[Funland] Cho em hỏi về bảo lãnh ngân hàng ?

dpl

Xe lăn
100 tr thì cụ trả tất luôn bắt bên cung cấp lãnh bảo lãnh hợp đồng, xem nó ra sao, cụ nhớ là cụ bên A nhé, hay nó dạng độc quyền
Vâng đèn trang trí nên tìm mãi mới đc bọn này bán chứ k fai đèn phổ thông
Tiền ăn còn ko có, lấy đâu 100tr trả thẳng ạ. Có tiền trả thẳng thì e ko fai đi vay hoặc bảo lãnh :((

Mr.Chem

Xe điện
Bên mua tạm ứng 50% đủ đập tạm ứng 70% cho bên bán, giờ bên bán đòi thanh toán 100% mới xuất hàng thì cụ mới lo kiếm 30% để chi trả.
Oh...cụ đi buôn nước bọt thế thằng bán nó bắt cụ thanh toán 100% mới xuất hàng là đúng rồi. Thôi ra mở cái hạn mức cho quen. Chắc thắng thì cắm tài sản vay mượn giật tạm, nhưng chắc thắng nhé, thằng mua nó ỳ cho 1 năm ko trả là nhảy cầu đó.

Tony_Le

Xe container
Vấn đề là thằng thuê e làm nó ko yêu cầu e bảo lãnh ngân hàng thì sao e phải làm ạ :))
Thì vậy, thằng đó không chắc cò như thằng bán hàng cho cụ, với lại có mấy chục củ nên nó không quan tâm. Bên em đưa tiền cho ai thì bắt nó bảo lãnh cho đúng mục đích chứ nó cầm xèng đi đánh bạc là bỏ mẹ. Tạm ứng 30% là cả chục đến vài chục tỏi rồi.

Pigwalk

Xe container
Cụ dùng số đỏ để làm TS đảm bảo thì mất rất nhiều time và tốn thêm phí thẩm định TS. Nhanh nhất là dùng sổ TK. Nếu cụ ko có sổ TK thì hỏi người thân xem ai có ko thì bảo họ thế chấp cho.

• Vodka
Reactions: dpl

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em cần nhập ít đèn để lắp công trình, khách ứng cho được 50% nên em chỉ đủ tiền ứng cho bên cung cấp 70% nhg họ không chịu. Phải thanh toán 100% hoặc bảo lãnh ngân hàng. Cho em hỏi bảo lãnh ngân hàng thì lằng nhằng và lâu không ạ? Cắm sổ đỏ là được đúng ko ạ?
Tài sản ngon nghẻ + tí quan hệ thì mất khoảng 1 tuần là lâu :)

• Vodka

dpl

Xe lăn
Thì vậy, thằng đó không chắc cò như thằng bán hàng cho cụ, với lại có mấy chục củ nên nó không quan tâm. Bên em đưa tiền cho ai thì bắt nó bảo lãnh cho đúng mục đích chứ nó cầm xèng đi đánh bạc là bỏ mẹ. Tạm ứng 30% là cả chục đến vài chục tỏi rồi.
Vậy cụ làm to
E cò con đủ bỉm sữa nên khách chẳng bao giờ bắt bảo lãnh ạ. Toàn 1 tỉ quay đầu

dpl

Xe lăn
Cụ dùng số đỏ để làm TS đảm bảo thì mất rất nhiều time và tốn thêm phí thẩm định TS. Nhanh nhất là dùng sổ TK. Nếu cụ ko có sổ TK thì hỏi người thân xem ai có ko thì bảo họ thế chấp cho.
Ô tô cá nhân đc k ạ?

Binhkiet

Xe tăng
Nó ứng 50% mà đã có hàng để lắp thì quá sướng còn bảo lãnh gì ạ. có fai dự án to đâu ạ
Bảo lãnh để mua chịu của người bán. Có 50% tiền khách ứng thì trả được 70% tiền hàng rồi, thiếu tiền hàng thì ko nhập được hàng. Cụ này thuộc diện tay không bắt giặc.

• Vodka

Binhkiet

Xe tăng
Bên mua tạm ứng 50% đủ đập tạm ứng 70% cho bên bán, giờ bên bán đòi thanh toán 100% mới xuất hàng thì cụ mới lo kiếm 30% để chi trả.
Oh...cụ đi buôn nước bọt thế thằng bán nó bắt cụ thanh toán 100% mới xuất hàng là đúng rồi. Thôi ra mở cái hạn mức cho quen. Chắc thắng thì cắm tài sản vay mượn giật tạm, nhưng chắc thắng nhé, thằng mua nó ỳ cho 1 năm ko trả là nhảy cầu đó.
Cái này gọi là tay không bắt giặc. Tài nữa thì thương lượng được khách ứng 70% thì đủ 100% tiền hàng. Hihi. Buôn bán làm ăn kiểu này...

