[Thảo luận] Cho em hỏi nên làm gì khi bị dí pha ác ý đến gần chục km

Website
hotrovayvon365.com
Cụ hơi cố chấp. Theo em cụ cứ sang làn phải, nhường làn trái cho người ta vượt.
+ Cụ đi hết tốc độ 50km, cụ không vượt tốc độ thì cụ không sai, nhưng người ta muốn đi hơn 50km và có nhu cầu vượt cụ thì cũng chưa hẳn là người ta sai. Người ta sai hay đúng trong tình huống này cụ không nên và không có đủ cơ sở đánh giá. Căn cứ vào đâu cụ khẳng định cụ đi 50km/h, đồng hồ xe cụ sai thì sao?
+ Việc người ta sẽ vượt những xe tiếp theo thế nào kệ người ta, khi người ta không xin ý kiến cụ thì cụ không nhất thiết phải hướng dẫn người ta cho bằng được!
+ Người ta giữ khoảng cách để khỏi đâm vào mít cụ thì có gì là không đúng?
+ Người ta xin vượt mà cụ không nhường cho người ta vượt khi có đủ điều kiện an toàn thì cũng không phải là cụ "đang đi đúng luật" đâu!
Kụ này nói hay, khuyến khích khích cho vượt trên cầu cơ đấy. E nói thẳng mấy chú taxi biển 99 chạy náo vô đối. Lại còn nghênh ngang. E cứ đứng luật e đi, thằng nào vượt sai luật e éo cho vượt. Lịch sự thì cũng phải đủ để an toàn mới cho vượt. Đi pha thì e đi 10 với 15 km/h. Nhưng nhắc nhở Kụ chủ ko đc chửi hệ he

Đức Phúc

Xe buýt
Cụ lái lâu chưa, cụ ko biết chỉnh gương à

tuantintuc

Xe điện
Em chào các cụ,

Em vừa đi về, trên đường em bị 1 thằng nó dí pha gần cả chục cây số.
Lượt e đi từ times sang bên vincom Long Biên cũng bị nó dí đèn rồi, từ đoạn aeon là nó bắt đầu dí pha, đến tận vòng xuyến Vinhomes Riverside thì nó vượt ngang lên, e hạ kính xuống chửi nó là "đcm thằng c h ó chết", xe nó lúc đấy cũng đang hạ kính... Nhưng ko biết nó nghe đc hay không nữa.
Lúc em về thế nào cũng lại là xe nó. Nhưng tận đến gần times em xi nhân vào thì mới nhìn ra nó là thằng c h ó lái taxi, biển 99A, vì nó dí đèn suốt nên mắt e loá ko nhìn đc gì cả.
Cái lúc đến đoạn chân cầu VT, đoạn nhìn ngang V+ của Hoà Bình Green Tower, em đã bức xúc quá phanh kít xe lại, định xuống xe chạy lại xe thằng đấy. Nhưng em bình tĩnh lại, vì thật sự em cũng không phải dân đánh đấm, mà em lại nghĩ ra nhỡ đâu xuống nói rồi đánh nhau, to chuyện, rách việc rồi chả may dính đến bọn xxx thì mất ngày mất buổi.

Em dài dòng để kể vì em rất bức xúc, em đi điềm đạm ko cản trở hoặc tạt đầu bất cứ xe nào, vậy mà bị thằng đấy nó dí pha cả đi lẫn về.
Xe em chỉ có cam trước thôi, nên ko có video quay bằng chứng bị nó dí đèn. Nhưng chuyện có sao thì e kể lại vậy.

Các cụ cho em hỏi thật, tình huống như này thì mình phải xử lý thế nào ạ?

:(
EM thường:
1. Lật gương khỏi chói
2. Vẫn soi thì tấp vô cho vượt
3. Ko cho vượt đc thì... mặc kệ - cố gắng bình tĩnh nhất có thể :D
...
n. Méo bình tĩnh đc nữa thì phanh lại :D

francis.castanie

Xe buýt
U em đoán anh Bac Ninh sang HN sợ bị xxx tóm nên đi nhờ đuôi cuj. Có điều văn hoá lái hơi kém ko để ý pha.

