[Thảo luận] Cho em hỏi kinh nghiệm đưa đón người ở sân bay Nội Bài

latdat

Xe buýt
Thứ 2 tuần sau em đưa ông bà già đi Sing chữa bệnh. Sân bay thì em cũng đi một vài lần rồi nhưng toàn đi taxi nên chẳng rõ đường xá thế nào. Các bác cho em xin một số chỉ giáo sau:
I. Lúc đưa:
1. Em ở Hà Đông, đi lên Nội Bài thì đi đường nào là tiện nhất? Kinh nghiệm đi đường thế nào các bác chỉ giúp (tốc độ, chỗ các xxx hay rình...)
2. Lên cửa sân bay thì đi như thế nào (làn đường, thời gian dừng đỗ...)
3. Đi vào chỗ gửi xe như thế nào? Sau đó lấy xe để về đi đường nào?
II. Lúc đón:
1. Gửi xe vào đón thi đi như thế nào?
2. Quãng đường từ sân bay tới chỗ để xe có xa không?

Lần đầu lái xe lên NB lên hỏi hơi nhiều. Mong các bác cố gắng giúp đỡ
Thank các bác nhiều.

gamevn

Xe buýt
1 Cụ đi Khuất Duy Tiến -> Phạm Hùng -> Nội Bài
2 Cụ lên đến sân bay có lối lên tầng 2. Cụ phi lên đó đõ xe 5 phút để chuyển hành lý xuống rồi xuống bãi xe đỗ hoặc đi về thẳng.
3 Cụ từ tầng 2 theo đường dẫn xuống rẽ trái để vào bãi đỗ xe (Bãi này ko cho đỗ qua đêm, nếu đỗ qua đêm thì đỗ bãi khác, không lại giống cái xe 2 tỷ trên báo đới). Sau đó từ bãi xe thì cụ đi xuống dưới gầm cái đường dẫn mà cụ vừa ở tầng 2 xuống, cứ đi thẳng là ra khỏi sân bay.

Lúc đón
1 Cụ lên gửi xe vào bãi, rồi xuống tầng 1 xem mấy cái tivi nó treo ở sảnh, xem chuyến bay mà cụ định đón nó ra ở cửa nào thì phi ra đó chờ ng nhà thôi
2 Từ chỗ để xe vào tới sân bay khoảng 100m

Đậu đại ka

Xe buýt
Cụ ở Hà Đông thì đi cầu Am rồi Lê Văn Lương Kéo dài - Khuất Duy Tiến chạy thẳng lên Phạm Hùng, cứ thẳng tắp lên sân bay.
I. Lúc đưa: tầng 2
- Gần đến SB cụ rẽ lên tầng 2, cửa đi là tầng 2. Thả ông bà cụ xuống rồi cụ đi vòng xuống tầng 1, cho xe vào bãi, lên giúp đỡ ông bà cụ làm thủ tục ... rồi cụ xuống lấy xe, đi ra cửa trả tiền về.
II. Lúc đón: tầng 1
- Cụ vòng lên tầng 2 đi xuống cũng đc mà đi quá một đoạn chỗ rẽ lên tầng 2 thì cụ rẽ trái quay đầu, cho xe vào bãi. Đón ông bà cụ xong bảo đứng chờ hoặc nếu không có nhiều đồ tốt nhất đi bộ cùng ra bãi lấy xe rồi về.

Chỗ để xe ngay trước SB, gần.
Các điểm bắn tốc độ: Lê Văn Lương kéo dài , cầu vượt Phạm Hùng 50km/h. Đè vạch: Phạm Hùng, qua soát vé trên cao tốc Thăng Long - NB. Vượt phải trên cầu vượt khu công nghiệp. Lấn làn trước cửa Bộ CA trên đường Phạm Văn Dồng đi qua ngã 4 PVD-HQV khoảng 800m cụ đi vào làn trong cho lành; ngã 4 Nam Hồng (đi qua cầu vượt khu công nghiệp khoảng 4km thấy ngã 4 đèn xanh đèn đỏ cụ nhớ đi vào trong từ trước không mất công bon chen.

