Cho em hỏi tí về Gentra đi bác!

thedang

Xe máy
Chiều nay em mới lấy con Gentra new 100% về,có 1 số vấn đề em muốn hỏi mấy bác ạ:
a)Em thấy mặt trong 2 cửa trước có gắn đèn mà ko thấy sáng?Do nó như vậy hay hư ạ?
b)Khi vào số nghe rất rõ tiếng cụp cụp của bộ số khi không lên kính,liệu có vấn đề gì ko ạ?
c)Vào số lùi mà quên đạp côn có ảnh hưởng gì ko ạ?Hồi chiều em táy máy đã khóa thắng tay mà vào số lùi nhưng quên đạp côn,xe phát ra tiếng keeét nghe cũng to,sau đó em cảm tưởng hình như máy nổ có vẻ ồn hơn,ko biết em lo quá nên ảo giác hay có bị sao ko ạ?
Mấy bác ơi cho em lời tư vấn ạ!

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Em thì chưa đi gentra nhưng mạo muội trả lời bác như sau :
a) đèn nó chưa sáng vì không có bóng đè lẫn dây điện đến đó , VDC hay cắt bớt những thứ đó nhưng để sẵn chỗ để bác có thể lắp thêm .
b) chẳng sao cả .
c) một lần thì không sao , nhưng nhiều lần thì mất tiền thay hộp số mới .

Giai_phong

Xe tải
Loại xe DEAWOO ghét nhất là cái số lùi cứ phải móc lên như bơm tiêm ấy, em đang chạy xe số lùi kéo về sau hôm rồi mua con LAC bị quên mất mấy lần làm xe cứ lao lên. mà nhiều lúc móc lên chưa hết tầm vào nhầm phải số 1.:77::77:

hnyoxome

Xe đạp
:77::77: Hic, bác thử xem lại nhé,
1 là : 2 đèn trong cánh cửa là để khi mở ra nó sáng đó cho các xe hoặc người đi biết mà tránh nên không sáng được khi bác đóng bình thường
2 là : tiếng của hộp số kêu là do bác chân côn chưa chuẩn, vào không đúng số ( đi số 3 hoặc 4 khi đi chậm đáng ra phải đi số 2 hoặc 1) khi kính hạ nên bác nghe thấy tiếng máy cục cục tua lên
3 là : nếu không đạp côn thì không thể vào số được, trường hợp bác là có đạp côn nhưng vào số không đồng thời và đúng lúc cho nên bị trượt, mới thì chưa sao, nhưng kô nên làm đi làm lại thế gây vỡ hộp số đấy, bác nên để ý. Nếu có sao thì bác cũng chả đi tiếp được đâu, kêu chỉ do bác cảm giác mà thôi!
Em chạy Gen đc gần 2 năm rồi, chạy cũng tốt và khá tiết kiệm xăng ợ! Vợ cả vợ 2 hai vợi đều là vợ cả!

to_thi

Đi bộ
Em cũng hay đi xe của Deawoo, thấy 1 số xe có đặc điểm là : số lùi khá khó vào (mặc dù đã kéo hết chốt hãm trên cần số) khi đó xe có cảm giác bị rung và máy nổ to hơn nhiều, cố đi tiếp vẫn được nhưng càng cố đi thì càng kêu to và càng rung.
Cách khắc phục của em là : khi vào số lùi, đạp côn thật sâu, đảm bảo cắt hết côn, kéo chốt hãm và đẩy cần số dứt khoát. Trong trường hợp chưa chắc chắn đã vào hết số, bác cỏ thể giữ côn và về số không rồi vào lại cho an toàn