác nhỉ? Tiện đây các bác cho em vài dòng cảm nhận về FFi để em dễ quyết ạ.

http://corporate.ford.com/microsites/sustainability-report-2013-14/blueprint-strategy.html

Em cảm ơn các bác!

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Chán thế, không có bác nào tư vấn cho em được ạ?

tanhoang

Xe điện
Em chẳng biết tư vấn gì cho bác. Bác cứ chịu khó lướt trong này, tham khảo nhiều thớt rồi quyết, như em mất đến gần 4 tháng và đã kết duyên với em FFi

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
PM của 1 bác sâu Ford. Em thấy ổn nên update ạ. Em xóa số bác ý đi vì chưa hỏi ý kiến bác ý, hà hà

Em chào bác , em xin trích dẫn một chút :
One Ford chính là ý tưởng của Alan Mulally khi ông đảm nhiệm chức TGĐ của Ford Motor vào năm 2006. Ý tưởng này khi được đưa vào thực hiện từ năm 2007 đã ngay lập tức đưa thương hiệu Ford ngoạn mục thoát khỏi thời kỳ suy thoái, hồi sinh một cách ấn tượng, thị phần cũng như lợi nhuận tăng nhanh chóng, trở thành thương hiệu ôtô được tin cậy nhất tại Mỹ và nhiều thị trường khác trong thời gian qua. Vậy One Ford được hiểu là gì ? Đơn giản nó là một sản phẩm ôtô cho toàn cầu, là chiến lược sáng tạo một mẫu xe dành cho mọi thị trường. Với chiến lược này, khoảng 85% bộ phận của Focus được thiết kế chung cho tất cả các khu vực trên thế giới. Điểm đổi mới đặc biệt nhất của chiến lược One Ford là sự đơn giản hóa đến mức đáng kinh ngạc. Ford từng là Cty mà cái gì cũng quá nhiều: từ thương hiệu, mẫu mã đến máy móc, khung gầm xe, nhà xưởng và con người. Mulally đã tinh giản sự phức tạp này xuống mức cao nhất. Điều này giúp Ford tiết kiệm được rất nhiều chi phí bởi tập đoàn không cần phải sản xuất nhiều mẫu xe để dành riêng cho từng thị trường như trước đây nữa. Bên cạnh đó là việc tinh giảm bộ máy, cơ cấu lại tổ chức one plan, one team, loại bỏ, bán lại những mẫu xe không phù hợp, phát triển các dòng sản phẩm toàn cầu có tính cạnh tranh cao cũng như tận dụng nguồn nhân lực toàn cầu, rút ngắn thời gian đưa sản phẩm ra thị trường với chi phí thấp nhất.
Vậy tức là các chi tiét linh kiện may móc sẽ dược sản xuất trên toàn cầu và được lắp ráp lại, việt nam là một trong số các nơi lắp rắp anh ạ , nhiều nhất là bên Thái . Vì thế bác cứ yên tâm về chất lượng của xe , còn lắp ráp thì Việt nam mình cũg phải đầy đủ máy móc để lắp . Chỉ khác là 1 số opt k phù hợp với điều kiện thời tiết cũng như tư duy của người mình sẽ bị cắt thôi ạ , cụ máu cứ alo em 09x xxx xxxx

anhvnq.vip

Xe tải
Nếu thế này thì ổn quá cụ nhỉ

sevenforfree

Xe tải
Website
bangta.spaces.live.com
Bổ sung bản tiếng Anh:

This is perhaps the most unusual piece of Mulally’s innovation success. Counter to what most innovationists would prescribe, Ford accelerated the development of new products under lines that consumers had already valued in the past. Mulally redesigned the Taurus, Focus and Fiesta models not only in the US, but globally as well. After jettisoning the array of weak auto brands noted earlier, Ford went from selling 97 different automotive products to just 20. This simpler, leaner product line enabled Mulally to drill down on manufacturing excellence, product development excellence, and customer service excellence.

Mua xe Ford xem ra ổn đấy các bác ạ. Có điều bạn em chê Fiesta hơi bé. Em cao 1m75. Các bác bảo có bị chật không ạ?

Website
fordfocus.com.vn
Focus so với Fiesta thì Fiesta chật hơn và ngắn hơn cụ nhé :)
Đi Focus thì ngon hơn hẳn so với Fiesta rồi cụ.
Cụ thắc mắc gì về xe hay giá cá cụ cứ bảo e!
E Việt : 097.345.8966
E là Sâu Nhỏ của Ford ở Hn cụ nhé :)
Rất hân hạnh được làm việc với cụ !