dungdiep304

Xe đạp
- lúc đưa: Khuất duy tiến-> nam TL-> Bắc TL-> nội bài->lên tầng 2 trả khách ( Chỉ dừng tối đa 5 phút ) nếu muốn tiễn thì phi thẳng đường dẫn đó xuống gửi xe rồi lên tiễn khách, lúc về thì lấy xe ra trạm mua vé trả tiền rồi Bắc TL thẳng tiến.
- Lúc đón cũng thế thôi. ( bên dưới là bãi gửi xe rồi )
Còn vấn đề xxx thì cứ đúng luật mà đi thôi sợ gì.

freigh

Xe tải
Lúc đón:
- Cụ cho xe vào sân đỗ, vào xem màn hình chuyến bay ở cánh A hay B rồi đón người nhà ra đợi ở cửa chỗ có mái che nhô ra
- Cụ đánh xe vào đón lưu ý đi ở làn ngoài cùng bên trái ko thì bị xxx bắt đấy (ở đấy có 3 làn: làn trong cùng cho xe ưu tiên, làn giữa cho xe taxi, làn ngoài cho xe thường đón khách)

dongkijote

Xe điện
Có nhiều thread nói về vấn đề này rồi mà Cụ!
Đường đi: CỤ đi theo Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Phạm văn Đồng _ bắc Thăng long - Sân bay: Hết cầu Thăng Long được chạy 80Km/h, chạy 2 làn ngoài cùng và làn giữa. Có 2 chỗ bắt buộc phải vào làn giữa là đèn xanh, đỏ trước cửa BỘ Công an (Sau khi qua nút Phạm văn Đồng - Hoàng Quốc Việt) và nút đèn xanh đỏ trên đường Bắc Thăng Long. Không vượt xe trên mấy cái cầu vượt trên đường đi, khôgn vượt phải (Tránh bị Trương Tuần gọi gọi lại sợ mất time của Cụ thôi, chứ vượt phải và vượt trên cầu ko có biển cấm vô sờ tư). Trên lộ trình có rất nhiều chốt Trươgn Tuần nhưng cứ đi như em chỉ dẫn thì ko lo gì cả, àh mà trên cầu Thăng Long có ổ voi nhé (Ko biết đã sửa chưa).
Lên đến sân bay: Nếu đi hãng vận tải Pacific thì Cụ đi quá sân bay quay đầu lại vào sân bay theo 1 lối rẽ duy nhất, vào sân bay đi làn ngoài cùng bên trái để vào nhà ga (Rất quan trọng chỗ này nhé Cụ, sai làn là mất tiền đấy), đỗ xe cho 2 ông bà và hành lý xuống. Cụ tiếp tục chạy ra bãi để xe bên tay trái Cụ đỗ xe vào trong 2 vạch sơn (ko đè vạch) vào làm thủ tục cho 2 ông bà. Khi về ra lấy xe và đi ra cổng trả phí đỗ xe 10K quay lại lộ trình cũ để về nhà (Vẫn lưu ý các điều như khi đi)
Nếu đi các hãng vận tải khác: Đến ngang sân bay có đường lên cầu vượt bên tay phải Cụ, Cụ phi lên đó để lên tầng II, đỗ xe để ông bà và hành lý xuống, tiếp tục chạy thẳng sẽ gặp biển: bãi để xe (Cấm tắc xi) Cụ rẽ trái xuống bãi xe gửi xe và lên làm thủ tục cho 2 ông bà. Cụ nhớ chỗ này rẽ phải là ra khỏi sân bay nhé!
Lúc đón: Cụ sẽ đón ông bà ở tầng I, vẫn gửi xe như cũ (Cụ đi thế nào vào bãi là tùy cụ, lên tầng II xuống bãi hoặc vào thẳng bãi như đi Pacific cũng được, lưu ý chỉ đi vào làn ngoài cùng bên trái nhé).
Bãi để xe ngay trước mặt nhà ga thôi.
P/s: Thứ 2 Cụ đi từ nhà mấy giờ? Em làm việc ở Phạm Hùng, nếu có thể Cụ gọi em đi cùng Cụ để lưu ý cho CỤ 1 lần, em cũng đang có việc ở sân bay chưa giải quyết, số cầm chưn của em: 04.39942518 (Theo phương án này Cụ gọi em trước nhé để em chuẩn bị việc của em)

