Cho em hỏi về nước làm mát

Bus_cham

Xe tải
Bình thường em để ý thấy đồng hồ báo về nhiệt độ nước làm mát thường ở 90. (E cũng chạy 2 đời xe Mer C rồi )
Nhưng đợt vừa rồi mang vào hãng thay dầu, thấy cậu thay dầu lấy ca nước trắng đổ thêm vào két nước cho đầy tràn thì thôi.
Từ khi sau đổ thêm nước thì đông hồ chỉ báo ở 80...
Cho em hỏi ngu chút: Việc đổ nước trên có ảnh hưởng gì không? Mức nước có bị giới hạn không hay cứ đổ đầy như hàng làm vẫn đc ?
Em cám ơn !

Lubricant

Xe tăng
nc trắng là nc gì cụ, cụ đừng bảo nc lã nhé

Lubricant

Xe tăng
theo em nếu nhiết nc mát thấp thì máy cụ nóng hơn ah, vậy chắc nc lã thật, sục lại két đi cụ ah

Bus_cham

Xe tải
theo em nếu nhiết nc mát thấp thì máy cụ nóng hơn ah, vậy chắc nc lã thật, sục lại két đi cụ ah
Nước gì thì em không rõ, nhưng cảm quan của em thì là nước lã... Vì chả thấy bình hay vỏ gì.
Thanh niên này cầm cái ca rồi đổ vào.
Em thay trong hãng đàng hoàng, em vào bắt đền phải không cụ ?

Lubricant

Xe tăng
hic, nhiều cụ cứ thích hãng, nhiều dịch vụ hoặc tsy nghề em sợ hãng không ohair là tốt nhất, họ đảm bảo đủ tiêu chuẩn thôi, còn quản lý ko tốt thì cũng vó thể dẫn đến nv làm láo ạ

truong70

Xe tải
hic, nhiều cụ cứ thích hãng, nhiều dịch vụ hoặc tsy nghề em sợ hãng không ohair là tốt nhất, họ đảm bảo đủ tiêu chuẩn thôi, còn quản lý ko tốt thì cũng vó thể dẫn đến nv làm láo ạ
Ở HN cụ @Lubricant hay làm ở gara nào vậy.

New drive

Xe máy
Nước gì thì em không rõ, nhưng cảm quan của em thì là nước lã... Vì chả thấy bình hay vỏ gì.
Thanh niên này cầm cái ca rồi đổ vào.
Em thay trong hãng đàng hoàng, em vào bắt đền phải không cụ ?
Trong ngắn hạn thì không sao đâu Kụ ạ, hơn nữa lượng nước bổ xung thường không nhiều. E khẳng định là nước lã thôi. Nước làm mát thường có 2 màu, của Mer dùng màu xanh thì phải. Kụ ra ngoài mà được đổ nước màu xanh hoặc đỏ của Bác Tập thì mới đáng lo vì sẽ sớm đi cái máy thôi.