Cho E hỏi về ballast xenon tí

hoangtunamtan

Xe buýt
Em thì em có ý kiến như thế này
Ballast tốt hay không tốt thì nó còn phụ thuộc vào bóng đèn nữa các cụ ợ

Ballast hay còn gọi là chấn lưu điện tử, nó có chức năng chuyển nguồn điện 1 chiều (đối với oto) sang nguồn điện xoay chiều tần số rất cao trên 40kHz và ở điện áp hàng kV. Nó tự mồi đèn sáng bằng chế độ khởi động nóng và cho hiệu suất sáng rất cao, tần số càng cao thì luxmen phát ra càng lớn. Với ballast, khi hoạt động thì nó tỏa nhiệt chính là do chuyển mạch của fet và hoạt động của IC trong đó cùng nhiều linh kiện điện tử bán dẫn khác. Thông thường nhiệt độ trên EB (elestronic ballast) khoảng dưới 80 độ, sờ vào không bị bỏng tay

Muốn ballast đỡ nóng chỉ có 1 cách duy nhất là lắp phối hợp giữa ống đèn và ballast cùng loại công suất và cùng hãng sản xuất. Nên dùng cả bộ như philips hoặc osram hoặc denso,..., lý do là vì điện áp hoạt động trên 2 đầu ống đèn của các hãng khác nhau là khác nhau và dòng phóng điện cũng khác nhau, chế độ khởi động khác nhau sẽ không tốt làm giảm tuổi thọ của chấn lưu điện tử và ống đèn.

hoangtunamtan

Xe buýt
Trong trường hợp các cụ dùng bóng đèn và ballast của 2 hãng khác nhau thì chọn loại ống đèn có công suất phù hợp với ballast thì sẽ không bị nóng ballast, nhưng lúc này thì hiệu suất của bộ đèn không đạt được như thiết kế ban đầu của hãng đâu các cụ ạ

hoangtunamtan

Xe buýt
Ống đèn HID hoạt động rất khắc nghiệt không giống như các loại đèn sợi đốt bình thường, nó có 2 điện cực anot và catot trong môi trường khí hiếm, muốn đèn sáng phải mồi được đèn và cấp điện áp và dòng điện phù hợp để ống đèn đạt công suất theo thiết kế.

Amthanh5.1

Xe máy
Nóng do nó cung cấp cường độ nguồn điện bóng. Nóng cũng k sao nhưng đừng ra khói là được

speedo

Xe hơi
cuong_black nói:
Các cụ chả giữ ý gì cả.box này là box kỹ thuật,để tư vấn chia sẻ kinh nghiệm.bọn em báo giá ở đây để các bác min mod xì lốp xe à.
Ballast Denso có lắp dc với bóng H11 ko cụ ? Em xem thì hình như ko có. Nếu ko thì dùng loại nào ngon hả cụ ? Em ké tí thêm là nếu lắp 55w vào projector thì có sợ nóng quá ko? Xe em Mazda 3 2011.

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Ballast Denso có lắp dc với bóng H11 ko cụ ? Em xem thì hình như ko có. Nếu ko thì dùng loại nào ngon hả cụ ? Em ké tí thêm là nếu lắp 55w vào projector thì có sợ nóng quá ko? Xe em Mazda 3 2011.
Lắp được cụ ạ.Nó có phần giắc chuyển để nối tiếp giữa bóng và balats.Cái này bên cháu vẫn lắp thường xuyên và rất ok ạ.Nếu lắp 55w vào thì đương nhiên là nhiệt độ cao hơn và làm giảm tuổi thọ của bi.Vì hàng OEM khởi động chậm nên mới phải dùng đến 55w giúp việc khởi động nhanh hơn.Nếu điều kiên kinh tế không ngại thì cứ denso mà dùng cụ ạ.

wallbio

Xe buýt
Em hỏi cái, so sánh giữa balast Matshushi.ta với Denso thì thế nào ah: về ánh sáng, thời gian lên, độ bền ?
E cảm ơn các cụ trước ah

OmegaO9

Xe container
Muốn ballast đỡ nóng chỉ có 1 cách duy nhất là lắp phối hợp giữa ống đèn và ballast cùng loại công suất và cùng hãng sản xuất.
Trong trường hợp các cụ dùng bóng đèn và ballast của 2 hãng khác nhau thì chọn loại ống đèn có công suất phù hợp với ballast thì sẽ không bị nóng ballast, nhưng lúc này thì hiệu suất của bộ đèn không đạt được như thiết kế ban đầu của hãng đâu các cụ ạ
.Cụ nhầm rồi ạ,
cụ để ý xem các hãng có bao giờ dùng Ballast và bóng đèn cùng 1 loại không,điều quan trọng là công suất thôi ạ,như các loại xenon thông thường giờ vẫn là 35 W.Còn các hãng xe toàn lắp ballast 1 loại,bóng 1 loại mà thôi.Cái đó chả ảnh hưởng gì cả,như là cụ dùng chấn lưu của Philips mà lắp đèn tuýp của Rạng Đông vậy thôi.
Em lấy ví dụ :Honda Civic 2.0 ,CRV 2.0 Ballast Mitsubishi;bóng D2R và D2S Philips.
Porsche Cayenne dùng Ballast Valeo,bóng Philips D2S.
Audi Q5-Q7 Ballast Valeo,bóng Osram hoặc Philips

