[Luật] Cho e là lái mới hỏi về làn đường

laimoi10

Xe đạp
Em đi ở đường có 3 làn ở đường 5 làn ngoài cùng bên trái xe con,ở giữa xe tải.bên phải ngoài cùng xe moto vậy khi em đi xe con em đến ngã tư em cứ đi thẳng làn xe con nếu có vạch kẻ đuờng vừa đi thẳng và rẽ trái thì đến ngã tư gặp đèn đỏ đi thẳng&đèn xanh rẽ trai thì em vẫn dừng ở làn bên trái ngoài cùng đấy thế là vẫn đúng luật đúng không các ace,các ace cho ý kiến nhé

rebels

Xe điện
Em đi ở đường có 3 làn ở đường 5 làn ngoài cùng bên trái xe con,ở giữa xe tải.bên phải ngoài cùng xe moto vậy khi em đi xe con em đến ngã tư em cứ đi thẳng làn xe con nếu có vạch kẻ đuờng vừa đi thẳng và rẽ trái thì đến ngã tư gặp đèn đỏ đi thẳng&đèn xanh rẽ trai thì em vẫn dừng ở làn bên trái ngoài cùng đấy thế là vẫn đúng luật đúng không các ace,các ace cho ý kiến nhé
Khồng khồng! Lúc này cụ phải tuân theo đèn nhóe. Cụ thể là không được cản trở các xe đang rẽ trái,

laimoi10

Xe đạp
Thế xin hỏi a rebel xinh ra vach ke duong lam gi vay

laimoi10

Xe đạp
Thế nếu sang làn giữa thì có phải là mình đi vào làn xe tải không,nếu thế nó sẽ bắt lỗi đi vào làn xe tải a ,với cả tự nhiên chả dại gì phải đổii hướng vào làn xe tải các ace với cả a rebel cho ý kiến tiếp

Chỉnh sửa cuối:

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu.
1. Hiệu lệnh của những người điều khiển giao thông;
2. Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3. Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
4. Vạch kẻ đường.

laimoi10

Xe đạp
Thứ tự hiệu lực của hệ thống báo hiệu.
1. Hiệu lệnh của những người điều khiển giao thông;
2. Tín hiệu đèn hoặc cờ;
3. Hiệu lệnh của biển báo hiệu;
4. Vạch kẻ đường.
Nhưng ý muốn nói đến ngã tư có vạch kẻ đường đi thẳng và rẽ trái nó in trước thì phải thực hiện trước đèn có hiệu lực mạnh hơn nen khi đến đầy mới dừng chứ.thì có phải thành ra sẽ vẫn đi thẳng ở làn xe con không xong đến đèn đỏ thì vẫn phải dừng tại đấy không.VỚi cả nếu không vạch kẻ đường thành ra kẻ cũng như không a hả bác

laimoi10

Xe đạp
cụ phải tuân chỉnh theo hiệu lệnh của hệ thống biển báo ,đèn tín hiệu ,hiệu lệnh của người điều khiển gt nếu có và vạch phân làn cứ áp dụng đúng đường mà chiển thôi
Nhưng em muốn hỏi bác cụ thể như bác gặp trường hợp này thì bác đi thế nào

laimoi10

Xe đạp
cụ đi xe con thì cụ đi đúng làn xe con đến chỗ đèn xanh đèn đỏ .nếu cụ đi thẳng mà đèn đỏ thì cụ phải dừng lại đến khi đèn bật màu xanh cụ mới được đi thẳng nếu chỗ đó cụ muốn rẽ trái mà có biển báo cho phép rẽ trái mà đèn tín hiệu hiện màu xanh thì cứ thế mà chiển
Vang em cũng nghĩ như bác ợ,đi như thế kể cả khi có đèn rẽ trái và đi thẳng riêng đúng không ợ

royal12

Xe tải
Nhưng em muốn hỏi bác cụ thể như bác gặp trường hợp này thì bác đi thế nào
bác đi như sau: khi chưa đến ngã 4, bác cứ đi làn bên trái thoải mái, khi gần đến ngã tư (nhớ là gần đến nhé), bác phải nhìn hiệu lệnh của đèn. nếu làn ngoài cùng có đèn rẽ trái xanh mà bác muốn đi thẳng thì bác phải chuyển làn đứng vào làn đi thẳng để không cản trở xe rẽ trái. Nếu bác đứng trong làn ngoài cùng mà đèn rẽ trái bật xanh thì bác sai luật. XXX đứng bên kia ngã tư sẽ đợi bác đấy. HN rất nhiểu đường như thế