E ma bị thế phanh gấp cho mấy phát, cho nó đái ra quần đã.
Cơ mà cụ chụ giỏi thật, hon chục km :) Em chi bi 3 phut la da kho chiu roi.

letruongks

Xe tải
Em chào các cụ,

Lượt e đi từ times sang bên vincom Long Biên cũng bị nó dí đèn rồi, từ đoạn aeon là nó bắt đầu dí pha, đến tận vòng xuyến Vinhomes Riverside thì nó vượt ngang lên, e hạ kính xuống chửi nó là "đcm thằng c h ó chết", xe nó lúc đấy cũng đang hạ kính... Nhưng ko biết nó nghe đc hay không nữa.
Lúc em về thế nào cũng lại là xe nó. Nhưng tận đến gần times em xi nhân vào thì mới nhìn ra nó là thằng c h ó lái taxi, biển 99A, vì nó dí đèn suốt nên mắt e loá ko nhìn đc gì cả.
Cái lúc đến đoạn chân cầu VT, đoạn nhìn ngang V+ của Hoà Bình Green Tower, em đã bức xúc quá phanh kít xe lại, định xuống xe chạy lại xe thằng đấy. Nhưng em bình tĩnh lại, vì thật sự em cũng không phải dân đánh đấm, mà em lại nghĩ ra nhỡ đâu xuống nói rồi đánh nhau, to chuyện, rách việc rồi chả may dính đến bọn xxx thì mất ngày mất buổi.

Em dài dòng để kể vì em rất bức xúc, em đi điềm đạm ko cản trở hoặc tạt đầu bất cứ xe nào, vậy mà bị thằng đấy nó dí pha cả đi lẫn về.
Xe em chỉ có cam trước thôi, nên ko có video quay bằng chứng bị nó dí đèn. Nhưng chuyện có sao thì e kể lại vậy.

Đi cùng chiều làm j mà cụ căng thế, ghét thì cụ vọt mà ko vọt đc thì cụ gạt nhẹ cái gương!
E chỉ ghét cái lũ đi ngược chiều rọi pha vào mặt e, cả 2 lẫn 4 bánh, thi thoảng e bực là e cứ nháy pha liên tục rùi chếch nhẹ đầu xe về hướng xe chúng nó gần đến e mới lượn ra, mà đuỵch chúng nó vẫn chẳng thèm tắt pha! Cccm bảo e phải làm sao???

Thunglife43

Xe tải
Vâng ạ, em cảm ơn cụ. Được các cụ góp ý, chia sẻ thì em thấy vui vẻ bình thường lại rồi, sau em kệ nhà chúng nó, kiểu thái độ sống với hành xử kiểu bắn pha loang loáng (mà là đèn độ, nó sáng trắng xanh, loá lắm) như thế, thì suốt đời nó chắc cũng chả được hơn.

Nên đúng là nên kệ bọn lìu tìu, chúng nó mạng chắc là rẻ quá nên có lẽ vì thế mà làm gì cũng coi thường, sống hoang dã mọi rợ, ko quy củ, nề nếp hay biết luật pháp là gì.
Cụ hạ bớt hoả.

longsd

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhường nó tí thì đỡ mang bực vào người cụ, thế thôi! Việc nó đi đúng tốc hay sai tốc để xxx lo, cụ có phải quan toà ếch đâu!
Tự dưng chịu nó dí pha rồi lên đây kêu! Đúng là hài Vl!
Lúc trên cầu e đi đúng tốc độ 50km/h làn dành cho xe con, sát dải phân làn 2 chiều đường, bên cạnh là làn xe tải rộng thoáng ko có xe cản, nó nhất định ko đi, mà e nhìn gương hậu, thì xe nó cách xe em xa, ước lượng khoảng chục mét là ít. Mà ngay trước đầu xe em là 1 loạt xe nhỏ nối nhau rồi. Chả lẽ e lượn sang bên làn xe tải, cho nó vượt lên?

Mình đang đi đúng luật, sao phải thế! Mà nó có vượt qua xe em, thì ít nhất 5 chiếc xe con nữa đang bám nhau, nó đi bằng niềm tin à?
Vấn đề ở đây là xe nó cách xa xe em, nó giữ khoảng cách lớn, nhưng dí đèn và bắn nháy liên tục.

Em tham gia giao thông ko bao giờ em đi kiểu lừ khừ gây cản trở, cũng ko chạy quá tốc độ, ko kiểu đảo làn như rang lạc để loi choi vượt đâu cụ ạ.

gocart

Xe cút kít
U em đoán anh Bac Ninh sang HN sợ bị xxx tóm nên đi nhờ đuôi cuj. Có điều văn hoá lái hơi kém ko để ý pha.