cuong_black

Xe buýt
Website
cuongblack-auto.com.vn
Em hỏi cái, so sánh giữa balast Matshushi.ta với Denso thì thế nào ah: về ánh sáng, thời gian lên, độ bền ?
E cảm ơn các cụ trước ah
Về cơ bản đều là hai loại balats của nhật,nhưng denso về cường độ sáng trên cùng 1 bóng dèn cao,về tuổi thọ thì như kinh nghiệm của em thì denso vẫn tốt hơn ạ, từ ngày lắp đến giờ cũng chưa thấy cụ nào phải bảo hành ạ.
.Cụ nhầm rồi ạ,
cụ để ý xem các hãng có bao giờ dùng Ballast và bóng đèn cùng 1 loại không,điều quan trọng là công suất thôi ạ,như các loại xenon thông thường giờ vẫn là 35 W.Còn các hãng xe toàn lắp ballast 1 loại,bóng 1 loại mà thôi.Cái đó chả ảnh hưởng gì cả,như là cụ dùng chấn lưu của Philips mà lắp đèn tuýp của Rạng Đông vậy thôi.
Em lấy ví dụ :Honda Civic 2.0 ,CRV 2.0 Ballast Mitsubishi;bóng D2R và D2S Philips.
Porsche Cayenne dùng Ballast Valeo,bóng Philips D2S.
Audi Q5-Q7 Ballast Valeo,bóng Osram hoặc Philips
Cụ nói chý lý ạ.Vodka cụ cái !

hoangtunamtan

Xe buýt
Ballast có thông số công nghệ ballast như: điện áp vào, dòng vào, hệ số công suất nếu có, sóng hài, tần số hoạt động
Ống đèn có thông số công nghệ ống đèn như: điện áp hoạt động trên đèn, dòng đèn, hiệu suất sáng
đèn xe ô tô cho phép lắp lẫn với các ballast và ống đèn có công nghệ tương đương nhưng nếu lắp ko đúng sẽ giảm tuổi thọ

Còn chấn lưu philip có thông số công nghệ khác ballast rạng đông nên đèn có tuổi thọ cao và hiệu suất sáng tốt khi sử dụng đồng bộ ko lắp linh tinh giảm tuổi thọ đèn

Zippo0087

Xe hơi
Rổ giá cụ thể thế nào bác ơi

phuocnh

Xe tải
Bên em có cung cấp bóng xenon và balat cho tất cả các dòng xe hiện nay. Rất hân hạnh được phục vụ các bác. Chúc bác các sức khỏe thành công.

Xe xitec

Xe hơi
Lắp được cụ ạ.Nó có phần giắc chuyển để nối tiếp giữa bóng và balats.Cái này bên cháu vẫn lắp thường xuyên và rất ok ạ.Nếu lắp 55w vào thì đương nhiên là nhiệt độ cao hơn và làm giảm tuổi thọ của bi.Vì hàng OEM khởi động chậm nên mới phải dùng đến 55w giúp việc khởi động nhanh hơn.Nếu điều kiên kinh tế không ngại thì cứ denso mà dùng cụ ạ.
Cụ báo giá cho e bộ ballart denso và chuyển giắc lắp cho bóng 9005 với!

nấm thối

Đi bộ
Các bác cho em hỏi chút lên dùng bộ xenon philip hay loại nào ạh và dùng loại bao nhiu k ánh sáng thì hợp lý ạh em cảm ơn xe em xe k3

baygiodulao

Xe buýt
E vào hóng hớt để biết thêm.

Denledoto.com

Xe tăng
Số 183 Đình Thôn- Cạnh SVĐ Mỹ Đình-Hà Nội
Cụ báo giá cho e bộ ballart denso và chuyển giắc lắp cho bóng 9005 với!
cụ mua dc chưa ạ

Các bác cho em hỏi chút lên dùng bộ xenon philip hay loại nào ạh và dùng loại bao nhiu k ánh sáng thì hợp lý ạh em cảm ơn xe em xe k3
Cụ dùng hàng Aozoom là ok rồi,Philips dc cái thương hiệu chứ độ sáng xêm nhau thôi mà chi phí quá cao 5tr5 cụ làm dc bộ Bixenon hàng tốt

E vào hóng hớt để biết thêm.
cụ độ cho xe gì ạ"

Tigerforce

Xe điện
Các cao nhân cho em hỏi.ballats denso 35w có lắp bóng chân HB3 k ạ.e lắp vào cos.k bít ntn.
lắp thì ok nhưng bác phải có dây chuyển từ chân d2 sang chân h. or phải hàn lại giắc cắm.