[Thảo luận] Cho em hỏi đường đi Yen bái theo đường cầu Trung hà.

onglao_danhca

Xe buýt
T6 và T7 này (3 và 4/9/2010 ), em có công viẹc phải đi Yen bái. Sau đó đi Tuyen quang .
Em đi xe Matiz tự lái từ Hà đông.
Nhờ các cụ chỉ giúp đường này hien nay đi có tốt không. Cần chú ý gì . Em luôn đi đúng tốc độ và đúng bien báo. Dự tính thời gian đi tren đường (HN-YB) khoảng 4 tieng . Dừng chân tại YB khoảng 2-3 tieng.
Nghỉ đem có the ở YB hoạc TQ tùy tình hình.
Lượt ve đi theo đường Đoan hùng - Bãi bàng - Lâm thao - Cầu Phong châu - Cầu Trung hà - Hà đông.
Kính nhờ các cụ/ mợ chỉ giáo.

lmnam2003

Xe buýt
Thứ 6 em cũng về YB thăm ông bà già, theo em cụ đi Bắc Thăng Long->Phuc Yen->Vinh Yen->Viet Tri->Phu Tho->Doan Hung-Yen Bai đường đẹp hơn nhiều, đường kia cụ gần hơn được mấy chục km nhưng bé, nhiều khúc cua và rất sóc, về YB em toàn đi đường này.

lai xe lu

Xe buýt
Em xin cụ đừng đi Yên bái đường cầu Trung hà, tuần trước em mới đi giờ vẫn còn sợ nè. Đường nó đang làm trời mưa xe tải còn sợ xe cụ là Matiz thì cứ gọi là vãi linh hồn. Một là cụ đi đường cầu Phong Châu - hậu Bổng , 2 là cụ đi đường việt trì cho chắc

LDHanoi

Xe buýt
Thứ 6 em cũng về YB thăm ông bà già, theo em cụ đi Bắc Thăng Long->Phuc Yen->Vinh Yen->Viet Tri->Phu Tho->Doan Hung-Yen Bai đường đẹp hơn nhiều, đường kia cụ gần hơn được mấy chục km nhưng bé, nhiều khúc cua và rất sóc, về YB em toàn đi đường này.
Chuẩn đấy cụ ạ, nếu đi đường HN - Trung Hà - Thanh Sơn - Thu Cúc - Ba Khe - Yên Bái thì cụ đi mất ~ 220km, nếu cụ đi từ HN đi đường QL2 Vĩnh Yên - Phú THọ - Đoan Hùng - Yên bái thì cụ mất ~ 180km
từ YB cụ đi ngược về Đoan Hùng rồi lên T.Quang mất khoảng 80km cụ ạ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cụ đi đường cầu trung hà thì gần hơn khoảng 20km ( tổng là 155 km) vắng xe nhưng đường hiện tại nhỏ và rất xấu do xe tải đi phá nhiều quá! còng đường đi Vtrì rồi phú thọ đến ngã 3 đoan hùng rẽ trái đi YB đường dài hơn ( khoảng 170 km) nhưng đường hiện tại đẹp và ngon lắm.
Bác chỉ cẩn thận lỗi chèn vạch ở Phú Thọ thôi, CSGT PT hay bắt lỗi này

WHITE TIGER

Xe container
T6 và T7 này (3 và 4/9/2010 ), em có công viẹc phải đi Yen bái. Sau đó đi Tuyen quang .
Em đi xe Matiz tự lái từ Hà đông.
Nhờ các cụ chỉ giúp đường này hien nay đi có tốt không. Cần chú ý gì . Em luôn đi đúng tốc độ và đúng bien báo. Dự tính thời gian đi tren đường (HN-YB) khoảng 4 tieng . Dừng chân tại YB khoảng 2-3 tieng.
Nghỉ đem có the ở YB hoạc TQ tùy tình hình.
Lượt ve đi theo đường Đoan hùng - Bãi bàng - Lâm thao - Cầu Phong châu - Cầu Trung hà - Hà đông.
Kính nhờ các cụ/ mợ chỉ giáo.

