Thảo luận Cho em hỏi về bảo hiểm ạ

Mộc Gia

Xe đạp
Các anh em cho e hỏi về bảo hiểm 1 chút: hiện e đã có bảo hiểm TNDS bắt buộc, giờ em mua thêm bảo hiểm vật chất xe, vậy có phải là bảo hiểm 2 chiều không ạ? Nếu không may em lủi vào xe ng khác, nếu lỗi của em thì có đc đền xe của mình và xe mình húc vào không ạ? Cái này em tù mù quá nhờ anh em hỗ trợ. Cảm ơn anh em đã đọc bài, chúc anh chị em vạn dặm bình an ạ

Dream Hilux

Xe tăng
Em cũng hỏi ý trên vì từ 2012 đến nay em chỉ mua bảo hiểm TNDS bắt buộc, còn chưa mua bảo hiểm vật chất bao giờ.

Các anh em cho e hỏi về bảo hiểm 1 chút: hiện e đã có bảo hiểm TNDS bắt buộc, giờ em mua thêm bảo hiểm vật chất xe, vậy có phải là bảo hiểm 2 chiều không ạ? Nếu không may em lủi vào xe ng khác, nếu lỗi của em thì có đc đền xe của mình và xe mình húc vào không ạ? Cái này em tù mù quá nhờ anh em hỗ trợ. Cảm ơn anh em đã đọc bài, chúc anh chị em vạn dặm bình an ạ
Bản lủi xe người khác => Bảo hiểm thân vỏ sẽ đền xe của bạn vì bạn đã sai

RAVA

Xe ba gác
-Ngoài cái bh TNDS bắt buộc ra thì còn có 2 loại phổ biến nữa là BH thân vỏ và BH toàn bộ, cái sau thì phí sẽ cao hơn nhưng đk bồi thường cũng rộng và lớn hơn. Vd như xe bị tai nạn từ 70% trở lên thì sẽ đc đền bù 100% giá trị xe khi mua bh...Rồi ngoài cái bh chính ra thì còn có thêm 1 số option khác mà nếu mua thêm thì sẽ tính thêm phí như bh mất cắp, bh thuỷ kích...1 số option khác như sc tại ga ra chính hãng do chủ xe chỉ định hay ko tính khấu hao khi thay mới phụ tùng...là do bên bán bh khuyến mại, ko tính phí hay tính phí thì tuỳ chủ xe đàm phán thêm?