[Funland] Cho Em hỏi bác sĩ chữa bệnh hệ Tiêu hóa Giỏi ở Hà nội

newoner

Xe buýt
Cụ phải nội soi kỹ để tìm căn nguyên, ngoài ra cứ lá mơ lông ăn kèm như rau hàng ngày vừa rẻ lại rất hay đấy cccm ạ

Mợ Hường

Đi bộ
Loại rượu 135 này chỉ có hiệu quả với những trường hợp tăng nhu động ruột, tức là thể đại tiện phân lỏng. Vì nó có opioid là chất làm giảm co bóp của ruột. Với thể đại tiện phân táo là chủ yếu, nó sẽ không có tác dụng. Trong những trường hợp do viêm hoặc nhiễm khuẩn, nó sẽ làm tình trạng bệnh nặng hơn vì giảm nhu động ruột đồng nghĩa với lưu giữ vi khuẩn gây bệnh trong ruột lâu hơn, làm tăng nguy cơ nhiễm khuẩn hoặc làm tình trạng nhiễm khuẩn nặng hơn.
[

Mợ Hường

Đi bộ
Loại rượu 135 này chỉ có hiệu quả với những trường hợp tăng nhu động ruột, tức là thể đại tiện phân lỏng. Vì nó có opioid là chất làm giảm co bóp của ruột. Với thể đại tiện phân táo là chủ yếu, nó sẽ không có tác dụng. Trong những trường hợp do viêm hoặc nhiễm khuẩn, nó sẽ làm tình trạng bệnh nặng hơn vì giảm nhu động ruột đồng nghĩa với lưu giữ vi khuẩn gây bệnh trong ruột lâu hơn, làm tăng nguy cơ nhiễm khuẩn hoặc làm tình trạng nhiễm khuẩn nặng hơn.
Bác ơi em bị đại tràng co thắt thể tiêu chảy phân nát. Em bị viêm xung huyết hang vị nữa. Em dùng cái này được không hay tìm thuốc khác. Em uống Thuốc Tây hoài không khỏi. Em đang uống thuốc của Bvyhct tphcm cả tháng mà chưa thấy bớt. Xin bác tư vấn giúp em

B_M_T

Xe buýt
Em sắp tới cũng đưa người nhà lên chỗ bệnh viện Hưng Việt chỗ 34 Đại Cồ Việt khám đại tràng, có cụ mợ nào biết về bệnh viện này cho em xin ít thông tin ạ.

LX_060616

Xe buýt
Bác ơi em bị đại tràng co thắt thể tiêu chảy phân nát. Em bị viêm xung huyết hang vị nữa. Em dùng cái này được không hay tìm thuốc khác. Em uống Thuốc Tây hoài không khỏi. Em đang uống thuốc của Bvyhct tphcm cả tháng mà chưa thấy bớt. Xin bác tư vấn giúp em
Cụ đã nhờn thuốc tây thì em giới thiệu cụ viên ngậm chiết xuất thực vật (hiểu đơn giản là đông y cao cấp) em đã dùng và ổn định 1 năm nay

KFC

Xe tải
Bác nào có kinh nghiệm chữa chướng bụng đầy hơi ko ạ? Chia sẻ giúp em với nhé!

ntphuong0411

Xe buýt
99% nội soi dạ dày ở người trưởng thành sẽ có viêm xung huyết niêm mạc dạ dày, nên mợ không cần quá lo lắng nếu không có triệu chứng.
Hội chứng ruột kích thích là những rối loạn cơ năng củađại tràng, thế nên điều trị cái cần nhất là thay lổi lifestyle (lối sống) và cái này thì cần thời gian mợ ạ, thuốc chỉ hỗ trợ thôi và đừng kì vọng một vài tháng sẽ khỏi ngay

datinh

Xe container
99% nội soi dạ dày ở người trưởng thành sẽ có viêm xung huyết niêm mạc dạ dày, nên mợ không cần quá lo lắng nếu không có triệu chứng.
Hội chứng ruột kích thích là những rối loạn cơ năng củađại tràng, thế nên điều trị cái cần nhất là thay lổi lifestyle (lối sống) và cái này thì cần thời gian mợ ạ, thuốc chỉ hỗ trợ thôi và đừng kì vọng một vài tháng sẽ khỏi ngay
em bị đơi. dạng nặng. uống các kiểu chả khỏi.
nói điều này ra chắc ăn gạch dữ lắm. nhưng iem cứ nói. bệnh này đưa lá số tử vi cho thầy cao thủ là họ đọc ra :).
trên ls có 1 cung là Tật ách. dinh sao thái âm , thêm vài con thiên hư, bệnh phù... là bị chắc ròi !

