cho e hỏi lần đầu đi quảng Ninh sáng 30/4

khoai_laixe

Xe tải
30/4 e định làm chuyến Quảng Ninh. e chưa đi đường đó bao giờ seach map thì ok là đg đi bắc ninh xong rẽ phả lại đi Ql 18 là đến nhưng ko biết trên đg có nhiều bẫy sai làn, vượt phải hay đại loại gì ko ah. vì e cả năm cả đời e chỉ loanh quAnh 36++ phố phường chứ chả bg đi tỉnh cả...

các cụ giúp e đi thì nên đề phòng và chuẩn bị những gì ah.,

cám ơn các cụ trước ah

chuot_bach

Xe tăng
không biết cụ định đến chỗ nào Quảng Ninh ( em dự 30/4 thì chắc xuống đến Hạ Long thôi), đường nhiều cạm bẫy lắm đó nên cụ hết sức lưu ý tuân thủ tốc độ và vạch kẻ đường. Em chỉ nhắc cụ những chỗ nào hơi khó quan sát biển thôi nhé. Đoạn Hà Nội - Bắc Ninh - rẽ đi Phả Lại nói chung đến Phả Lại có nhiều xxx nhưng làn đường và khu đông dân cư đều rõ cả, cụ phải chịu khó quan sát là được. Qua cầu Phả Lại lưu ý một đoạn dài vạch liền( nhưng bây giờ cũng mờ nhiều rồi) và đoạn này hay bắn 50 , đoạn Chí Linh Sao Đỏ cũng hay bắn, sang đến đất Quảng Ninh thì cụ lưu ý đoạn Đông Triều, đường tránh Mạo Khê, từ Uông Bí đi đến Hạ Long đặc biệt để ý biển 40. Nói chung tính sơ sơ cũng tầm trên 10 trạm, nếu cụ sang Hòn Gai đến Cẩm Phả còn phải lưu ý nhiều nữa như ở Hòn Gai xxx hay ngồi trong xe U-oát bắn ....

chuot_bach

Xe tăng
Vâng, tại cụ hỏi phải đề phòng gì chứ như em tuần 2 lần chạy Hà Nội - Cẩm Phả - Hà Nội trong ngày có vấn đề gì đâu. Nếu cụ ít đi thì cứ 50km/h mà chạy, gặp xe thì đi sau chứ đừng cố vượt, cố gắng đi đúng làn đường của mình, luôn chú ý biển báo ( tốt nhất có người ngồi bên phụ ngắm biển cùng). Em lần đầu tiên chạy Hà Nội - Sầm Sơn mất gần 5 tiếng đó. Vì nhìn chung đường này không có bẫy, chỉ đi ẩu, không chú ý biển báo thì ráng chịu thôi.
nghe cụ nói hoa mắt chóng mặt quá nhỉ

lykai

Xe tăng
Lượt về thì cụ lưu ý đoạn cach Sao Do khoang 20km, bắn 60 rồi 40 luôn, 10 chú thì 8 chú dính chỗ này

khoai_laixe

Xe tải
E đi quan lạn. Trước toàn ngồi bên hóng hớt nên bg thấy tự ti vãi các cụ ah.
Chắc e cứ 50km/1h mà cầy nhỉ. Chỉ sợ các cụ nghĩ e là chim mồi thì bỏ mẹ....

Túm lại là chú ý tốc độ,
- qua cầu phả lại chú ý có vạch kẻ đg. Và giới hạn 50.

Còn gì nữa ko nhỉ

loox600

Xe máy
Cụ nên cân nhắc phương án đi đường 5,
1. Rẽ Phú Thái đi Mạo Khê(TL 388)
2. Rẽ đi Uông Bí ở Quán Toan (QL 10).

Đường 5 bây giờ biển giới hạn 50 bỏ khá nhiều nhất là đoạn từ Hải Dương đi Hải Phòng.

tudcmo

Xe điện
Đi quảng ninh Đoạn qua cầu phả lại đến hết chí linh đi theo biển thì ok

bocun

Xe buýt
Đi QN em hay chạy đường Hải Phòng, Quán Toan. Cụ cứ tuân thủ theo đúng biển báo, vạch kẻ đường là đi được thôi. Mạnh dạn lên cụ, chúc cụ có kì nghỉ đi chơi vui vẻ

LamKhanh

Xe tải
Cứ tuân thủ tốc độ mà quất thôi Cụ ạ, chỉ có điều không lên chém gió nhiều quá trên xe mà quên biển báo là được! Chúc khỏe!

