Cho em hỏi về khóa điện xe Laccti CDX

lacetti_30x

Xe hơi
Các bác ơi cho em hỏi 1 chút với ợ
Em vừa cưới 1 em Lacetti CDX . em thấy khóa điện của nó cứ đứng gần thì nó tự động mở khóa xe, nếu đi ra xa 1 đoạn nó sẽ khóa lại, như thế có đung kô a hay la có thể cài đặt theo chế độ khác được.
Như xe Kia Fote thi phải ấn nút mở thì nó sẽ mở ,ấn khóa thì nó khóa(em thích như thế này hơn ạ,kô biêt Lac có để được chế độ như thế kô)các bác giúp em với.
Tiện thể có bác nào có hướng dẫn xe Lac cdx tiếng việt kô cho em xin với ạ.
Em cám ơn các bác nhiều và~o)~o)~o)~o)

New_Carens

Xe điện
Em vừa cưới 1 em Lacetti CDX . em thấy khóa điện của nó cứ đứng gần thì nó tự động mở khóa xe, nếu đi ra xa 1 đoạn nó sẽ khóa lại, như thế có đung kô a hay la có thể cài đặt theo chế độ khác được.
Như xe Kia Fote thi phải ấn nút mở thì nó sẽ mở ,ấn khóa thì nó khóa(em thích như thế này hơn ạ,kô biêt Lac có để được chế độ như thế kô)các bác giúp em với.
Của cụ đây: http://www.mediafire.com/file/lzjlka4om3i/Cruze Lac Premier Manual Book.pdf

MeogiaTL

Xe tải
cụ đứng gần thì em nó vẫn nhận ra chủ nhân và sẵn sàng mở cửa ra đón cụ khi cụ có động tác mở, thế thì cụ còn mong gì nữa - công nghệ quá nhân văn rồi. Cụ chưa quen thì cụ cảm thấy không an tâm và thích cái kiểu của FT thôi, quen rồi cụ sẽ thấy đó là ưu điểm đó ạ. Còn nhiều tính năng hay lắm, cụ cứ ngâm cứu dần đi nhá :)

tuanha2000vn

Xe máy
Immobiliser
The system is integrated into the
ignition switch and checks whether
the vehicle is allowed to start with the
key being used. If the transponder in
the key is recognised, the vehicle can
be started.
The electronic immobiliser activates
itself automatically after the key has
been removed from the ignition
switch or when the engine is switched
off by pressing the Start/Stop button.
If the control indicator d flashes or
illuminates when the ignition is on,
there is a fault in the system; the
engine cannot be started. Switch off
the ignition and then repeat the start
attempt.
If the control indicator continues
flashing or illuminating, attempt to
start the engine using the spare key
and seek the assistance of
a workshop.
Note
The immobiliser does not lock the
doors. You should always lock the
vehicle after leaving it and switch on
the anti-theft alarm system 3 26,
3 31.
Theo em được biết thì xe nó không tự khóa cửa đâu ạ.

antoniodung

Xe tải
Theo e đc biết là cầm khóa cạnh của lái mới mở đc ah. Còn mấy cái vụ tự khóa thì e chưa thử mà tốt nhất cứ ấn 1 cái có mất bao công đâu hả mấy cụ

warpig

Xe đạp
em hỏi hơi ngu tý nhưng con nhà em em bấm mở khoá từ xa cho vợ lấy đồ mà nó nhỉ bật đèn lên chứ ko chịu mở, mình phải cầm chìa ra gần mới mở được, thế là sao hả các bác

Mr Bo

Xe hơi
Lúc đầu em cũng nghĩ là khóa rồi mà vẫn mở được tưởng khóa hỏng hay có vấn đề gì đó.Nhưng không , hóa ra là chỉ những người cầm chìa khóa đứng cạnh mới mở được khi đã khóa .Vấn đề này rất tốt vì sẽ giảm bớt rất nhiều những hành động thừa như là bấm nút unclock.

phaocoi

Xe điện
em hỏi hơi ngu tý nhưng con nhà em em bấm mở khoá từ xa cho vợ lấy đồ mà nó nhỉ bật đèn lên chứ ko chịu mở, mình phải cầm chìa ra gần mới mở được, thế là sao hả các bác
kụ bấm mở 1 cái thì chỉ có cửa bên lái mở...kụ bấm mở lần 2 thì tất cả các cửa mới mở...