Từ Hà Đông thì đi Láng-Hòa Lạc=>rẽ phải đi Sơn Tây=>đi theo đường đi Đường Lâm ra đường 32=>đi qua cầu rung Hà=>đi qua cầu Phong Châu rồi rẽ trái luôn chạy thẳng đường đê lên Phú Thọ=> đi ra QL2 rẽ trái đến ngã 3 Đoan Hùng rẽ trái đi YB=>Quay ngược lại rồi lại rẽ trái đi Tuyên Quang.Khi về đi theo lộ trình từ Đoan Hùng về.Đường ngon lành ít bị xóc

thanglong116

Xe máy
Các cụ đi qua cầu TRung hà đến cầu Phong châu đi về thị xã Phú thọ rồi hỏi đường đi lên Thị trấn Hạ Hòa men theo bờ sông Hồng (Đường này mới làm xong đi cwcj tốt toàn chạy 70-80km/h nhưng đoạn này chưa cập nhật vào Vietmap nên hỏi dân cho an toàn) Chạy theo bờ sông Hồng đến đầu thị trần Hạ Hòa qua cầu Ấm thượng mới xây xong rồi sang điừong cũ thẳng Yên Bái

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
em thì ko biết khuyên gì cụ chỉ biết có thớt Yên Bái đây kụ vào tham khảo đg đi ạ!
http://otofun.net/showthread.php?p=4064701#post4064701
chúc kụ thượng lộ bình an!
PS: nếu kụ đi đường qua Cầu phong châu rồi men theo sông hông ngược lên thì 100% là ko có xxx bắn tốc độ hay bắt chẹt vạch gì đâu ạ!

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đường 32C đang sửa khủng khiếp lắm....Cụ nên đi QL2, Việt trì - Đoan Hùng lên cho lành.

casablanca1981

Xe hơi
Các cụ đi qua cầu TRung hà đến cầu Phong châu đi về thị xã Phú thọ rồi hỏi đường đi lên Thị trấn Hạ Hòa men theo bờ sông Hồng (Đường này mới làm xong đi cwcj tốt toàn chạy 70-80km/h nhưng đoạn này chưa cập nhật vào Vietmap nên hỏi dân cho an toàn) Chạy theo bờ sông Hồng đến đầu thị trần Hạ Hòa qua cầu Ấm thượng mới xây xong rồi sang điừong cũ thẳng Yên Bái

Chủ thớt đừng dại nghe lời bác này. Đường này làm chưa xong đâu, "con đường đau khổ" đấy

vaicate

Xe tải
Đi YB theo đường cầu Trung Hà thì không nên đi bác ạ. Đi đường to cho nó sướng, đường Hạ Hòa vừa nhỏ vừa lắm trâu bò với ổ voi.

nam thang

Xe buýt
Ngõ nhỏ phố nhỏ nhà e ở đó! Lâm Gia Trang!
Đường 32C đang sửa khủng khiếp lắm....Cụ nên đi QL2, Việt trì - Đoan Hùng lên cho lành.
Chủ thớt đừng dại nghe lời bác này. Đường này làm chưa xong đâu, "con đường đau khổ" đấy
Đi YB theo đường cầu Trung Hà thì không nên đi bác ạ. Đi đường to cho nó sướng, đường Hạ Hòa vừa nhỏ vừa lắm trâu bò với ổ voi.
Các bác ko hiêủ rồi em ko bảo các bác là đi đường 32c mà là đi đưòng cầu Trung Hà rồi đến ngã 3 phong châu qua bên kia cầu Phong Châu dọc theo tỉnh lộ 320 của Phú thọ cơ ạ, đường đẹp như đường qua Việt trì, TX phú thọ nhưng lại vẳng vẻ, hai bên đường là ruộng đồng và cây cối.

onglao_danhca

Xe buýt
Em cảm ơn tất cả các cụ. Tổng hợp lại thì em dự định đi thế này : Hà đông - Láng Hòa lạc - Sơn tây - Cầu Trung hà - Cầu Phong châu - Qua cầu Phong châu rẽ trái đi TX Phú thọ ( đoạn này là đường đê và đã được rải nhựa ) - Hạ hòa ( Ấm thượng) - Yên bái. Đoạn từ Hà đông lên đến Ấm thượng em đã biết đường và yên tâm về chất lượng đường.
Còn đoạn từ Ấm thượng lên Yên bái em chưa đi bao giờ . Em có gọi điện hỏi bưu điện Hạ hòa về đoạn đường này, cô nhân viên bảo là đường đã làm xong. Nhưng em vẫn chưa yên tâm lắm vì có thể cô nhân viên đó không biết lái xe 4b mà chỉ chỉ đường theo kiểu 2b thôi.
Cụ nào có thông tin mới hơn cho em biết với. Khoảng 10h sáng T7 ngày 04/09/2010 em xuất phát từ Hà đông .

