Cho bạn mượn xe..hoang mang vô độ...help me..eee..

gamo2007

Xe tải
Chuyện là thê này các bác ạ..hôm thứ 7 vừa rồi em mới cho ông bạn vàng mượn vợ Cap của em để ông ý về quê thăm vợ 3...ông ý đi 2 ngày, đến tối hôm qua thì về trả xe em..em đi thì thấy có hiện tượng như này:
Bật điện chuẩn bị khởi động xe thì thấy 04 loại đèn cảnh báo trên đồng hồ bật sáng trưng..em tưởng khi khởi động xe xong thì sẽ hết nhưng em đã nhầm, vì khi khởi động và đi thì 04 loại đèn đó vẫn sáng rực rỡ và huyền ảo, 04 đèn đó gồm:
- Đèn ABS.
- Đèn báo để chế độ xe xuống dốc.
- Đèn báo trơn trượt.
- Đèn báo trơn trượt nhưng có dấu gạch X.
Em thử tắt máy đi và khởi động lại sau đó ấn các nút liên quan đến đèn cảnh báo trên đồng hồ thì thấy vẫn thế...
Mà lúc em chạy xe thì thấy xe đi cứ kêu tọc tọc khi mặc dù đã đi đúng tốc độ tương đương với số.(chắc tại ông bẹn đang đi số tự đọng nên sang số sàn bị bỡ ngỡ...).
Các bác xem giúp em đây là hiện tượng gì, có tự khắc phục được khồng ạ hay phải đem vào hãng, em xin cảm ơn ạ...

gamo2007

Xe tải
Em muốn hỏi trước các bác trên OF để biết qua về bệnh..xem có phải lỗi phần mềm không..bí quá thì cũng phải mang ra gara vây...

xaydungbg

Xe tải
Cái này chỉ có mang ra hãng hay gara có thiết bị chỉnh hộp đen cụ à, em bị dính roài

buloonggi

Xe điện
Chuyện là thê này các bác ạ..hôm thứ 7 vừa rồi em mới cho ông bạn vàng mượn vợ Cap của em để ông ý về quê thăm vợ 3...ông ý đi 2 ngày, đến tối hôm qua thì về trả xe em..em đi thì thấy có hiện tượng như này:
Bật điện chuẩn bị khởi động xe thì thấy 04 loại đèn cảnh báo trên đồng hồ bật sáng trưng..em tưởng khi khởi động xe xong thì sẽ hết nhưng em đã nhầm, vì khi khởi động và đi thì 04 loại đèn đó vẫn sáng rực rỡ và huyền ảo, 04 đèn đó gồm:
- Đèn ABS.
- Đèn báo để chế độ xe xuống dốc.
- Đèn báo trơn trượt.
- Đèn báo trơn trượt nhưng có dấu gạch X.
Em thử tắt máy đi và khởi động lại sau đó ấn các nút liên quan đến đèn cảnh báo trên đồng hồ thì thấy vẫn thế...
Mà lúc em chạy xe thì thấy xe đi cứ kêu tọc tọc khi mặc dù đã đi đúng tốc độ tương đương với số.(chắc tại ông bẹn đang đi số tự đọng nên sang số sàn bị bỡ ngỡ...).
Các bác xem giúp em đây là hiện tượng gì, có tự khắc phục được khồng ạ hay phải đem vào hãng, em xin cảm ơn ạ...
Em đồ rằng bạn bác lúc chạy đã bật tất tật các chức năng ấy lên (lý do thì em không biết) nhưng lại chạy ở đường nhựa với tốc độ liên tục cỡ 80km/h nên cái thằng hộp đen có đơ rồi.

Vì khi bật chế độ xuống dốc và hỗ trợ trơn trượt thì người ta chỉ đi tốc độ chậm thôi ạ...

