Cho em hỏi cực ngu về vòng tua xe KIA và việc thay dầu xe.

laixesecon

Xì hơi lốp
Cụ chụp em bảng taplo của cụ dc ko a. Nếu galangti thì vòng tua của cụ là bnhiu nó có ổn định mức tiêu chuẩn ko a.
Cụ mà ở hn rảnh qua e kiểm tra kĩ càng. Cảm biến ga của cụ và hệ thống cân bằng của cụ e nghĩ có vde nhưng cần ktra kĩ
Xe của em forte 2011 dạo này em thấy có hiện tượng từ khi bắt đầu chạy được khoảng 30km/h thì vòng tua cao vọt lên tận khoảng 2100 - 2200 vòng/phút mà máy thì chạy cũng không được bốc. Lên đến tầm 60 trở lên thì thấy vòng tua bình thường. Xe của em cũng đang bị nổi đèn chống trơn trượt. Các cụ cho em hỏi liệu có phải do nổi đèn này mà xảy ra tình trạng như vậy không ạ

Minty

Xe tải
Cụ chụp em bảng taplo của cụ dc ko a. Nếu galangti thì vòng tua của cụ là bnhiu nó có ổn định mức tiêu chuẩn ko a.
Cụ mà ở hn rảnh qua e kiểm tra kĩ càng. Cảm biến ga của cụ và hệ thống cân bằng của cụ e nghĩ có vde nhưng cần ktra kĩ
Cụ cho em hỏi chút xe em là rio 5dr. Khi mới lấy về em để ý galanti tầm 700v , nhung khi bd và thay dầu mức 1000km về em thấy chân ga rất nhạy và galanti lên tới 1000v . Trước đây xe chạy chuyển số khá mượt, hiện tại thì chuyển số ở vòng tua khá cao có khi là trên 3000v cụ ạ.

laixesecon

Xì hơi lốp
Cái này thì e phải kiểm tra kĩ lại zui nhưng dễ bị òa chân ga
Cụ cho em hỏi chút xe em là rio 5dr. Khi mới lấy về em để ý galanti tầm 700v , nhung khi bd và thay dầu mức 1000km về em thấy chân ga rất nhạy và galanti lên tới 1000v . Trước đây xe chạy chuyển số khá mượt, hiện tại thì chuyển số ở vòng tua khá cao có khi là trên 3000v cụ ạ.