Cho em hoi chương trình đi suối khoáng Kim Bôi 2 ngày T7&CN?

SU31

Xe tải
Các bác cho em hỏi là em định cho Gấu và F1 đi suối khoáng Kim Bôi 2 ngày thì ăn uống như thế nào(ăn món gì, ở nhà hàng nào,...)để tránh bị ăn thịt thú rừng rởm??? chương trình vui chơi cho F1 ở đó ra sao??
Em định đi đường Láng_Hòa Lạc rồi đến Lương Sơn rẽ trái đi Kim Bôi(Bãi Chạo-Bãi Lạng)có OK không? đường xá bây giờ có còn đẹp không?? cần lưu ý những gì trên đoạn đường này(trâu bò lợn gà...,dân làng có phi đột ngột từ trong ngõ ra đường không??)???em đi đường này từ năm 2000 nên bây giờ không biết là như thế nào nữa.
Bác nào đi Kim Bôi rồi cho em vài đường cơ bản với nhé, cám ơn các bác nhiều nhiều!

tuanzs

Xe container
Đường cụ đi Kim Bôi thì khá ngon rồi cụ cứ đường Lương Sơn - Bãi Chạo - Bãi Lạng ----> là ngon lành rải nhựa hết rồi, đường tốt lắm. Về Trâu bò lợn gà thì cứ cẩn thận đi chậm tí cho nó lành - đi chơi cả nhà thì việc gì phải vội vàng có nhanh hơn mấy đâu.
Về ăn chơi ở đấy đi 2 ngày thì em chịu - em đi mấy lần toàn lượn về Hòa Bình ăn thôi.

Độc Dã

Xe máy
Nếu đặt được phòng ở Vy thì nghỉ 1 đêm hoặc bác vọt lên HB cho nó dân tộc hẳn. Đi Kim Bôi cũng đến thế thôi, không có gì đặc biệt thú vị cả. Đường đi nói chung bình thường, không quá khó. Thịt thú rừng kể cả thật hay giả em đều không khuyên bác ăn (thật là em chả thấy ngon hay bổ béo gì hơn); thôi thì cứ gà nướng mật ong, chân giò chiên và lợn mán, xôi nếp, măng luộc chấm vừng ăn cho lành. Trẻ con có 1 cái bãi vui chơi với xích đu, đu quay chạy bằng cơm, chán phè. Rất nhiều côn trùng kiểu dĩn diếc ngứa ngáy vô cùng; đặc biệt với bọn trẻ (nếu quyết đi thì nên mang kem thoa chống côn trùng, vợt muỗi). Bể bơi thì to nhưng lát đá trơn tuột, bản thân em ngã oạch phát vừa ức, vừa ngượng. Các phòng tắm bố trí xung quanh bể ... tất nhiên là nó khai mù hic hic ... Trong khu nghỉ đang rất nhiều khu nhà xây dở nên nó bụi và bẩn. Tối có trò đốt lửa trại nhưng chỉ với các đoàn lớn thôi.
Bác cứ cân nhắc thôi nhưng em nghĩ là không đáng công đi bác ạ ... Xin lỗi bác vì ném đá hội nghị làm bác cụt hứng

Smee april

Xe điện
Nếu đặt được phòng ở Vy thì nghỉ 1 đêm hoặc bác vọt lên HB cho nó dân tộc hẳn. Đi Kim Bôi cũng đến thế thôi, không có gì đặc biệt thú vị cả. Đường đi nói chung bình thường, không quá khó. Thịt thú rừng kể cả thật hay giả em đều không khuyên bác ăn (thật là em chả thấy ngon hay bổ béo gì hơn); thôi thì cứ gà nướng mật ong, chân giò chiên và lợn mán, xôi nếp, măng luộc chấm vừng ăn cho lành. Trẻ con có 1 cái bãi vui chơi với xích đu, đu quay chạy bằng cơm, chán phè. Rất nhiều côn trùng kiểu dĩn diếc ngứa ngáy vô cùng; đặc biệt với bọn trẻ (nếu quyết đi thì nên mang kem thoa chống côn trùng, vợt muỗi). Bể bơi thì to nhưng lát đá trơn tuột, bản thân em ngã oạch phát vừa ức, vừa ngượng. Các phòng tắm bố trí xung quanh bể ... tất nhiên là nó khai mù hic hic ... Trong khu nghỉ đang rất nhiều khu nhà xây dở nên nó bụi và bẩn. Tối có trò đốt lửa trại nhưng chỉ với các đoàn lớn thôi.
Bác cứ cân nhắc thôi nhưng em nghĩ là không đáng công đi bác ạ ... Xin lỗi bác vì ném đá hội nghị làm bác cụt hứng
Em nhất trí với cụ Độc DÃ. Xin nói thêm là: KB chỉ tàm tạm nếu bác đi từ sáng sớm lên tắm luôn cho đỡ khai. bể nhỏ dành cho gia đình thì bác phải đặt trước may ra mới còn. 3 năm nay em toàn phải đưa người thân - họ hàng đi lên đó vì mọi người yêu cầu nhưng em thề là em không dám thò chân xuống bể, mỗi lần mang đồ vào cho mọi người hoặc đón bọn trẻ con từ bể ra ngoài chơi em toàn phải nín thở hoặc bịt mũi.