Nếu có chế độ tự động ngắt khi xe đạt tốc độ nào đó thì còn đỡ (VD như con RAV4 Limited mới, nếu cụ gài 4x4 cưỡng bức, nhưng cụ quất lên >40km/h thì nó tự động bỏ chế độ này luôn.). Còn không có chế độ ngắt tự động thì em sợ là nó tiêu roài :102:

HUNGSMUN

Xe container
Vào Gara đi bác ơi, cái trò cho mượn xe khó xử lắm, không cho mượn thì mất lòng mà cho mượn có khi mất thêm tiền và mất cả tình...:'(

gamo2007

Xe tải
Vào Gara đi bác ơi, cái trò cho mượn xe khó xử lắm, không cho mượn thì mất lòng mà cho mượn có khi mất thêm tiền và mất cả tình...:'(
Bác nói đúng, em ở đúng tình trạng khó xử như vậy..chán..chắc phải mang ra hãng thôi...

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Trước hết em nghĩ bác nên thử tháo cọc ắc quy ra, để một lúc rồi lắp lại xem sao đã. Nếu nó vẫn hiện thì bác mang ra hãng cũng chưa muộn!

sactimtn

Xe tăng
Em đã bị nhw thế rồi, bác vào chỗ gara gần chợ Mỹ Đình, gặp một ông béo ông ấy swar cho
Bệnh của em: xe bị ngập nước, chập điện ở đâu đó:mad: Chẩn luôn

DTV

Xe tăng
Cap thì không rành lắm, nhưng hôm nọ đi với ông anh ở Ba Vì, thấy bác ấy bấm thử nút hỗ trợ xuống dốc (không rõ tên gọi của nó), thì hiện tượng y như vậy. Kết quả là phải tắt nó đi thì mới hết tiếng lục khục.

Bác thử xem, hay ông bạn bác lúc xuống dốc táy máy bật nó lên, sau rồi quên không trả về. Nút ấy ở ngay cạnh vô lăng ấy.

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Nếu bạn mà mới lái xe, ít lái xe, tính không cẩn thận hoặc chưa đi số tự động bao giờ, ...nên từ chối khéo Bác ạ !

boom_boom

Xe tải
Em chả bao giờ cho ai mượn xe đi đâu xa bao giờ. Chỉ cho đi thử và có em ngồi cạnh (y)
Cái xe cả đống tiền chứ ít ỏi gì đâu. Chả có mấy ai giữ gìn xe của người khác như là xe mình đâu :77:
Bác mang xe vào Garage khám đi. Chứ nói mỗi thế thì cũng khó đoán bệnh lắm.

hp650028

Xe buýt
Nói cho nhanh xe ko bị sao cả, tháo các cọc ắc quy ra, đợi lúc lắp lại là OK, ko OK thì mang ra đại lý hoặc xuống nhà máy 5 phút cắm máy, quét reset, xong. Tại sao nói là ko sao cả vì GM nó lởm chứ xong rồi đâu lại vào đấy. An tâm. Bố khỉ cái bon GM này

annguyen282

Xe hơi
bạn cụ có tính táy máy quá, chắc là nhấn thử tất cả các nút xem sao... mà để đó long lanh hơn thì cụ cứ để. (b)

tran_thuat_lai

Xe lăn
may mà xe Bác í không có chế độ tự hủy. ngộ nhỡ Bạn Bác í bấm nhầm nó bùmmmmm cho một phát thì thôi xong,.:))

Auto room

Xe hơi
Đúng là khó thiệt bác à,xe khó mượn lắm chỉ cần 1 vài thao tác sai cho số tự động là tèo ngay:P

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
bác vác ra gara kiểm tra cho lành
Đọc xong tự làm ngay nhé, chắc là được.

Tắt máy. Tháo vít kẹp cáp ắc quy ra, rút cáp ắc quy ra, để đấy 15 phút, hút xong điếu thuốc, lắp lại. Đề lại máy xem được không?

Có những lỗi phần mềm, ngắt nguồn khởi động lại là hết, như điện thoại di động ấy!

gamo2007

Xe tải
Đọc xong tự làm ngay nhé, chắc là được.

Tắt máy. Tháo vít kẹp cáp ắc quy ra, rút cáp ắc quy ra, để đấy 15 phút, hút xong điếu thuốc, lắp lại. Đề lại máy xem được không?

Có những lỗi phần mềm, ngắt nguồn khởi động lại là hết, như điện thoại di động ấy!
Tí về nhà em thử làm xem sao..vấn đề bi giờ em phải đi mượn cái cờlê..thanks các bác đã tư vấn ạ..