Cho em hỏi về điều hoà với ạ?

Mubaohiem

Xe buýt
Em có 1 vấn đề về điều hoà, không biết các bác có bị như em không, mong các bác chỉ giáo: Theo thói quen, em tắt máy là tắt điều hoà, tuy nhiên khi bật lại điều hoà thì nó lại luôn defaut ở chế độ gió ngoài mặc dù trước khi tắt thì điều hoà ở chế độ gió trong. Không biết là tại sao ạ? Tks các bác.

FeRAM

Xe điện
Cứ tắt điều hòa là nó đã tự động chuyển sang chế độ gió ngoài rồi bác
Em bổ chính tý.

Chỉ đúng với các bác xe xịn, điều khiển điện tử thôi. Xe em gạt bằng tay, hi hi hi

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
nó tự tắt chắc để bảo vệ ắc quy tránh bị quá tải khi đề lại nhi?

Em có 1 vấn đề về điều hoà, không biết các bác có bị như em không, mong các bác chỉ giáo: Theo thói quen, em tắt máy là tắt điều hoà, tuy nhiên khi bật lại điều hoà thì nó lại luôn defaut ở chế độ gió ngoài mặc dù trước khi tắt thì điều hoà ở chế độ gió trong. Không biết là tại sao ạ? Tks các bác.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
mà chậy xe có nên thường xuyên để gió trong hem ạ vì em thấy để gió trong thì lanh sau hơn , em đi thường để lạnh hết cỡ chỉ khổ lúc phải ra ngoài thoai :D

ML320

Xe hơi
Muốn cửa gió luôn luôn lấy gió bên trong thì ra cửa hàng điện lạnh ô tô bảo nó chế cho bộ điều hòa mới điều khiển bằng tay đi.:))

hachi

Xe tăng
Bác mua Bim thì sẽ ko bị thế! Chứ mỗi lần mở điều hoà lại phải ấn vào nút lấy gió trong thì còn gì là Auto nữa. :D

BobbyNM

Xe đạp
Bác mua Bim thì sẽ ko bị thế! Chứ mỗi lần mở điều hoà lại phải ấn vào nút lấy gió trong thì còn gì là Auto nữa. :D
Đâu phải mỗi Bim nhà bác. Land nhà cháu cũng thế :D

Primera

Xe tăng
Xe của bác là xe gì ???

Xe Kia Carnival thì có thể chuyển lại để mặc định lấy gió trong xe, bằng cách bấm lung tung vài phím nào đó (trong HDSD có chỉ dẫn kỹ càng!)

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
nó tự tắt chắc để bảo vệ ắc quy tránh bị quá tải khi đề lại nhi?
1) bác Fiat nên đọc kỹ đề bài , ở đây bác dịahình tự tắt điều hoà bằng tay chứ không phải phải hệ thống trên xe tự tắt , hệ thống trên xe chỉ luôn mạc định = gió ngoài

2) theo kinh nghiệm của em , Bác Xeđịahình đi mer , Xe mer thiết kế luôn lấy gó ngoài và lọc kỹ trước khi đưa vào xe , khi đi muốn tiết kiệm năng lượng QUÂN TA thường gió trong , và phải ấn bằng phím mềm điều khiển điện tử sang gió trong ( không phải bằng cơ ) , sau khi điều hoà được tắt , bật lại sẽ tự động gió ngoài

Một số loại mer điều khiển diều hoà hoàn toàn 100% bằng phím mềm , ấn nháy nháy như bàn phím máy tính , không phải gạt gạt hay xoay xoay ,và tất nhiên khi hỏng ( sau 7-10 sử dụng ) thì phải thay thế toàn bằng Spare Part chính hãng , chi phí + công thì khỏi phải nói

bác nào thấy em nói sai góp ý cái

ngoctu80hn

Xe máy
Thế giới Bọn nó khuyên nên dùng gió ngoài khi đi nên xe nhập đời mới là tự động sang gió ngoài khi lên xe. Dưng khí hậu nó sạch, ở vn dùng gió ngoài vùa tốn xăng lại hay bẩn lưới lọc có khi tắc làm tràn nước trong xe. Xe của Bác hướng ngoại như vậy là tốt đây.....

ngodzung

Xe tải
Ôi, hôm nay em đọc bài này mới phân biệt được chế độ gió trong hay gió ngoài, Vì con xe của em là xe matiz nhập chả có hướng dẫn sử dụng nên nhìn mấy ký hiệu trên xe cũng chỉ biết đoán.
Các bác cho em hỏi có phải chỗ điều khiển điều hòa, cái ký hiệu có hình ô tô và một đường gấp khúc chạy từ đầu xe vào đó là lấy gió ngoài không ạ?
Tiện thể bác nào có cái hướng dẫn sử dụng của Matiz thì share cho em với.

Crown

Xe đạp
Cho em hỏi ké tý: điều hòa của xe em đi khoảng 100 km lạnh rất sâu, dừng lại khoảng 1h rồi đi tiếp thì không hoạt động nữa mà chỉ có gió thôi, nhưng để vài ngày sau bật lên thì lại lạnh tiệp Thế là thế nào các bác nhỉ