Chỉnh sửa cuối:

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
Đoạn từ Ấm thượng lên đến cầu Văn phú đi khoảng 24km, đường hơi nhỏ nhưng vẫn đi được thoải mái. Em mới đi hôm 15-8 vừa rồi, đoan này bác cứ hỏi dân bên đường đi cầu Văn phú họ chi ngay, ko sợ lạc đâu. Đường này đi song song với đương tầu hỏa lên YB.
e đi hôm 21/08 thì hết rồi bác ạh, mà thật ra có đườngđi vòng tránh đoạn đó đấy ạ, đến cầu Ấm thượng bác đi thẳng về phía Hậu Bổng khoảng 2-3km có đoạn rẽ phải vào Ấm Thượng bác rẽ vào đó đi khoảng 3-5km nữa lại quay lại đường bờ sông tránh được đoạn đường đá đang làm bác ạ. Bác tham khảo thêm y này nhé.

Catival 3038

Xe tải
Website
3pstore.vn
em copy luôn cho bác y kiến này nữa. tham khảo.Em vừa đi YB về up date lại đường xá như sau: nên đi theo đường 32 qua Cầu Trung Hà đi đến Ngã 3 cầu Phong Châu rẽ phải qua cầu Phong Châu rẽ trái thẳng tiến theo Tỉnh lộ 320 của Phú Thọ men theo đê Sông Thao lên đến Ấm Thượng đường đẹp và rộng gấp đôi so với đường 32. chỉ có 24 km cuối bắt đầu từ ấm Thượng lên YB đường hơi nhỏ lại, đến chân cầu Văn phú thì đi thẳng vào TP YB luôn. em đo công tơ mét thì từ KM5 TP YB về đến Big C theo tuyến đường trên là 148Km em đi hết 3 tiếng đồng hồ trong đó có nghỉ khoảng 10-15 phút. chúc các kụ thượng lộ bình an

Xe Ha Noi

Xe tải
Bác này chưa cập nhật rồi. Em vừa đi đường này cách đây 2 tuần. Đường từ Hạ Hoà lên Yên Bái em không biết chứ đường từ cầu Phong Châu về Hạ Hoà (bác nhớ là phải qua cầu Phong Châu, bên phía TX Phú Thọ nhé) thì đường cực tốt, vắng tanh đi 70-90km/h ngon. Chú ý mấy khúc cua thôi.

FE09

Xe buýt
em copy luôn cho bác y kiến này nữa. tham khảo.Em vừa đi YB về up date lại đường xá như sau: nên đi theo đường 32 qua Cầu Trung Hà đi đến Ngã 3 cầu Phong Châu rẽ phải qua cầu Phong Châu rẽ trái thẳng tiến theo Tỉnh lộ 320 của Phú Thọ men theo đê Sông Thao lên đến Ấm Thượng đường đẹp và rộng gấp đôi so với đường 32. chỉ có 24 km cuối bắt đầu từ ấm Thượng lên YB đường hơi nhỏ lại, đến chân cầu Văn phú thì đi thẳng vào TP YB luôn. em đo công tơ mét thì từ KM5 TP YB về đến Big C theo tuyến đường trên là 148Km em đi hết 3 tiếng đồng hồ trong đó có nghỉ khoảng 10-15 phút. chúc các kụ thượng lộ bình an
Bác này chuẩn. Em vừa đi tuần trước theo lộ trình này. Đường rất đẹp, đi mất 3 tiếng. Nhớ là qua cầu Phong Châu mới rẽ trái, chứ rẽ trái trước cầu Phong Châu là tèo đấy, vì đường đang làm.