lacetti_30x

Xe hơi
Em biết như thế này là rất tiện lợi.
nhưng luc mình xuông xe đi ra chỗ khác thi nó mới tự động khóa cửa. mình đứng cạnh đấy ấn nút khóa thì nó cũng kô khóa cho.
Mình xuống xe rồi đi luôn ra chỗ khác thì cũng kô biết là xe đã được khóa chưa vi khi đến gần xe là nó đã tự mở rồi.(trong khoảng thời gian kô có ở xe thì cũng chẳng biết là xe có khóa cửa hay kô)xe oto và chìa khóa điện cách xa bao nhiêu m là nó sẽ tự khóa hay là khoảng bao nhiêu s thì nó khóa lại cụ nhỉ, em cũng chưa thử
cụ đứng gần thì em nó vẫn nhận ra chủ nhân và sẵn sàng mở cửa ra đón cụ khi cụ có động tác mở, thế thì cụ còn mong gì nữa - công nghệ quá nhân văn rồi. Cụ chưa quen thì cụ cảm thấy không an tâm và thích cái kiểu của FT thôi, quen rồi cụ sẽ thấy đó là ưu điểm đó ạ. Còn nhiều tính năng hay lắm, cụ cứ ngâm cứu dần đi nhá :)

lacetti_30x

Xe hơi
Cái này em chưa thử. tí phải xuống thử xem thế nào
bác đặt đầu ngón tay vào chỗ cái miếng từ trên tay nắm cửa ấy ạ, đặt đầu ngón tay vào đấy là nó tự khóa lại, còn mang chìa khóa đến gần thì khi giật cửa nó mới mở cụ ợ

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái này rất là tiện lợi mà cụ lại không thích à? Lạ quá. Như em chỉ cần đeo khóa ở cạp quần, chẳng bao giờ phải động đến, cũng ha oai phết. Các cụ khác cứ gọi là ngồi chớp mắt nhìn. :D. Còn nếu cụ thích ấn nút mở và ấn nút khóa thì cứ rút chìa ra mà ấn là được thôi mà. Với cả nó ko tự khóa khi đi xa đâu ạ. Nếu đi ra xa rồi thì chỉ có ấn nút khóa trên chìa thì nó mới khóa thôi.

lacetti_30x

Xe hơi
Em chưa hiểu ý của cụ lắm ợ.
Em ngồi các xe khoảng 15 m thi vẫn thấy cửa lái mở được ợ, 3 cửa kia thì đã khóa, nếu m,ình ngồi uống caefe đâu đó gần đấy thì xe vẫn mở cửa đc ạ(em cũng luôn đeo ở cạp quần)em tăt máy ấn nút chẳng thấy tác dụng gì cả, của vẫn mở bt
Cái này rất là tiện lợi mà cụ lại không thích à? Lạ quá. Như em chỉ cần đeo khóa ở cạp quần, chẳng bao giờ phải động đến, cũng ha oai phết. Các cụ khác cứ gọi là ngồi chớp mắt nhìn. :D. Còn nếu cụ thích ấn nút mở và ấn nút khóa thì cứ rút chìa ra mà ấn là được thôi mà. Với cả nó ko tự khóa khi đi xa đâu ạ. Nếu đi ra xa rồi thì chỉ có ấn nút khóa trên chìa thì nó mới khóa thôi.

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bình thường (như xe của em) thì phải đứng cách 1/2m mới mở được cửa. Chứ còn đứng cách xe 2-3m là ko mở được cửa nữa rồi. Còn muốn nổ máy thì phải ngồi hẳn vào trong xe, chứ đứng ngoài thò chân vào đạp ga và nổ máy nó đã báo lỗi code 91 hay 92 gì đó rồi.

Mr Bo

Xe hơi
mỗi loại xe đều khác nhau về các tính năng và tiêu chí,nhưng em thấy Lac có chế độ khóa rất thông minh và tiện lợi cho người sử dụng.Em yêu Lac CDX Full

MeogiaTL

Xe tải
CDX có bộ cảm biến bằng sóng tại 3 vị trí: cửa lái, cửa phụ và cốp sau với bán kính phát sóng 75cm. Chỉ khi nào chìa khóa SMK của các cụ nằm trong bán kính này các cụ có thể mở cửa cốp trực tiếp qua, nếu nằm ngoài phải dùng phím bấm trên SMK hay còn gọi là điều khiển từ xa.