Mợ Hường

Đi bộ
Dạ em cảm ơn bác. Em cứ bị cồn cào nóng rát thượng vị. Bụng sôi kêu lục bục ọc ọc. Xì hơi nhiều. Nằm ngủ thấy tức ngực nóng ruột gan. Nên làm cho em khó ngủ ngủ không sâu giấc. Sáng sớm dậy là bụng đã cồn cào vả đau bụng đi cầu ngay, phân nát màu nâu. Em không bị ợ hơi ợ chua hay nôn ói gì.nên Có lẽ em ăn không hấp thu được người mệt mỏi thiếu chất , em còn thiếu máu tim đập nhanh nữa. Em vẫn cố gắng vận động theo sức của mình dù nhiều khi mệt lắm. Em cảm thấy là cho dù là đồ ăn hay thuốc gì bụng em cũng chẳng hấp thu gì

Bồ hóng HN

Xe buýt
Khám chữa cái bệnh này mà không kiêng được bia rượu chất kích thích thì mút mùa mới khỏi. Mà thấy đơn thuốc nào cũng cần kiêng. Thôi em không kiêng được, chịu khó tốn giấy vệ sinh vậy.

datinh

Xe container
Dạ em cảm ơn bác. Em cứ bị cồn cào nóng rát thượng vị. Bụng sôi kêu lục bục ọc ọc. Xì hơi nhiều. Nằm ngủ thấy tức ngực nóng ruột gan. Nên làm cho em khó ngủ ngủ không sâu giấc. Sáng sớm dậy là bụng đã cồn cào vả đau bụng đi cầu ngay, phân nát màu nâu. Em không bị ợ hơi ợ chua hay nôn ói gì.nên Có lẽ em ăn không hấp thu được người mệt mỏi thiếu chất , em còn thiếu máu tim đập nhanh nữa. Em vẫn cố gắng vận động theo sức của mình dù nhiều khi mệt lắm. Em cảm thấy là cho dù là đồ ăn hay thuốc gì bụng em cũng chẳng hấp thu gì
trong khi chờ đợi thuốc men thì bác chịu khó uống nước khoáng. kim bôi. quang hanh. đảnh thạch... xịn nữa thì xài của ngoại nhập

cusao

Xe lăn
Em hay bị đau bụng mỗi khi xăng tăng, điện nước tăng, thanh toán tiền học, hóa đơn các loại...không hiểu dùng thuốc gì thì đỡ. Có người tư vấn dùng vài viên bít coi hay lu na...mà em tìm mãi chưa thấy có ở hiệu thuốc

Mợ Hường

Đi bộ
Em bị đại tràng co thắt thể lỏng, phân nát chứ không sống. Vậy em uống men vi sinh có phù hợp với em không hay hợp với người bị thể táo, xin các bác tư vấn giúp em với

benoir_tran

Xe đạp
Em bị Viêm đại tràng cách đây hơn 2 năm , nội soi và khám + uống thuốc khoa Tiêu hóa - Bệnh viện Bạch Mai 1 năm không khỏi ( năm 2017 ) .
Năm 2018 và 2019 toàn uống thuốc đông y và cao cũng không khỏi
Giờ em muốn tìm bác sĩ Tiêu hóa giỏi để : nội soi - khám - kê đơn trực tiếp . Các cụ biết bác sĩ nào ở Hà nội Giỏi trực tiếp nội soi và kê đơn tư vấn giúp em với ah.
Em không bia, rượu, cafe mà bệnh này khó chữa quá, Em cảm ơn các cụ nhiều ah !
Bác sĩ Đào Văn Long- viện nghiên cứu đào tạo gan, mật và tiêu hóa- bệnh viện đa khoa hoàng long- Tòa VCCI số 9 Đào Duy Anh

Vitamin gogo

Xe buýt
Mình bị trào ngược dạ dày, ợ hơi, trào dịch lên họng, các cụ có thuốc có thày chia sẻ với mình

Mũi tên bạc

Xe container
Bị đại tràng trừ trường hợp cấp tính chứ em thấy khó khỏi lắm. Uống nhiều thuốc, nhiều thầy, ... chả có tác dụng gì đâu. Cụ nào khỏi được em mừng cho cụ đó!

OF mình có cụ Vau Hoi là TS. BS. chuyên ngành tiêu hoá ở BV Bưu điện, các cụ qua đấy mà khám.