Tặng cụ hai câu này ạ:

"Không đi không biết Kim Bôi
Đi về mới biết là ôi cả người" - Cái này là thơ bút tre gđ em sáng tác trên đường về. Cụ nhớ vodka em nhé.

amunike

Xe tăng
Gần Kim Bôi có cái V resort, cụ vào đấy cho lành ạh.
Đường xá thì như các cụ trên đã chỉ, đường ngon, hơi đèo dốc tí.

csan

Xe tải
Cụ đi đoạn gần đến Kim Bôi đường nhỏ nhiều trâu bò, và xe tải chở gỗ. Còn ngay cửa khu nghỉ có quán nhà sàn ăn cũng được.

SU31

Xe tải
Cám ơn tất cả các bác đã chỉ giáo,
Em đã mời vodka tất cả cá bác rồi nhé!
Mang tiếng là dân HN gốc mà em chưa đi tắm suối khoáng Kim Bôi bao giờ nên định cho cả nhà đi một chuyến xem nó thế nào,
Còn quanh HN thì chẳng biết đi chơi đâu cho nó hết 2 ngày cuối tuần nên mới chọn đi Kim Bôi. Hay là nhà em lại đi Tam Đảo vậy.

Chỉnh sửa cuối:

sleepdriver

Xe buýt
Ơ, em kiện cái, em chưa nhận được vodka của bác nhớ he he
Chua biết thì đi thử phát cũng được bác ạ ... hay cũng biết, dở (có thể không đến mức) cũng nên biết. Với lại cũng toàn là nhận xét cá nhân cả ... Hay bác book khách sạn nghỉ ở Hòa Bình cũng được. Tắm táp ở Kim Bôi xong thì về HB ngủ cũng ok.

chuot_bach

Xe tăng
Bác cần xem xét lại đường hoặc phương tiện đi nhé, chiều hôm thứ 6 vừa rồi,tranh thủ lúc trời hửng, em và bà xã rảnh rang lượm lên Kim Bôi chơi ( đi thám thính để còn cho F1 đi chơi), em đi đường láng hòa lạc đến lương sơn rẽ trái ( đường Bãi Chạo). đường đẹp tuy nhiên hơi nhỏ, mất khoảng 700m từ Lương Sơn rẽ vào đường tạm gọi là xấu, còn lại đường đẹp, vắng, nếu bác đi cẩn thận đúng luật, các đoạn cua góc khuất thì còi to để nếu có xe đi ngược lại còn biết, cảnh hai bên đường đẹp ( em và bà xã còn dừng xe xuống ngắm trời và núi - lãng mạn phết - cái đoạn mà mình đi xuống dốc nhưng nhìn xuống suối lại thấy nước chảy ngược lại mới hay chứ), tiếc là quên không mang máy ảnh đi, tuy nhiên đường đi phải qua 1 số ngầm, em đi đến cách V-resort có 1km phải quay lại ( nên ko đến được V-resort) vì ngầm đó nước ở ngầm cao hơn 50cm ( theo cột đo của ngầm), lúc em đứng đó chơi có một bác taxi Huyndai Gets vẫn phi qua được, gấu nhà em cứ khích em thử nhưng em không dám ( em đi Lac). Từ thứ 6 đến giờ trời cũng toàn mưa nên em cũng đang băn khoăn xem có nên đi đợt 2/9 này không ? Nếu đi chắc phải nghiên cứu đường khác? Trên đường về ghé chơi 1 quán cóc dọc đường,mua được gà đồi 85K /kg,chủ quán làm luôn miễn phí, chỉ việc mang về luộc), thu hoạch thêm được mấy cân măng tươi về luộc chấm muối vừng, vài quả bí ngô, tiếc là hôm đó chỉ có ông chủ quán ko có nhà, bà chủ không biết làm chứ không là vợ chồng em làm thêm cân thịt rắn nữa, rắn ráo thôi, thấy bà chủ đòi 200k/kg. Tính em hay lọ mọ nên cũng thấy hay hay.

sunriver

Xe tải
Có 2 phương án cho cụ nếu chọn đi Kim Bôi:
1/ Cụ chỉ đi V-resort: phòng ở thì có nhiều lựa chọn: biệt thự, nhà dân gian, phòng nghỉ, có nhà hàng ở trong đó luôn (đắt hơn ở ngoài) hoặc cụ ra ngoài ăn cũng ngon và rẻ. Dịch vụ thì có tắm bể bơi ngoài trời (miễn phí) và bể tắm nóng (mua vé), mát xa, chỗ chơi cho trẻ con thì hơi nghèo nàn.
2/ Vào khu suối khoáng Kim Bôi: có thể nghỉ ở khách sạn trong khu suối khoáng (phòng cũng tạm được), hoặc nghỉ ở nhà nghỉ bên ngoài. Ăn uống có nhà hàng ở trong hoặc ra ngoài ăn(có thịt thú rừng: thịt đông lạnh hoặc nuôi). Có bể bơi tắm tập thể và tắm riêng có mát xa (cong mát gần em ko biết có ko), không có chỗ vui chơi cho trẻ con.
Cả 2 chỗ cụ chỉ nên đi 1 ngày thôi.

