[Funland] Chờ điểm thi vào lớp 10 Hà Nội 2023

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Giờ ít ng sỹ cụ ah, quan trọng là có chỗ học tốt, học sinh ngoan, gần nhà, chi phí thấp... 2 VC lương 20 tr/tháng, 2 đứa mà học trường tư thì ăn bằng gì?
Thế thì cứ như e thôi. Hạ thấp tí. Chứ vẫn nhiều người nghĩ ảo lắm. E 2 đứa rồi e biết

Bomva

Xe điện
Sĩ diện gì cụ , chọn cho đúng ko trượt nhục nữa :)
Con em đỗ thủ khoa dân lập, nên chả bon chen. Đây là cuộc thi như các kỳ đánh giá bình thường. Em hỏi con em sao con thi mà bố thấy điểm cao hơn bố nghĩ, sau hỏi ra cũng là luyện bộ đề riêng cả năm nay rồi chỉ để thi. Còn thi chuyên vẫn là chuyện học trước con nhà người ta tại các lò trương trình đến gần giữa lớp 12 môn đó mà thôi. Nên kết quả cũng chỉ đánh giá phần nào. Cái sợ lớn hơn sau kỳ thi sẽ có một số bạn điểm thấp rơi vào cực đoan nếu bố mẹ ko định hướng và tâm lý tốt. Bạn em em thấy hai trường phái:
Trường phái 1: Các bạn ấy học khá hơn cả con em nhiều, tiếng anh giao tiếp không phải nghĩ. Ko cho con thi lớp 10 và cho con nghỉ ngơi, học trường ngoài,. Bạn em tầm 5 đứa như thế.
Trường phái 2 : Con học yếu xác định luôn học nghề, và fpt. Nhóm này kha khá.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Con em đỗ thủ khoa dân lập, nên chả bon chen. Đây là cuộc thi như các kỳ đánh giá bình thường. Em hỏi con em sao con thi mà bố thấy điểm cao hơn bố nghĩ, sau hỏi ra cũng là luyện bộ đề riêng cả năm nay rồi chỉ để thi. Còn thi chuyên vẫn là chuyện học trước con nhà người ta tại các lò trương trình đến gần giữa lớp 12 môn đó mà thôi. Nên kết quả cũng chỉ đánh giá phần nào. Cái sợ lớn hơn sau kỳ thi sẽ có một số bạn điểm thấp rơi vào cực đoan nếu bố mẹ ko định hướng và tâm lý tốt. Bạn em em thấy hai trường phái:
Trường phái 1: Các bạn ấy học khá hơn cả con em nhiều, tiếng anh giao tiếp không phải nghĩ. Ko cho con thi lớp 10 và cho con nghỉ ngơi, học trường ngoài,. Bạn em tầm 5 đứa như thế.
E thấy thế là chuẩn.

Manhpđ

Xe tăng
Con cháu gái em hôm qua tra được 41đ.NV1 vào Trương Định chả biết thế nào,vẫn nín thở bóp cò.

duongphong

Xe container
Học lực là một chuyện, thi là chuyện khác , chúng ta đều đã đi thi, tâm lý và áp lực chọn trường, áp lực vì sĩ diện của con và bố mẹ là yếu tố tác động tới các cháu. Đăng ký trường dưới học lực các con sẽ đỡ bị áp lực. Con dc điểm cao vào lớp chọn trường thường cũng tốt
Chả nhẽ cả HN này PH sĩ diện cả. Giờ thi trường nào các cháu nó căn cứ vào học lực và thông tin tính toán để chọn, phụ huynh đi mà lo phương án dự phòng :))

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Chả nhẽ cả HN này PH sĩ diện cả. Giờ thi trường nào các cháu nó căn cứ vào học lực và thông tin tính toán để chọn, phụ huynh đi mà lo phương án dự phòng :))
Chẳng cả, nhưng cũng ko ít. Ai chẳng căn cứ vào học lực, nhưng ko hoàn toàn chính xác. Thế mới cần bố mẹ tính toán , tư vấn

Bomva

Xe điện
Cụ nói chính xác, làm gì sỹ diện cả cũng có vài người khiêm tốn. Nói đùa thế thôi tâm lý chung bố mẹ nào chả muốn tự hào về con.

duongphong

Xe container

rolle_royce

Xe máy
Cháu e NV1 PDP đc 44đ có đỗ không các bác

banmotnucuoi

Xe lăn
Trượt chẳng có gì nhục, đời còn dài, cuộc thi nhỏ đầu đời, đầy trường tư, cấp 3 cũng chỉ học hơn xóa mù, đại học cũng chỉ để có chữ. Con e cũng thi, e bảo nó đk trường nhóm 3 cạnh nhà sau Yên Hòa, Nhân Chính. Mà điểm thi như cụ gì nói là từ 42.5 có thể vào YH dc.
Em cũng bảo các con, sai lầm trong học tập thi cử là sai lầm phải trả giá ít nhất, chứ sai lầm ngoài đời đôi lúc không đứng dậy được

duongphong

Xe container
Thi vào C3 là cuộc đọ sức giữa các cháu, cũng là tính toán HP về chi phí đầu tư khi nguồn lực có giới hạn + môi trường học tập hiệu quả. Nếu có điều kiên thì nó lại là vấn đề khác cụ

banmotnucuoi

Xe lăn
Tra kiểu gì đó cụ (mợ), e rảnh muốn thử tra trường Xuân Đỉnh ạ. E cảm ơn
Cụ tra theo số báo danh của con. 100 số đầu và 100 số tiếp theo, sẽ ra được nguyện vọng 1 các con thi trường này. Nhưng nếu các con có đăng ký thi chuyên thi đầu số báo danh sẽ khác.
Em tra 500 số CVA có 125 cháu từ 44,5 trở lên, từ 44 trở lên có thêm khoảng 60 cháu. Dự kiến CVA điểm chuẩn khoảng dưới 44đ. Khoảng 43,5 - 44. Nếu các cháu học chuyên nhiều thì điểm sẽ thấp hơn.
Các con đăng ký thi chuyên số báo danh sẽ khác mà cụ

suzu37

Xe container
em cũng thấy hơi lạ, các cháu điểm ĐK rất cao, nhưng điểm chuyên hơi thấp hơn em nghĩ.
Có gì đâu cụ ơi, việc lều chõng ôn tập thi cử ở nước mình nó chính xác là lò luyện bát quái để ra yêu quái.
Nếu nhìn tổng điểm thì các cháu thi chuyên sẽ thấp hơn lý do cách tính tổng điểm xét tuyển khác nhau. Chuyên là môn khó nhân 2, các môn còn lại hs 1.