Cho em hỏi về BMW Series 3 Convertible

Mr. Key

Xe đạp
Từ lúc em tìm hiểu về xe, em toàn nghĩ đến xe mui trần cứng, mặc dù giờ chỉ đang chạy Nouvo đời cũ! Hôm nay chợt nghĩ đến 1 vấn đề, nhờ các bác giúp em thông thêm chút nữa!
1) Xe mui trần cứng (BMW series 3 Convertible) có thể mở 1 phần mui như sunroof kô??? Vì lúc muốn nằm trong xe ngắm sao, hay là ngủ tại xe mà mở toàn mui thì bất tiện quá!
2) Với đường xá kém như VN (ghồ ghề, sửa chữa, chắp vá) thì sau bao nhiêu năm cái mui kô còn ngon như trước (đóng - mở - chạy kiu kót két, kô còn kín) và độ cách âm của mui trần cứng so với sedan khoảng bao nhiêu phần trăm?
Em hỏi nhiều vậy để xem em còn mơ convertible nữa kô, hay là chuyển sở thích qua Sedan hay Coupe?
Thanks các bác rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

devilmaycry

Xe tải
ko mở đc kiểu 1 phần như sunroof bác ạ

e chưa đi mui xếp cứng bao h nhưng nghe nói 1 thời gian nó cũng có độ rơ, tuy nhiên ăn chơi ngại gì mưa rơi hả bác

cá nhân e ko thích mui xếp, nếu chọn e sẽ chọn couple. về giá cả thì mui xếp cứng = couple + mui xếp (với 3 series thì chênh khoảng 20k so với couple và 45k so với sedan)

Mr. Key

Xe đạp
Nhờ các bác giúp em ^^

NOTHING2X

Đi bộ
Trước đây em cũng có đi qua con 335i Convertible,có 1 số cảm nhận hy vọng giúp được bác
1/Cái sunroof thì không mở được rồi,mở thì bác phải mở hết.Với lại đường xá VN thì bác biết rồi đấy,bụi và nắng nên không xài được mấy lần đâu.Nếu bác hay đi chơi từ 11h đêm trở đi thì được,ban ngày mở mui người ta lại bảo mình hâm :D
2/Không biết 335 của mọi người sao chứ con 335 của em có vấn đề lắm.Khi đi qua chỗ xóc thì nghe tiếng các khớp của mui cứng va vào nhau.Rồi khi đi trời mưa lớn thì nước vào nữa(nước rỉ vào phần tiếp xúc với kiếng chắn gió).
Kinh nghiệm của em là cứ sedan hay couple cho lành ^-^