Tony_Le

Xe container
Vậy cụ làm to
E cò con đủ bỉm sữa nên khách chẳng bao giờ bắt bảo lãnh ạ. Toàn 1 tỉ quay đầu
Bên cty em làm to còn em lại làm bé, toàn hóng hớt với chém gió trên này. Còn cắm xe và nhà làm hạn mức vay và bảo lãnh thì em có cái công ty riêng con con như cụ, cũng nhặt bạc lẻ. Khách hàng vẫn bắt bảo lãnh nếu liên quan đến hàng hoá, dịch vụ thì không.

getzbac

Xe tăng
Cái này gọi là tay không bắt giặc. Tài nữa thì thương lượng được khách ứng 70% thì đủ 100% tiền hàng. Hihi. Buôn bán làm ăn kiểu này...
Chuẩn cụ. Cụ chủ tay không bắt giặc.
CĐT ứng 50% giá trị HĐ ( CĐT không yêu cầu bảo lãnh tạm ứng)
Số tiền này bằng 70% giá trị mua hàng. Nhà cung cấp bắt trả 100% mới cho lấy hàng, cụ chủ còn thiếu 30% nữa.
Kể ra cụ chủ ngọt nhạt với CĐT cho thanh toán luôn, thế là thừa tiền lấy vật tư :D

• Vodka

nhatbum

Xe hơi
Ô tô khó! 😄 Cụ hỏi thẳng ngân hàng cho nhanh. Cần inbox em cho số. Hạn mức theo công ty ngoài tài sản còn báo cáo tài chính các kiểu và vài giấy tờ khác, cũng nhanh thôi nếu cụ đủ.

• Vodka

Binhkiet

Xe tăng
Chuẩn cụ. Cụ chủ tay không bắt giặc.
CĐT ứng 50% giá trị HĐ ( CĐT không yêu cầu bảo lãnh tạm ứng)
Số tiền này bằng 70% giá trị mua hàng. Nhà cung cấp bắt trả 100% mới cho lấy hàng, cụ chủ còn thiếu 30% nữa.
Kể ra cụ chủ ngọt nhạt với CĐT cho thanh toán luôn, thế là thừa tiền lấy vật tư :D
Rút kinh nghiệm lần sau cụ ạ. 😁😁😁

8828

Xe buýt
Ô tô cá nhân đc k ạ?
E đọc thì hiểu là cụ đang cần làm bảo lãnh thanh toán cho bên bán cho cụ.
Cái này nếu cụ có sẵn HMTD của NH (bao gồm cả HM bảo lãnh) thì phát hành luôn đc. Nhưng như cụ nói thì cụ chưa có HM rồi. Nếu làm từ đầu thì cungz mất thời gian đó ah.
TS thì nhà đất hay ô tô hay sổ tk đều đc. Nhanh chậm thì tùy NH khác nhau. Nhanh nhất là cụ có sổ tk hay mượn đc của ng thân thì xong ngay trong 30p. Còn ô tô thì nhanh hơn nhà đất (do khâu Đky GDBĐ oto đky online đc nên rất nhanh, nhà đất phải dky trực tiếp lâu và mất phí cao nếu làm nhanh), nhưng tùy NH, ko phải NH nào cũng thích nhận mỗi ô tô của cụ. Nhà đất thì NH nào làm nhanh cho cụ cũng phải 1 tuần từ lúc gặp cụ, còn lâu thì 2-3 tuần hoặc lâu hơn nữa. Ô tô mà ông NH nào nhiệt tình, và NH chấp nhận làm cho cụ và có quy trình nhanh thì có thể ngắn hơn, còn ko thì cũng mất thời gian như trên.

• Vodka

getzbac

Xe tăng
Ô tô cá nhân đc k ạ?
Oto thì phải cầm cố, thế chấp TS, coi như đi vay,
mặc dù ngân hàng chỉ giũ giấy tờ. Thủ tục lâu , tốn nhiều loại phí
Nhiều cụ bảo lất Sổ TK ra thế chấp nhưng em dự cụ chủ không có
Riêng em tất cả các loại bảo lãnh từ tạm ứng, thực hiện hợp đồng đến bảo lãnh bảo hành em đều dùng STK để thế chấp bảo lãnh. Làm phương án này có lợi vì lãi suất trên sổ thừa cõng phí nảo lãnh.
Ngoài ra trước đây em còn dùng bảo lãnh tạm ứng bằng cách tiền bên A vào sẽ bị phong toả, bảo lãnh chỉ có hía trị khi tiền nổi và ngân hàng nhấc ra khỏ TK của mình, cũng gần giống tay không bắt giặc tuy nhiên vốn nhập hàng mình cần phải có