E ma bị thế phanh gấp cho mấy phát, cho nó *** ra quần đã.
Cơ mà cụ chụ giỏi thật, hon chục km :) Em chi bi 3 phut la da kho chiu roi.
Khuyên cụ không nên phanh nhá.
Xe ô tô yếu thế khi bị đâm vào đuôi hoặc bánh sau bên lái.
Phanh đột ngột hay tạt đầu đều tự gây nguy hiểm cho mình.
Thằng đằng sau chỉ méo cản thôi, xe mình có thể phơi bụng.

slaz8

Xe ba gác
Luật thì khó nói lắm. Nhưng mà là em thì em dừng lại , nếu thích giả thù thì gi lại, không thì thong thả đi

hieu78

Xe tăng
1. đừng bao giờ đòi hỏi ý thức của taxi
2. quá kỳ lạ là chịu đi trước nó quá dài, chắc bác cũng ý định mày dựng pha thì bố cũng éo cho vượt :D

vanelove

Xe hơi
Website
bpsvietnam.vn
Em chào các cụ,

Mấy thanh niên trẻ trâu thiếu ý thức nhiều vô kể cụ à, may cho cụ là không đánh đấm đấy, không thì lại thiệt vào người chả giải quyết được gì cả lại phiền phức. Cụ cứ cho là nay đen gặp phải sh** đi>:D<

tuuvuong

Xe hơi
Tình huống này kể ra cũng buồn cười 1 xe thì nhất quyết không cho vượt vì đang đi đúng tốc độ 1 xe thì rất muốn vượt nhưng phải vượt đúng luật

TNTuan

Xe điện
Nó ko tự dưng mà dí pha vs nháy loạn lên. Táp sang 1 bên cho nó vượt là xong

mrdaubac

Xe điện
Em chào các cụ,

Em dự là cụ bị mợ nào đó trên OF này bám rồi...

fcbman

Xe hơi
Cụ hơi cố chấp. Theo em cụ cứ sang làn phải, nhường làn trái cho người ta vượt.
+ Cụ đi hết tốc độ 50km, cụ không vượt tốc độ thì cụ không sai, nhưng người ta muốn đi hơn 50km và có nhu cầu vượt cụ thì cũng chưa hẳn là người ta sai. Người ta sai hay đúng trong tình huống này cụ không nên và không có đủ cơ sở đánh giá. Căn cứ vào đâu cụ khẳng định cụ đi 50km/h, đồng hồ xe cụ sai thì sao?
+ Việc người ta sẽ vượt những xe tiếp theo thế nào kệ người ta, khi người ta không xin ý kiến cụ thì cụ không nhất thiết phải hướng dẫn người ta cho bằng được!
+ Người ta giữ khoảng cách để khỏi đâm vào mít cụ thì có gì là không đúng?
+ Người ta xin vượt mà cụ không nhường cho người ta vượt khi có đủ điều kiện an toàn thì cũng không phải là cụ "đang đi đúng luật" đâu!
Nếu mình đi vào làn xe tải để cho nó vượt thì mình có bị lỗi đi sai làn ko ạ. Em đi Cầu Vĩnh Tuy nhiều lần cũng bị tình trạng này. Em đi tầm 47, 48kmh mà đằng sau cứ xin vượt. Em thì ko cố chấp ko cho vượt nhưng sợ mình đi sang làn xe tải lại bị bắt lỗi

Xe vài bánh

Xe điện
Nếu mình đi vào làn xe tải để cho nó vượt thì mình có bị lỗi đi sai làn ko ạ. Em đi Cầu Vĩnh Tuy nhiều lần cũng bị tình trạng này. Em đi tầm 47, 48kmh mà đằng sau cứ xin vượt. Em thì ko cố chấp ko cho vượt nhưng sợ mình đi sang làn xe tải lại bị bắt lỗi
Ngày nay không còn làn dành riêng cho xe tải nữa cụ nhé.
Vào làn phải cho người ta vượt làn trái là hành động văn minh rồi, tất nhiên là chỉ chuyển làn khi có đủ điều kiện an toàn.

Xe vài bánh

Xe điện
Kụ này nói hay, khuyến khích khích cho vượt trên cầu cơ đấy. E nói thẳng mấy chú taxi biển 99 chạy náo vô đối. Lại còn nghênh ngang. E cứ đứng luật e đi, thằng nào vượt sai luật e éo cho vượt. Lịch sự thì cũng phải đủ để an toàn mới cho vượt. Đi pha thì e đi 10 với 15 km/h. Nhưng nhắc nhở Kụ chủ ko đc chửi hệ he
Nếu đầu cầu không có biển cấm vượt thì vượt là quyền của lái xe, không cần phải khuyến khích hay không cụ nhỉ!
Người ta xin vượt ở đường không cấm vượt, xe cụ đủ điều kiện an toàn cho vượt mà cụ không nhường thì sai cả về tình và lý chứ không phải là "E cứ đứng luật e đi" đâu cụ nhé.

Dangnobita

Xe tải
Hì, nó dí pha vì mắt nó kém, ko nhìn thấy đường. Cụ lên dừng lại, nhường nó đi trước rồi mình đi sau và....dí lại cho nó biết mùi. Riêng em đã đi thì cho dí thoải mái, em vẫn lái bình thường; Chỉ chỉ lại gương trần là ok thôi. Còn 2 gương cạnh thì thay đổi góc nhìn tí là vô tư.
cụ thật bá đạo =))