Chỉnh sửa cuối:

vtlam

Xe buýt
Lúc đón:
- Cụ cho xe vào sân đỗ, vào xem màn hình chuyến bay ở cánh A hay B rồi đón người nhà ra đợi ở cửa chỗ có mái che nhô ra
- Cụ đánh xe vào đón lưu ý đi ở làn ngoài cùng bên trái ko thì bị xxx bắt đấy (ở đấy có 3 làn: làn trong cùng cho xe ưu tiên, làn giữa cho xe taxi, làn ngoài cho xe thường đón khách)
Đúng rồi đấy, không để ý hoặc đi theo ông khác là hay vào nhầm làn lắm. Em bị 1 lần rồi, mất thời gian với mấy ông trật tự huyện

latdat

Xe buýt
Có nhiều thread nói về vấn đề này rồi mà Cụ!
Đường đi: CỤ đi theo Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng - Phạm văn Đồng _ bắc Thăng long - Sân bay: Hết cầu Thăng Long được chạy 80Km/h, chạy 2 làn ngoài cùng và làn giữa. Có 2 chỗ bắt buộc phải vào làn giữa là đèn xanh, đỏ trước cửa BỘ Công an (Sau khi qua nút Phạm văn Đồng - Hoàng Quốc Việt) và nút đèn xanh đỏ trên đường Bắc Thăng Long. Không vượt xe trên mấy cái cầu vượt trên đường đi, khôgn vượt phải (Tránh bị Trương Tuần gọi gọi lại sợ mất time của Cụ thôi, chứ vượt phải và vượt trên cầu ko có biển cấm vô sờ tư). Trên lộ trình có rất nhiều chốt Trươgn Tuần nhưng cứ đi như em chỉ dẫn thì ko lo gì cả, àh mà trên cầu Thăng Long có ổ voi nhé (Ko biết đã sửa chưa).
Lên đến sân bay: Nếu đi hãng vận tải Pacific thì Cụ đi quá sân bay quay đầu lại vào sân bay theo 1 lối rẽ duy nhất, vào sân bay đi làn ngoài cùng bên trái để vào nhà ga (Rất quan trọng chỗ này nhé Cụ, sai làn là mất tiền đấy), đỗ xe cho 2 ông bà và hành lý xuống. Cụ tiếp tục chạy ra bãi để xe bên tay trái Cụ đỗ xe vào trong 2 vạch sơn (ko đè vạch) vào làm thủ tục cho 2 ông bà. Khi về ra lấy xe và đi ra cổng trả phí đỗ xe 10K quay lại lộ trình cũ để về nhà (Vẫn lưu ý các điều như khi đi)
Nếu đi các hãng vận tải khác: Đến ngang sân bay có đường lên cầu vượt bên tay phải Cụ, Cụ phi lên đó để lên tầng II, đỗ xe để ông bà và hành lý xuống, tiếp tục chạy thẳng sẽ gặp biển: bãi để xe (Cấm tắc xi) Cụ rẽ trái xuống bãi xe gửi xe và lên làm thủ tục cho 2 ông bà. Cụ nhớ chỗ này rẽ phải là ra khỏi sân bay nhé!
Lúc đón: Cụ sẽ đón ông bà ở tầng I, vẫn gửi xe như cũ (Cụ đi thế nào vào bãi là tùy cụ, lên tầng II xuống bãi hoặc vào thẳng bãi như đi Pacific cũng được, lưu ý chỉ đi vào làn ngoài cùng bên trái nhé).
Bãi để xe ngay trước mặt nhà ga thôi.
P/s: Thứ 2 Cụ đi từ nhà mấy giờ? Em làm việc ở Phạm Hùng, nếu có thể Cụ gọi em đi cùng Cụ để lưu ý cho CỤ 1 lần, em cũng đang có việc ở sân bay chưa giải quyết, số cầm chưn của em: 04.39942518 (Theo phương án này Cụ gọi em trước nhé để em chuẩn bị việc của em)
Cảm ơn cụ. Thứ 2 em đi lúc 7h30. Còn tùy tình hình hôm đó nếu em có việc đột xuất các cụ sẽ đi taxi, còn nếu em đi sẽ hú cụ.
Phiên phúc thẩm vụ của cụ sao lâu thế nhỉ. Chắc là "tam quyền phân lập" vẫn còn sợ tinh thần OF từ vụ sơ thẩm.