An Dong

Xe điện
Các bác cho em hỏi là em định cho Gấu và F1 đi suối khoáng Kim Bôi 2 ngày thì ăn uống như thế nào(ăn món gì, ở nhà hàng nào,...)để tránh bị ăn thịt thú rừng rởm??? chương trình vui chơi cho F1 ở đó ra sao??
Em định đi đường Láng_Hòa Lạc rồi đến Lương Sơn rẽ trái đi Kim Bôi(Bãi Chạo-Bãi Lạng)có OK không? đường xá bây giờ có còn đẹp không?? cần lưu ý những gì trên đoạn đường này(trâu bò lợn gà...,dân làng có phi đột ngột từ trong ngõ ra đường không??)???em đi đường này từ năm 2000 nên bây giờ không biết là như thế nào nữa.
Bác nào đi Kim Bôi rồi cho em vài đường cơ bản với nhé, cám ơn các bác nhiều nhiều!
Cụ có hẳn hai ngày thì tội gì ở riêng Kim Bôi cho khổ.
Ngày 1, cụ vọt thẳng lên Mai Châu đưa F1 đi chơi bản Lác, tối nhảy lửa trại, tối ngủ nhà sàn
Ngày 2. Sáng sớm cụ lên đường về Kim Bôi tắm (tầm này các xe ở HN lên chưa kịp đông) nên cụ sẽ có cảm giác sạch sẽ hơn hẳn khi nghỉ ở đây. Cụ tắm đến gần trưa thì có thể nghỉ ngơi, ăn trưa ( nên đặt trước chứ không thì đông lắm), còn nếu có điều kiện cụ nên thưởng thức món cá sông tại TX Hòa Bình ( ở ngay trên cầu dẫn vào đập đấy cụ ạ).
Chúc cụ có ngày nghỉ bổ ích

NguyenChiVan

Xe tăng
kim bôi thì cũng đáng để đi cụ ạ đường đèo dốc vừa phải để trải nghiệm tay lái , từ bái lạng vào cách kim Bôi 13km đến ngã ba có cây vông to thì rẽ trái vì rẽ phải là đi dốc Cun .nước tắm rất trong vì mới được cải tạo giá vé là 60k người lớn 30k trẻ em phòng ngủ 400k loại TB ăn uống tai chỗ rất sạch và ngon phòng ăn khang trang . mùa hè vừa qua em đã cho gấu và f1 đi 3 lần cũng hài lòng cụ ạ.

Minhdung

Xe đạp
Hình như V-resort k phải có nước khoáng đâu ạ, còn Kim Bôi e cũng k rõ có nước là khoáng hay k nữa.

diepnh81

Xe tăng
E cũng đang định đi Kim Bôi vào 29-4 này, lịch trình e định đi HN - HB ngắm thủy điện, ăn trưa - chạy lên Kim Bôi, tắm táp, ăn uống, ngủ tối sáng 30 e đi lên Mộc Châu,chơi 1 hôm về Mai Châu và về HN, các cụ thấy lịch trình thế đc k0 ạ, Mộc Châu e đặt phòng rồi nhưng KB chưa biết nên đặt đâu, V resort nghe nói hơi đắt nên định ở ngoài, vào chơi với tắm thôi, các cụ cho e địa chỉ ăn, ngủ, nghỉ chơi đi ạ, em đi cả gia đình 2 cụ thân sinh, gấu và F1 đc 17 tháng tuổi ạ

KhươngDuy9395

Xe đạp
Cụ đi ô tô cứ đi quốc lộ 6 đến xuân mai, rồi theo đường Hồ chí minh đi thẳng tầm 40km đường ngon đẹp, rộng sẽ đến tt thanh hà(lạc thuỷ-hoà bình) rồi.Sau đó đi vào kim bôi từ ngã ba hàng đồi chạy thẳng khoảng 22km sẽ đến Suối khoáng.Đường xã ok! không có trâu bò gì mấy!Về mặt khách sạn ăn uống nghỉ ngơi nagy đây đều có, rất phù hợp! Cụ cứ yên tâm mà đi!

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Cụ đi ô tô cứ đi quốc lộ 6 đến xuân mai, rồi theo đường Hồ chí minh đi thẳng tầm 40km đường ngon đẹp, rộng sẽ đến tt thanh hà(lạc thuỷ-hoà bình) rồi.Sau đó đi vào kim bôi từ ngã ba hàng đồi chạy thẳng khoảng 22km sẽ đến Suối khoáng.Đường xã ok! không có trâu bò gì mấy!Về mặt khách sạn ăn uống nghỉ ngơi nagy đây đều có, rất phù hợp! Cụ cứ yên tâm mà đi!
OK,cụ . khoảng bao nhiều cây cụ nhỉ. Em đang định tranh thủ.