Cho em hoi ve khoa cua cua Lac EX

minhduc11

Xe hơi
Chào các bác
Chả là hôm nay em xuống mở cửa xe (bằng chìa khóa điện) nhưng chưa vào xe ngay mà còn mải buôn với mấy em chân dài được khoảng 2 phút thì tự nhiên thấy xe khóa cửa lại (kêu chíu chíu).
Em thử lại nhưng lại không thấy tự động khóa lại nữa. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi con Lac EX này có tự động khóa cửa xe khi đỗ không ạ. Nếu có thì nó hoạt động như thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

xem xe thôi

Xe đạp
đúng đúng, em cũng bị thế này. Em đã kiểm tra đi lại vài lần nhưng của không tự động khóa lại nữa. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi câu giống như trên?
Kính

Ngô Đại

Xe tải
Chào các bác
Chả là hôm nay em xuống mở cửa xe (bằng chìa khóa điện) nhưng chưa vào xe ngay mà còn mải buôn với mấy em chân dài được khoảng 2 phút thì tự nhiên thấy xe khóa cửa lại (kêu chíu chíu).
Em thử lại nhưng lại không thấy tự động khóa lại nữa. Bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi con Lac EX này có tự động khóa cửa xe khi đỗ không ạ. Nếu có thì nó hoạt động như thế nào ạ?
Khi xe đang khóa cửa bằng điều khiển , mà chủ xe bấm nút mở nhưng không mở của vào xe một thời gian nhất định thì sau một lúc xe sẽ tự khóa.( Khoảng thời gian các cụ tự KTra ) . Khi chủ xe mở của rồi thì chức năng này sẽ mất . Còn khi chủ xe xuống xe mà không khóa xe thì mai ra sẽ thấy một thằng nghiện đang ngủ trên xe đấy.

minhduc11

Xe hơi
Cái bọn Deawoo làm chức năng khóa cửa này cùng dở hơi nhỉ. Cần nhất là cái tự động quá cửa thì lại khônng có. Chán!!!

tuananhnguyet

Xe hơi
không riêng gì Deawoo mà Toy cũng thế bạn ah. Nếu ấn mở cửa bằng chìa khóa điện mà bạn chưa mở cửa bằng tay thì sau khoảng 30s của sẽ tự động đóng lại. Thiết kế như vậy phòng trường hợp chẳng may ai đó tay máy nghịch ý mà ( trẻ con). Còn bạn ra khỏi xe mà ko khóa cửa chẳng khác j ra ngoài đường quên khóa cửa nhà. hehhe. Xe ko bao giờ tự khóa đâu.

congnongphonui

Xe buýt
các cụ cho em hỏi. Hôm nọ em mở cửa con Nubira II của thằng bạn. sau khi em ngồi vào ghế lái lấy tờ báo. 1 chân em để dứoi đất để giữ cửa để nó ko đóng lại còn chân kia em để trên sàn xe. sau khi với lấy tờ báo sau vài giây thì chốt cửa kêu phụp cái. đèn đỏ chỗ đồng hồ nhấp nháy. Có phải là mở cửa ra nhưng ko đóng thì nó cũng khóa ko ạ

shoot'emup

Xe máy
các cụ cho em hỏi. Hôm nọ em mở cửa con Nubira II của thằng bạn. sau khi em ngồi vào ghế lái lấy tờ báo. 1 chân em để dứoi đất để giữ cửa để nó ko đóng lại còn chân kia em để trên sàn xe. sau khi với lấy tờ báo sau vài giây thì chốt cửa kêu phụp cái. đèn đỏ chỗ đồng hồ nhấp nháy. Có phải là mở cửa ra nhưng ko đóng thì nó cũng khóa ko ạ
Bác phải đi kiểm tra lại đi.

hat65

Xe điện
một số xe lắp đktx thợ đấu dây khi đạp phanh củă sẽ khoá lại. xe bạn bác có thể nằm trong trường hợp này