cho em hỏi chút về HD Start

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
mặc dù là kinh doanh nhưng em rất gà mờ về HD :((em là woman)
có cụ nào cho em xin ít thông tin về sản phẩm này đc không ợ???nghe nhà phân phối quảng cáo hoa hết mắt,ù hết tai dưng em vẫn không hỉu gì hết (vì chúng nó nói bằng tiếng Tung Của:(()em đang định nhập về bán, hiểu tí thì mới Pr đc ợ:P
Thank các cụ nhà mềnh phát(k)

ngunhaxac

Xe hơi
lên google search chứ hỏi đây lâu mới cho chuyên gia mợ nó à

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
google ca ngợi nhiều quá nên em thấy không đáng tin nhắm!!bán hàng thì phải biết nhược điểm của nó để mà ỉm đi chứ :D

mepeo

Xe buýt
nhược điểm trước hết là nó của Tàu 100% ạ

TamNhinSo.Com

Xe máy
Giờ thì Tvix và Dune mà chén thôi . Các em hàng tàu càng ngày càng bưạ.Mấy lô đầu thì hơi được, lô sau thì ốc vít rơi tứ tung

tuanzs

Xe container
Giờ thì Tvix và Dune mà chén thôi . Các em hàng tàu càng ngày càng bưạ.Mấy lô đầu thì hơi được, lô sau thì ốc vít rơi tứ tung
Mợ móc nối với kụ này mà oánh hàng về.
Không khéo cụ ấy lại bán hàng cho mợ cũng nên =))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
có cụ nào cho em xin ít thông tin về sản phẩm này đc không ợ???nghe nhà phân phối quảng cáo hoa hết mắt,ù hết tai dưng em vẫn không hỉu gì hết (vì chúng nó nói bằng tiếng Tung Của:(()em đang định nhập về bán, hiểu tí thì mới Pr đc ợ:P
Con này khuyên chân thành mợ đừng nhập về bán vì đỉnh cao của nó qua rồi (mà nó cũng không phải lựa chọn cho dân HD), nó thâm nhập vào thị trường VN chỉ được một thời gian ngắn thì có HDPro với kiểu dáng y hệt nhưng tên tuổi hơn chiếm lĩnh mất thị trường. Hiện nay dân cũng không chọn đồ rẻ tiền nhiều. Tuy nhiên còn tùy vào mợ đang ở đâu và mức sống ở khu vực đó thế nào.

CaoSonHD

Xe tải
Website
www.hdvietnam.com
Nói chi tiết về các sản phẩm trình chiếu phim độ phân giải cao đọc file từ ổ cứng (HDD Player) thì rất dài tuy nhiên có thể tóm tắt chung thế này về HD Player:
- Hiện trên thị trường có rất nhiều loại đầu HD nhưng nhiều nhất là các đầu HD của Việt nam, Hàn Quốc, Isarael, Đài Loan.... và Trung Quốc. Tuy vậy đa số các đầu đều dựa trên thiết kế của 2 dòng chipset giải mã phổ biến là REALTEK VÀ SIGMA. Đời chip càng về sau càng cho âm thanh, hình ảnh trình diễn tốt hơn hoặc có nhiều tính năng mới hơn, chạy video nói chung là mượt hơn, đọc được nhiều định dạng phụ đề hơn....VD Chip Realtek 1073 không có chức năng ghi chương trình video từ ngõ VIDEO IN vào trong HDD Player nhưng đời chip Realtek 1283 thì lại có khả năng này....Ngoài ra chip mới còn giải mã được các chuẩn âm thanh HD mới nhất hiện nay là: True Dolby HD và DTS-HD Master Audio (hai chuẩn âm thanh DTS mới vừa ra cho âm thanh HD sống động)....

