Cho em hỏi về củ sạc xe lead với

hailonghk

Xe buýt
Hôm tuần trc e cũng có vụ như này. Số là xe e đi cứ thi thoảng đi chậm nó bị chết máy, kiểu xỉu dần (xe em sh2011 đi được 4,7 vạn). Qua chỗ cụ Sơn shark (e quen vào đây do hồi 2012 cũng nổi ở hai bánh nhà mình, cũng tin tưởng rồi), đến nơi thằng ku thợ trẻ nhất mở xe em ra, cũng cắm máy đo vào sạc cũ 12v, sạc mới 14v, thế là một hồi là thay mới sạc giá 1,5 củ. Do thi thoảng nó mới bị chết máy nên e cầm sạc cũ về bảo để a theo dõi xem nó có bị chết máy nữa không. Y như rằng sáng nay đầu tuần đi làm lúc tắc đường lại chết máy. Các cụ đọc bệnh cho e với để e quay lại quán sửa xe làm việc ạ.

achilles88

Xe tải
Hôm tuần trc e cũng có vụ như này. Số là xe e đi cứ thi thoảng đi chậm nó bị chết máy, kiểu xỉu dần (xe em sh2011 đi được 4,7 vạn). Qua chỗ cụ Sơn shark (e quen vào đây do hồi 2012 cũng nổi ở hai bánh nhà mình, cũng tin tưởng rồi), đến nơi thằng ku thợ trẻ nhất mở xe em ra, cũng cắm máy đo vào sạc cũ 12v, sạc mới 14v, thế là một hồi là thay mới sạc giá 1,5 củ. Do thi thoảng nó mới bị chết máy nên e cầm sạc cũ về bảo để a theo dõi xem nó có bị chết máy nữa không. Y như rằng sáng nay đầu tuần đi làm lúc tắc đường lại chết máy. Các cụ đọc bệnh cho e với để e quay lại quán sửa xe làm việc ạ.
Xe gấu e cũng hệt như cụ! Đang đi chết máy, e thay ắc quy mới, đi được 1 tuần lại chết, sạc lại rồi đi tiếp 1-2 tuần lại chết máy, thợ đo sạc vẫn bình thường, e đang đau đầu đây, cụ đã có phương án xử lý chưa, mách e với ạ!

Bí thư tỉnh

Xe hơi
Xe ccccm có Fi không nếu là Fi nó có triệu chứng như này không: Xe đang đi tự nhiên xỉu, đề không nổ. Thì chắc chắn kim phun bị bẩn. ngày trước phải thay kim phun mất gần củ, bây giờ hãng nó có thiết bị rửa kim làm mất 30k tiện thể cụ làm luôn vệ sinh buồng đốt mất hơn trăm. Cụ ra hãng bảo họ làm cho không cần tư vấn tư véo gì hết ra bảo họ làm thế đảm bảo đi ngon

hailonghk

Xe buýt
Xe gấu e cũng hệt như cụ! Đang đi chết máy, e thay ắc quy mới, đi được 1 tuần lại chết, sạc lại rồi đi tiếp 1-2 tuần lại chết máy, thợ đo sạc vẫn bình thường, e đang đau đầu đây, cụ đã có phương án xử lý chưa, mách e với ạ!
Bẩm cụ e vẫn chưa có phương án (T.T) xe e bị chết máy kiểu xỉu dần nhưng đề cái nó nổ lại ngay, để e ra hãng vệ sinh kim phun Fi xem sao ạ.

achilles88

Xe tải
Bẩm cụ e vẫn chưa có phương án (T.T) xe e bị chết máy kiểu xỉu dần nhưng đề cái nó nổ lại ngay, để e ra hãng vệ sinh kim phun Fi xem sao ạ.
Vâng cụ, xe e chiều nay vứt qua ông a sửa xe, kiểm tra lại thì bộ nguồn phát toi rồi ạ :)

Hợp Nga

Đi bộ
Đó là mất tiền do thiếu hiểu biết. Cụ vừa mất tiền, lại vừa mất một cái xạc xịn theo xe. Giờ tìm lại xạc xịn hơi bị hiếm đó cụ ạ.
Về nguyên tắc điện áp xạc luôn phải cao hơn điện áp danh định của bình là 10%, như vậy đúng điện áp là 13.2V là chuẩn nhất, tuy nhiên khi đo từ sau củ xạc, nếu thợ nó khéo một chút không đấu vào Accu thì điện áp sẽ tăng lên cao hơn. Vụ 14V của cụ là mẹo đó, sau đó nó thay cái xạc khác vào và đấu vào Accu thì có vặn ga lên mấy đi chăng nữa điện áp cũng chỉ 12V, cái Accu nó làm nhiệm vụ ổn định điện mất rồi cụ ạ.

Bệnh của cụ là lâu ngày các giắc cắm lỏng ra, muội bẩn, nên tiếp xúc kém, các em nó chỉ cần lôi ra cắm vào là lại ngon. Bình cũng chưa chết nốt nhé.
Cho mình hỏi còi xe mình kêu rất bé. Trong khi đèn và đề rất bình thường là sao vậy

catpv

Xe điện

pokemon06

Xe tăng
Xe Lead của Gấu em cũng bị tình trạng không đề được. Tuần trước vào thợ phán do hỏng ắc quy, nên thay ắc quy hết 400k. Đi được 1 tuần đến hôm qua lại bị tình trạng không đề được. Vào thợ bảo hỏng củ sạc nên không sạc được điện cho ắc quy. Bảo thay hết 880k. Không biết nguyên nhân là gì nữa. Mình không có kinh nghiệm, thợ nói gì cũng chỉ biết đấy. Chán quá. Cụ nào biết nguyên nhân chỉ giúp em với.

Các cụ tư vấn giúp e với. Xe scr110 từ trước giờ ko ốm đau gì vậy mà từ lúc e thay đèn led dc hơn tháng thì ko đề dc kích bình acquy dùng dc vài ngày lại hết, e tưởng hư cục xạc, đi thay cục xạc vẫn ko dc. Với lại đề của e rất khó lao, cảm giác như bị kẹt hay bị bó lại..

hat65

Xe điện
Các cụ tư vấn giúp e với. Xe scr110 từ trước giờ ko ốm đau gì vậy mà từ lúc e thay đèn led dc hơn tháng thì ko đề dc kích bình acquy dùng dc vài ngày lại hết, e tưởng hư cục xạc, đi thay cục xạc vẫn ko dc. Với lại đề của e rất khó lao, cảm giác như bị kẹt hay bị bó lại..
Cụ xem bình hiệu gì, thay đã lâu chưa. Để xác định hỏng xạc phải có đồng hồ đo mới biết đc.nếu cụ có đồng hồ đo cháu sẽ hướng dẫn

Cụ xem bình hiệu gì, thay đã lâu chưa. Để xác định hỏng xạc phải có đồng hồ đo mới biết đc.nếu cụ có đồng hồ đo cháu sẽ hướng dẫn
Bình Đồng Nai mới thay 4 tháng cụ ạ. Xạc thì đã thay mới rồi.