cho em hỏi về acquy xe sh 2010

seafoot

Xe tải
Em có con sh 2010 dạo này cứ thi thoảng không đề được, em tháo ac quy mang ra sạc thì lại đề được nhưng đi đc khoảng mấy ngày thì lại bị như trước. xe em chỉ lap thêm khóa litech của bác chiến và cái bóng đèn gì em không nhớ tên mà mấy bác tư vấn dùng cho xe sh khoảng gần 300k gì đấy ( không phải xeon hay led gì cả). Các bác cho em hỏi như vậy xe em có vấn đề gì không, cần kiểm tra cái gì hay chỉ cần thay cái bình ác quy mới thôi và dùng ac quy gì thì tốt, giá cả. Em xin cám ơn

wellcome

Xe máy
Đến lúc phải thay ắc quy rùi. Nếu sạc bình thường thì ắc quy sắp chết rùi,còn ko nên kiểm tra lại sạc vì có thể sạc hỏng ko nạp đủ điện cho ắc quy.

seafoot

Xe tải
Đến lúc phải thay ắc quy rùi. Nếu sạc bình thường thì ắc quy sắp chết rùi,còn ko nên kiểm tra lại sạc vì có thể sạc hỏng ko nạp đủ điện cho ắc quy.
cám ơn bác, nếu do ac quy thi em thay luôn

chube_way

Xe tăng
Cụ cứ xem lại xác và acq,mà xe cụ bị vậy trước hay sau khi lắp thêm khóa kia,vì sợ lắp không chuẩn có thể bị dò điện.

seafoot

Xe tải
Cụ cứ xem lại xác và acq,mà xe cụ bị vậy trước hay sau khi lắp thêm khóa kia,vì sợ lắp không chuẩn có thể bị dò điện.
em lap khóa xong vẫn đi bình thường không có vấn đề gì, nhưng mà có lần bị chuột cắn đứt dây điện ở, thợ nó nối lại không biết có sao không nhưng từ đấy thi thoảng lại đi sac ac quy

RAVA

Xe ba gác
em lap khóa xong vẫn đi bình thường không có vấn đề gì, nhưng mà có lần bị chuột cắn đứt dây điện ở, thợ nó nối lại không biết có sao không nhưng từ đấy thi thoảng lại đi sac ac quy
-Ngoài việc kiểm tra lại mối nối dây điện thì bác nên kiểm tra IC xạc (xem nó có bị phồng rộp lên ko?) và cuộn điện đầu tiên, sau đó xạc lại bình và đo dòng xem ntn. Em chạy vài đời SH rồi thấy xe nào cũng chỉ tầm hơn 1 vạn km là toi mấy cái món này, thay con IC hàng bãi (ngày xưa là thay của Spacy cũ), cuốn lại cuộn điện và cái ắc quy mới là lại ngon ngay, thiệt hại tầm 3 củ.

123123

Đi bộ
xếp dép hóng

thang_con80

Xe buýt
Con này của cụ chết sạc là cái chắc rồi. Đợt trước em cũng bị bệnh giống cụ, thay oan mất mấy các acquy. Cuối cùng thay cái xạc thì mới dứt điểm. Vào Head thay mất củ 7.

kublance

Đi bộ
xe sh2010

xe mình cũng bị như dậy. bình bị phồng thay rồi, đã làm lại cái cục sạc(cục sạc bi rạn). nhưng đi khoang vài chục km liên tục tắt máy đề lại vẫn ko nổ. đợi 5,10 phút bật đèn bóp coi liên tục thì mới đề được. hỏi mấy bác còn cách nào khác không?:(

Lam37nt

Xe tải
Giống các cụ này.
[FONT=&quot]Em lắp quả SK2, mấy hôm rồi đề mấy giây mới nổ chứ không như trước nhấn phát nổ ngay. Hôm thứ 7 chỏ con bé đi học, ra về không nổ được (tắt đèn FI đề đèn Fi sáng lại), kiểm tra bình điện tương đối mạnh, mua cục pin thay con chip cái đề phát được ngay (dùng 11 tháng rồi). Các cụ lắp Litech SK5000 lưu ý nhé, có hiện tượng yếu pin thay ngay. Xe em lắp công tắc đèn, nhưng khi đi đường xa em bật đèn lên, còn đi trong phố em nghĩ chạy chậm, bóp thắng liên tục cũng ổn, không cần phải bật đèn.[/FONT]

havanlinh123

[Tịch thu bằng lái]
Em có con sh 2010 dạo này cứ thi thoảng không đề được, em tháo ac quy mang ra sạc thì lại đề được nhưng đi đc khoảng mấy ngày thì lại bị như trước. xe em chỉ lap thêm khóa litech của bác chiến và cái bóng đèn gì em không nhớ tên mà mấy bác tư vấn dùng cho xe sh khoảng gần 300k gì đấy ( không phải xeon hay led gì cả). Các bác cho em hỏi như vậy xe em có vấn đề gì không, cần kiểm tra cái gì hay chỉ cần thay cái bình ác quy mới thôi và dùng ac quy gì thì tốt, giá cả. Em xin cám ơn
<br />
Bác có thay ổ khóa ko? Nếu thay ktra cái zắc cắm điện, chỗ nối vào ổ khóa ấy. Em thấy bảo nó hay nhập nhèm ở đấy gây mất điện, nếu muốn chắc bác mang ra bác Sơn Hoàng Cầu