dongkijote

Xe điện
Cảm ơn cụ. Thứ 2 em đi lúc 7h30. Còn tùy tình hình hôm đó nếu em có việc đột xuất các cụ sẽ đi taxi, còn nếu em đi sẽ hú cụ.
Phiên phúc thẩm vụ của cụ sao lâu thế nhỉ. Chắc là "tam quyền phân lập" vẫn còn sợ tinh thần OF từ vụ sơ thẩm.
Cũng sắp rồi Cụ ạ. E đang làm các thủ tục với Tòa phúc thẩm để có quyết định đưa vụ án ra xem xét lại, lâu nhất là 2 tháng nữa ạ!

tran_thuat_lai

Xe lăn
cụ xuất Phát ở Hà Đông ? đi Xuân Mai, thẳng đường Hồ Chí Minh là đến Sân Bay Tân Sơn Nhất. mua vé về HN. thế là một phát xuống sân bay Nội Bài...he he

xedapdapxichlo

Đi bộ
Cụ đi taxi thì nên gọi Taxi Group Airport, mình nghe nói giá chỉ 200k thôi, có số ông điều hành đây: 0975.623.189. Xe công ty thương hiệu lớn chất lượng phục vụ cũng được.

tou1368

Xe điện
Cụ đi taxi thì nên gọi Taxi Group Airport, mình nghe nói giá chỉ 200k thôi, có số ông điều hành đây: 0975.623.189. Xe công ty thương hiệu lớn chất lượng phục vụ cũng được.
Đi Mai Linh Airport có 180k thôi
Dt : 0438222666

nickname

Xe buýt
Em xin hỏi ké luôn vào đây cho đỡ phải mở chủ đề mới: Em muốn đưa người thân vào tầng 2, sảnh E sân bay Nội Bài thì phải đi như thế nào ạ? Em đi từ phía cầu Nhật Tân.

Thunglife43

Xe tải
Em xin hỏi ké luôn vào đây cho đỡ phải mở chủ đề mới: Em muốn đưa người thân vào tầng 2, sảnh E sân bay Nội Bài thì phải đi như thế nào ạ? Em đi từ phía cầu Nhật Tân.
Google trong chưa đến 1p ra kết quả này cụ:

nickname

Xe buýt
Em đoán là cái bác trong video đã đi từ phía cầu Thăng Long tới, vì nhà ga T1 nằm phía bên tay trái bác ấy.
Nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ vì em đã biết đường đến sảnh E.

Thunglife43

Xe tải
Em đoán là cái bác trong video đã đi từ phía cầu Thăng Long tới, vì nhà ga T1 nằm phía bên tay trái bác ấy.
Nhưng dù sao cũng cảm ơn cụ vì em đã biết đường đến sảnh E.
Em cũng đi từ Nhật tân đến rồi, y chang thế này nên cụ cứ thế đi nhé.

francis.castanie

Xe buýt
Nếu giờ cao điểmTừ Hà Đông cụ phi ra Đại Lộ Thăng Long, qua cầu vượt vào thẳng Mỹ đình đi thì vắng hơn, rồi ra Nhật Tân... cụ tự search maps.google.com đi cho chủ động.

Đi sing la sân qte, cụ vượt qua sân bay nội địa khoảng 100m chú ý nhìn sẽ thấy biển chỉ dẫn lên cầu vượt vào "Ga Tiễn" của sảnh đi quốc tế. (Ở đây chỉ đc dừng ko quá 3-5p e ko nhớ, dừng lâu bị xích xe. ) De mọi ngưỡi xuống xe thì cụ đánh xe theo biển chỉ dẫn "vào bãi đỗ".
Nó có biển cụ thể mà cụ.

Lúc đón thì ko lên cầu vượt, mà vào tầng 1 rồi vào bãi đỗ (bãi nào cũng đc, nhưng phải là sảnh quốc tế)

Đơn giản thế thôi a, mọi cái đềucos biển chỉ dẫn