Số 29 Phố Lộc, P. Xuân Đỉnh, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Website
phimcachnhiet.com.vn
E nghĩ nếu cụ đi thẳng thì vẫn ở làn đường xe con chứ ạ, vì rẻ trái có ưu tiên đi trước đâu, khi đèn xanh ai đi thẳng cứ đi, ai rẻ trái cứ đi thôi ạ

zeromax

Xe hơi
bác đi như sau: khi chưa đến ngã 4, bác cứ đi làn bên trái thoải mái, khi gần đến ngã tư (nhớ là gần đến nhé), bác phải nhìn hiệu lệnh của đèn. nếu làn ngoài cùng có đèn rẽ trái xanh mà bác muốn đi thẳng thì bác phải chuyển làn đứng vào làn đi thẳng để không cản trở xe rẽ trái. Nếu bác đứng trong làn ngoài cùng mà đèn rẽ trái bật xanh thì bác sai luật. XXX đứng bên kia ngã tư sẽ đợi bác đấy. HN rất nhiểu đường như thế
em đồng quan điểm, khi đi bthg thì theo làn xe, khi đến ngã tư đèn xanh đỏ thì theo làn đèn, nó có kẻ vạch vôi trắng trên mặt đường ấy ạ.

zeromax

Xe hơi
E nghĩ nếu cụ đi thẳng thì vẫn ở làn đường xe con chứ ạ, vì rẻ trái có ưu tiên đi trước đâu, khi đèn xanh ai đi thẳng cứ đi, ai rẻ trái cứ đi thôi ạ
đây là cụ đi 2 đèn cùng xanh thôi ạ, nếu thẳng đỏ, rẽ xanh, cụ đi thẳng mà đứng lại thì qua ngã tư lại đứng lại tiếp (mấy chú XXX rất vui vì cụ về đội của các anh ạ :P)

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
cụ đứng đấy là cản trở xe khác rẽ trái, là vi phạm đấy nhé

laimoi10

Xe đạp
THế cho em hỏi tại sao thế việc gì phải sinh ra vạch kẻ đường đi thẳng và rẻ trái ở chỗ làn bên trái ngoài cùng làm gì hả các bác

laimoi10

Xe đạp
vậy ạ, e cứ tưởng nếu làn nào vẫn đi làn đó trừ rẻ phải thì xe máy mới dồn sang làn xe tải chứ,hic. thanks cụ nhé
Mà bác ntechfilm ơi bác đi nhiều rồi mà chắc chưa bị xxx gọi ở các đoạn này với cả có kinh nghiệm chắc đi như bác nói chưa bị gì bao giờ sao bây giờ bác lại dao động vậy

laimoi10

Xe đạp
cụ đứng đấy là cản trở xe khác rẽ trái, là vi phạm đấy nhé
ah bác ơi thế bác bảo vi phạm là vi phạm theo luật giao thông hay theo thông tư hay văn bản nào không ợ.với cả bác cho hỏi sao lại có vạch kẻ đường đấy mà không áp dụng được ợ.ý em muốn hỏi vi phạm là vi phạm kiểu gì ý a

Chỉnh sửa cuối:

royal12

Xe tải
ah bác ơi thế bác bảo vi phạm là vi phạm theo luật giao thông hay theo thông tư hay văn bản nào không ợ.với cả bác cho hỏi sao lại có vạch kẻ đường đấy mà không áp dụng được ợ.ý em muốn hỏi vi phạm là vi phạm kiểu gì ý a
theo em, cụ dùng gúc gồ, search mấy cái thông tư nghị định quy định về chỉ dẫn, biển báo, hiệu lệnh... khi lưu thông trên đường về rồi bỏ ra khoảng 1 ngày là ra hết, đỡ phải hỏi nhiều cụ ạ

laimoi10

Xe đạp
theo em, cụ dùng gúc gồ, search mấy cái thông tư nghị định quy định về chỉ dẫn, biển báo, hiệu lệnh... khi lưu thông trên đường về rồi bỏ ra khoảng 1 ngày là ra hết, đỡ phải hỏi nhiều cụ ạ
Dạ cám ơn bác nhưng trong luật thì không nói chi tiết cái này nói ra để nói chi tiết bác ạ,bác thử đọc mà xem cái chính nói đây để ace bàn bạc để xem đi cho hợp lý an toàn mà cũng ko bị xxx vịn;À với cả theo em thì cứ đi theo vạch rồi nhưng nhà em nhiều người cứ cãi em là đi kiểu ra giữa đường nên em xem có nhiều người đồng tình với em không ạ,vì ở đây có nhiều bác có nhiều kinh nghiệm đường trường rồi mà(còn lý thuyết thì em rõ)

laimoi10

Xe đạp
Mà em muốn hỏi những ai đi giống em có bị csgt vịn đểu không,và cãi thế nào ý các bác ợ.với cả nhiều người đi giống em không,lúc nãy có 1 bác cùng quan điểm với em rồi ợ,còn lạ thay đa số đều nói khác em,em vẫn muốn trưng cầu ý kiến tiếp xem tỷ lệ thế nào ạ.Nên rất mong ai qua thớt của em thì cứ cho ý kiến giúp em nhé.À với cả bác royal em thấy tham gia diễn đàn cũng lâu rồi thế chắc cũng đi lâu bác thử cho ý kiến của bác xem ah