khoai_laixe

Xe tải
Dạ cám ơn các cụ. E cũng chả mấy khi ra các quốc lộ nên hơi lo chút thôi. Chứ đọc động viên của các cụ e thấy cũng yên tâm phần nào. Nếu hôm đó có các cụ nào thấy xe e rùa bò đừng nghĩ là chim mồi các cụ nhá

hoangminh3B

Xe tăng
Đường này e chạy suốt, cụ có thể đi đường Bắc Ninh, qua Phú Thái, Hoặc Quán Toan. Nhìn chung cũng không khác nhau là mấy. CSGT Hải Duong ở đâu ....cũng chuối, cụ chú ý biển, làn và kiên nhẫn một tí vì thi thoảng có chim mồi đi giữa đường, ngứa chân vượt là dễ đè vạch hoặc vượt trên cầu. Nói chung cũng không phải soắn, cụ cứ đi đúng biển, làn là k sợ bố con thằng nào. Chúc cụ có chuyến đi vui

laichuanhieu

Xe tăng
30/4 e định làm chuyến Quảng Ninh. e chưa đi đường đó bao giờ seach map thì ok là đg đi bắc ninh xong rẽ phả lại đi Ql 18 là đến nhưng ko biết trên đg có nhiều bẫy sai làn, vượt phải hay đại loại gì ko ah. vì e cả năm cả đời e chỉ loanh quAnh 36++ phố phường chứ chả bg đi tỉnh cả...
Em đi thường xuyên và em thấy đi theo đường HN-Cầu thành Trì-QL1-QL18 (qua Phố Mới, Phả Lại)-Hạ Long là OK nhất. Em đo km (tính từ Bưởi) thì đường này ngắn hơn theo QL5 (qua Quán Toan) 20km, ngắn hơn đường đi Nội Bài - Bắc Ninh- QL18 (25km) và dài hơn đường theo QL5 (qua Phú Thái) 10km. Tuy nhiên đường khá tốt, ít xe hơn QL5.
Trên đường đầy bẫy tốc độ (khu vực Phố Mới-Bắc Ninh; Uông Bí, Đông Triều - cứ đang trong đoạn đô thị 50km lại cắm biển báo 40km và bây giờ thêm cả biển 30km do đang làm đường) và đè vạch (khu vực Sao đỏ-HD). Cụ cẩn thận đoạn Tuần Châu, ngày nào cũng thử nồng độ cồn, nhất là vào các giờ ăn như trưa và đặc biệt là tối.
Theo em cụ cứ chạy đúng biển báo, chả lo gì.

loox600

Xe máy
Cụ cẩn thận đoạn Tuần Châu, ngày nào cũng thử nồng độ cồn, nhất là vào các giờ ăn như trưa và đặc biệt là tối.
Cụ này chuẩn như thổ dân.

Thử nồng độ nghe nói trên Bộ làm, nên gọi điện cho người thân cũng không ăn thua thì phải.

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em mới đi Hạ Long về tuần vừa rồi, nói chung không có gì phải lo lắng quá đâu cụ chủ ơi.
Xuất phát từ HN thẳng tiến đường trên cao, khi nào đến cột cây số đề là Lạng Sơn còn 120km (hoặc Bắc Ninh) thì rẽ phải vào đường 18, cứ đúng biển, đúng vạch và tuân thủ chính xác theo tín hiệu đèn giao thông là ngon thôi. Đến 559 nghỉ làm chén nước chè nóng và cái bánh gai là lướt tiếp ngon lành. Cụ lưu ý bắt đầu từ Uông bí là đường xấu rồi nên muốn đi nhanh cũng không được đâu. Chú ý thêm là kiên nhẫn tí nhé.
Chúc cụ có chuyến đi Hạ Long vui vẻ và an toàn.

laichuanhieu

Xe tăng
Cụ này chuẩn như thổ dân.

Thử nồng độ nghe nói trên Bộ làm, nên gọi điện cho người thân cũng không ăn thua thì phải.
Em bị bắt vào kiểm tra 1 lần, may không uống. xxx và cán bộ (comple) dàn 2 hàng ngang như đón nguyên thủ (khoảng 30 đ.c) có 2 camera quay lia lịa. Hôm đó mùng 8 têt chắc các chú ra quân đầu năm. Các chú gọi vào, dí một thiết bị to như 1 bộ đàm gần mồm em và y/c em đọc to từ 1-10. Đọc xong, các chú bấm bấm trên màn hình của thiết bị và nói: OK, xin lỗi bác, chúc bác đi an toàn. Hôm đó mà làm vài chén là bị đo nồng độ cồn ngay. Em nghe nói, cái thiết bị đó là kiểm tra mùi rượu.

Chỉnh sửa cuối: