cho e hỏi lần đầu đi quảng Ninh sáng 30/4

buffalo

Xe tăng
Lần đầu ra đường mà bác đã hỏi cách phòng chống thế thì nguy hiểm lắm..cừ từ mà đi bác ạ, khắc đi khắc đến :D

khoai_laixe

Xe tải
Vâng thế mới là lần đầu chứ cụ. E lướt 1 lần rồi thì hỏi làm gì hả cụ.

hungcan82

Xe tải
Thêm tý nữa cho cụ ngoài ý kiến là đi đúng biển, đúng làn, cụ mà qua Cẩm Phả thì cẩn thận tất cả cái trên, xxx Cẩm Phả chuyên đi dọc đường bắt chứ ko đứng một chỗ đâu. nói chung là cứ theo biển mà chiến thôi.

huyta

Xe buýt
Đường 18 đi QN này em thấy biển giả đầy đủ đấy, o có bẫy chỉ có mấy đoạn Sao đỏ,phả lại đường nhỏ vạch liền đi ko đc vội, còn lại cứ tà tà theo biển là OK. Em 1 năm đi yên tử, Hạ long 1-2 lần thui nhưng đi vô tư. Chúc cụ lên đường bình an .

chuoi9laixe

Xe hơi
Nếu cụ đi đường Bắc Ninh Phả Lại thì lưu ý sau:
Chạy đường 1 từ cầu Thanh Trì sang Bắc Ninh cụ chạy dưới 80 thôi,xxx Bắc Ninh hay làm ở đoạn rẽ Nội Bài xuống.
Rẽ đường 18 Bắc Ninh cụ chú ý biển đông dân cư và vạch liền đoạn Phố Mới và qua KCN Quế Võ.
Qua cầu Phả Lại là có biển 50 ngay,xxx rất hay bắt quá tốc độ và đè vạch đoạn này.
Về đến Sao Đỏ cụ chú ý vạch,có 2biển 60 và 40 gần nhau,xxx đoạn này lúc nào cũng làm.
Sang đến Quảng Ninh cụ nhớ để ý biển báo và vạch nhé,đặc biệt là đoạn Uông Bí - Hạ Long đang làm nên biển báo lung tung lắm,cụ để ý xe trước họ chạy thế nào mà chạy theo nhé.
Đặc biệt là cụ đừng uống bia rượu,đợt này xxx QN đo nồng độ cồn gắt lắm.

usernames78

Xe buýt
xem ra dân 36 phố giờ hiểu biết kém nhể, sáng sáng ngủ dậy là chỉ biết mỗi cái bầu trời của 36 phố, hèn gì văn hóa tụt hậu, e k biết cụ chủ bao nhiêu tuổi rồi mà đến bước chân ra đường cũng k biết gì cả thế này e nghĩ xem lại văn hóa và tư duy quá

dung37c1

Xe tăng
Cứ bắt đầu qua cầu Thanh trì là cụ phải cẩn thận rồi, đặc biệt là đường QL 18 hì phải đúng luật chứ sơ xểnh tí là ăn đạn ngay đấy.
muốn nhanh thì phải từ từ, rời hà nội thì chớ vội làm chi

khoai_laixe

Xe tải
xem ra dân 36 phố giờ hiểu biết kém nhể, sáng sáng ngủ dậy là chỉ biết mỗi cái bầu trời của 36 phố, hèn gì văn hóa tụt hậu, e k biết cụ chủ bao nhiêu tuổi rồi mà đến bước chân ra đường cũng k biết gì cả thế này e nghĩ xem lại văn hóa và tư duy quá
Mạn phép cụ e năm nay 36 ah. Nói đến lượn thì e lượn khá nhiều từ đất mũi cà mau lên địa đầu tổ quốc. Nhưng đó là hồi mới ra trường. Và đi xe đò. Mình chả cầm lái chỉ ngồi sau và ngủ lúc nào nghỉ thì xuống hái hoa, châm điếu thôi, chứ bg ra đường lắm thứ quá. Mà e có mấy khi đi tỉnh đâu mà biết đc. Cụ cứ trêu em.
Nhớ hồi còn bé học cấp 1, cấp 2 gì đó cứ đến hè thấy anh em bạn bè lũ lượt về quê thấy háo hức lắm... Nào là tắm sông, leo núi đồi, vvv..vv mà mình cứ tha thẩn cùng anh em ở xóm nào là chơi chun, bắn bi, quay,, thả diều.... Cũng thấy ko đc phong phú như các anh em có quê ở các tỉnh nhỉ. Nói thế để các cụ hiểu e từ bé sinh ra và loanh quanh luẩn quẩn ở Hn. Từ hồi lấy xe mới hay lọ mọ tìm hiểu, khổ là cái đg đi Hạ long e chưa tự cầm lái bao giờ nên hơi bỡ ngỡ thôi.

Jolie0279

Xe hơi
Từ HN - HL đi qua lối rẽ Yên Tử nhìn bên trái có một cái lều tranh xxx hay bắt lỗi đè vạch chỗ cái cầu nhỏ và cũ kỹ,các cụ đi để ý có một thằng chim lợn đứng trên cầu gọi điên báo biển số xe chèn vạch.1 lần năm 2010 em bị dính lỗi chèn vạch ở đấy vì chúng nó cài cắm một con xe tải giả vờ chết máy trên cầu thế là mình tránh xe tải tạt về bên trái đè vạch y như rằng bị vẫy,em cãi là vì vướng xe tải 1 thằng lấy xe máy đèo em quay lại cầu thì chẳng có cái xe tải nào ở đó nó chạy đâu mất tiêu rồi ạ.chúng nó còn bốc phét là có cắm camera ở đấy nhung thực ra ko có mà chỉ là 1 thằng ngồi trên xe máy gọi điện báo số xe.các cụ phải cảnh giác ko là mất tiền oan đấy.

chuoi9laixe

Xe hơi
Từ HN - HL đi qua lối rẽ Yên Tử nhìn bên trái có một cái lều tranh xxx hay bắt lỗi đè vạch chỗ cái cầu nhỏ và cũ kỹ,các cụ đi để ý có một thằng chim lợn đứng trên cầu gọi điên báo biển số xe chèn vạch.1 lần năm 2010 em bị dính lỗi chèn vạch ở đấy vì chúng nó cài cắm một con xe tải giả vờ chết máy trên cầu thế là mình tránh xe tải tạt về bên trái đè vạch y như rằng bị vẫy,em cãi là vì vướng xe tải 1 thằng lấy xe máy đèo em quay lại cầu thì chẳng có cái xe tải nào ở đó nó chạy đâu mất tiêu rồi ạ.chúng nó còn bốc phét là có cắm camera ở đấy nhung thực ra ko có mà chỉ là 1 thằng ngồi trên xe máy gọi điện báo số xe.các cụ phải cảnh giác ko là mất tiền oan đấy.
cái này là từ lâu lắm rồi đúng k cụ? giờ thì đoạn này có biển đông dân cư và vạch liền, cụ đi để ý là ok thôi ạ

chuoi9laixe

Xe hơi
Cụ đi QN cần thông tin gì thì ới em nhé,0912659965

Mori

Xe buýt
Hôm đó cụ nhớ dán logo để em dễ nhận nhé, xuống đó cụ và em off chui phát.;)

khoai_laixe

Xe tải
Báo cáo các cụ. E vừa về đến Hn. Đúng như các cụ đã nói thì đi đúng tốc độ, tuân thủ vạch kẻ đg thì chả sợ bố con thằng nào cả. Cả đi lẫn về e gặp khoảng tầm hơn chục chốt xxx. Nhưng các chú chỉ nhìn e âu yếm thôi ah.. Có đoạn qua cầu phả lại. Cả đoàn đang bon bon đi thì có khoảng 3-5 xe vượt và .... Đều bị các chú xxx hỏi thăm...

Xin cám ơn các cụ 1 lần nữa ah...