Cho e hỏi về bảo dưỡng điều hòa

lekhoa78

Xe tải
E đang chạy Pre và có 1 số câu hỏi về điều hòa mong các cụ tư vấn:
1- Điều hòa có phải bảo dưỡng định kỳ không ạ - bao lâu 1 lần?- hay nếu thấy nó vẫn mát thì không cần bảo dưỡng.
2- Nếu bảo dưỡng vệ sinh điều hòa xe Pre thì bão dưỡng những bộ phận nào ạ?
3- Nếu phải bảo dưỡng thì các cụ giới thiệu cho nhà e 1 vài địa chỉ tốt, uy tín với ạ

Thanks các cụ tư vấn.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
1- Điều hòa có phải bảo dưỡng định kỳ không ạ - bao lâu 1 lần?- hay nếu thấy nó vẫn mát thì không cần bảo dưỡng.
+ Nó là một hệ thống kín nên thực ra cũng không có gì để "bảo dưỡng" trừ trường hợp dàn lạnh bị bẩn tắc do hay lấy gió ngoài mà lại không có lọc gió cabin, hoặc tắc lọc gió cabin. Sau độ 2 năm chạy thì độ lạnh không sâu do phin lọc gas đã bị hết sức chứa chất bẩn, khi này cần thay gas, thay dầu lạnh, thay phin lọc gas

Vệ sinh dàn lạnh, dàn nóng . .

3- Nếu phải bảo dưỡng thì các cụ giới thiệu cho nhà e 1 vài địa chỉ tốt, uy tín với ạ
Cụ xem trên chợ trời hay các box có kinh nghiệm của mọi người đấy
Thanks các cụ tư vấn.[/QUOTE]

trienchieu12

Xe tăng
Cụ gặp cụ Vietvoiz khẩn trương, ngon, bổ ,rẻ

lekhoa78

Xe tải
+ Nó là một hệ thống kín nên thực ra cũng không có gì để "bảo dưỡng" trừ trường hợp dàn lạnh bị bẩn tắc do hay lấy gió ngoài mà lại không có lọc gió cabin, hoặc tắc lọc gió cabin. Sau độ 2 năm chạy thì độ lạnh không sâu do phin lọc gas đã bị hết sức chứa chất bẩn, khi này cần thay gas, thay dầu lạnh, thay phin lọc gas

Vệ sinh dàn lạnh, dàn nóng . .

Cụ xem trên chợ trời hay các box có kinh nghiệm của mọi người đấy
Thanks các cụ tư vấn.
[/QUOTE]

Cảm ơn cụ Vietvoi, em thấy chữ ký cụ rồi ạ. Cụ cho e xin đụa chỉ gara cụ hay số dây thép của cụ để e qua cụ kiểm tra giúp ạ. Xem e đi 4 năm rồi mà chưa động chạm gì đến điều hòa. Thanks cụ lần nữa

bacnv

Xe buýt
Hôm trước em mang xe ra gara ( xe Maz 323 - 2003) để bảo dưỡng, ga ra kiểm tra xong bảo không sao( đo nhiệt độ). Em bảo tháo lọc gió để vệ sinh thì thấy các chú chui vào xong bảo không tháo được ( hình như là không có, hay nó khép kín bên trong). Không hiểu dư nào, xin ý kiến của bác Vietvoiz ạ ^:)^.

Nha_Sy

Xe tải
cụ Vietvoiz cho địa chỉ e qua sửa điều hòa, dạo này chẳng mát tý gì

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Hôm trước em mang xe ra gara ( xe Maz 323 - 2003) để bảo dưỡng, ga ra kiểm tra xong bảo không sao( đo nhiệt độ). Em bảo tháo lọc gió để vệ sinh thì thấy các chú chui vào xong bảo không tháo được ( hình như là không có, hay nó khép kín bên trong). Không hiểu dư nào, xin ý kiến của bác Vietvoiz ạ ^:)^.
"Chuyên môn của em là nhậu, ngày nào cũng có bia riệu trong máu nên ăn nói lăng nhăng lắm. cho nên mai em hỏi chú thợ cả xong rồi chả nhời bác nhá :D

cụ Vietvoiz cho địa chỉ e qua sửa điều hòa, dạo này chẳng mát tý gì
Nhà cháu cư ngụ ở đây kính cụ giá lâm