- Nói như vậy e mọi người lại ù tai, nhức óc....nhưng tóm lại thế này:
+Hiện nay, hầu hết các đầu HD Player chạy HDD đều có xuất sứ lắp ráp tại Trung Quốc kể cả các hãng danh tiếng TIVIX, DUNE....với mục đích là giảm giá thành. Vậy sự khác nhau giữa các thương hiệu là gì khi mà gần như 90% đều được sản xuất tại Trung Quốc? Liệu có sự khác nhau giữa hãng đầu HD của Trung Quốc sản xuất tại Trung Quốc và hãng của Hàn Quốc sản xuất tại Trung Quốc không? Câu trả lời là có. Tuy cùng sản xuất tại Trung Quốc cùng do công nhân Trung Quốc làm nhưng sẽ có sự khác biệt về linh kiện sử dụng và quan trọng nhất là khâu kiểm tra chất lượng sản phẩm trước khi đưa vào sử dụng. Các hãng đầu HD tên tuổi, thương hiệu lớn sẽ có khâu kiểm tra chất lượng nghiêm ngặt hơn rất nhiều và đảm bảo cho tỉ lệ sai sót là thấp nhất khi đưa ra sử dụng. Tuy nhiên tỉ lệ phải bảo hành của các hãng đầu HD Trung Quốc thực tế có cao hơn của Hàn Quốc sản xuất nhưng nếu mua chính hãng vẫn được bảo hành nên cũng không đáng ngại. Như vậy nếu nhập hàng của Trung Quốc nhưng chính hãng (có chế độ bảo hành của hãng) thì bạn không nên quá lo lắng mà vẫn cứ nhập và bán vô tư.
+ Về chất lượng âm thanh, hình ảnh trình chiếu thì dù lắp tại Hàn Quốc hay Trung Quốc thì chất lượng cũng như nhau. Bằng mắt thường ta không phân biệt được (vì được lắp trên cùng dây chuyền công nghệ, cùng loại chipset...)
- Về giá cả, các hãng HD của Trung Quốc nổi trội với các sản phẩm giá rẻ phù hợp với nhu cầu của một số khách hàng thông thường không có nhu cầu cao về một số các tính năng cao cấp.
- Hiện các hãng của Trung Quốc (có bảo hành sản phẩm chính hãng) cũng dựa trên thiết kế của 2 dòng chipset nêu trên để cho ra rất nhiều đầu HD Player giá rất rẻ (từ 1tr7 đến dưới 3 triệu VN đồng - chưa tính HDD), đọc được hầu hết các định dạng video - rất phù hợp với người dùng thông thường, hình dáng đẹp, điều khiển xa dễ sử dụng....

KẾT LUẬN: sau khi dùng rất nhiều loại đầu HDD Player, bao gồm cả đầu của các hãng TQ sản xuất tại TQ thì mình thấy:
- Bạn cứ vô tư nhập các sản phẩm của Trung Quốc để bán và nên nhập hành chính hãng để có chế độ bảo hành sản phẩm cho khách hàng.
- Chất lượng sản phẩm của hàng TQ đối với người dùng thông thường là đạt yêu cầu (mình cũng không phân biệt được chất lượng sản phẩm lắp tại TQ và tại Hàn Quốc khác nhau thế nào).
- Không nên tin tưởng quá vào các lời quảng cáo nếu mình chưa sành về thiết bị.
Vậy chúc bạn làm ăn phát đạt và truyền bá được nhiều văn hóa cho cộng đồng người Việt thông quá việc bán được nhiều thiết bị.

Chỉnh sửa cuối:

Refresh old

Xe đạp
Tivix đi cụ. Chất lượng tốt đấy cụ và được cái khá là bền bỉ! Tvix Slim S1 e thấy rất hợp lý!

hadang

Xe hơi
Các bác chuyên HD cho em hỏi: em có cái đầu wii và ổ HD, ko biết có xem được film HD ko nhỉ?

ductuyenHD

Xe hơi
mình dùng TIVX M7000 5 năm rồi thấy vẫn ngon nên theo mình 1 phiếu cho TIVX

Lavande

Xe điện
mình dùng TIVX M7000 5 năm rồi thấy vẫn ngon nên theo mình 1 phiếu cho TIVX
E cũng dùng cái này từ khi bắt đầu biết đến HD, nói về chất lượng thì quá ổn, sau đổi qua Dune Base, Dune Max,vv...thấy hình ảnh k đẹp bằng, chỉ ghét cái load lâu. Giờ thì dùng cái oppo 95 thấy cũng ổn với nhu cầu Thúy Nga PBN, Asia...

Thommydo

Xe đạp
nhập mấy loại dễ bán như Dune, Himedia, HDLife, Popcorn, Itab,... đã có thương hiệu rồi nên ko cần tốn công pr....

necvietnam

Xe hơi
Website
gmark.vn
TUNG CỦA thì cũng như nhau cả thôi mà, cớ ngon bổ rẻ thì nhập thôi Mợ ơi

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
thank cụ ạ....em đã stop vụ kinh doanh này lâu rồi... về nhà làm mẹ hiền dâu thảo rồi ợ... :P
em đi tù hơi lâu nên giờ mới come back, trả lời các cụ được ợ.... cảm ơn các cụ mợ đã quan tâm ợ :)