[Funland] Chịu chi như anh hàng xóm 230 tỏi biden

tranthanhhaist

Xe tăng
em nói thật với cụ là Tây nói 10 thì em chỉ tin 2. Giờ đang là trend AI mà em thử Chat GPT nếu bài toán nào ít gặp, bản thân em tìm rất ít tài liệu, có chăng học thuật phức tạp là nó bó tay. Ví dụ: em bảo n làm giúp em bài toán xếp hàng vào thùng sao cho tối ưu chi phí vận chuyển bin packing 3D, cho hẳn từ khóa mà nó còn làm lung tung cả, cho đầu vào là 3 cục hình hộp mà còn sai =)) tưởng cao siêu như lời các anh Tây marketing :))
Nó sai là hiển nhiên cụ à, nhưng khi việc cụ yêu cầu ngày càng có nhiều người đăng phương án, và câu hỏi như thế càng nhiều thì nó sẽ trả lời ngày càng đúng. Mà hầu như thế giới trừ Tàu đều dùng công cụ của Mỹ thì khả năng này rất cao. Mảng này Tàu nó cũng đi sau Tây Mỹ, nhưng khả năng bắt kịp vẫn có thể, dữ liệu Tàu tuy ít hơn nhưng sạch hơn, rồi có khi thế giới sẽ phải chọn 1 trong 2 phe thôi, vì bọn nó đang tách ra trong mọi lĩnh vực.

Vietex

Xe điện
Nhõm mỗi anh V nhà mình đã dám chi gần chục tỷ rồi. TQ quy mô gấp mình cả nghìn lần mà chỉ có 230 tỷ đô thì ăn thua gì
Cả nhân bỏ tiền túi so với nhà nước bên họ hỗ trợ cùng cá nhân là 2 việc khác nhau mà.

oquera

Xe buýt
Trung quốc là nước nhập khẩu dầu rất lớn. Họ phát triển mạnh mẽ xe điện để tránh phụ thuộc dầu nhập khẩu, thứ mà phương tây có thể dùng làm con bài mặc cả hay kẹp cổ TQ bất cứ khi nào.
Phát triển xe điện đối với họ là động lực và mục tiêu to lớn để thay đổi sự phụ thuộc năng lượng và công nghệ truyền thống của phương tây.
280ty chứ hơn nữa em nghĩ họ cũng sẵn sàng làm để đạt đc mục tiêu của họ.

• Vodka
Reactions: Xep

Gionam72

Xe lăn
Trạm sạc ở chỗ này mà ra chứ đâu.

Phuongloveiu

Xe hơi
Mấy bác cho em hỏi nếu thay thế toàn bộ xe xăng thành xe điện thì nhu cầu điện toàn cầu sẽ phải tăng lên phải không nhỉ? Thế thì TQ ngon quá còn gì giờ đang dư thừa điện, EU năng lượng là điểm yếu nếu mà chuyển hết xe điện thì thiếu năng lượng càng trầm trọng phải không nhỉ?

poiuy

Xe ba gác
Mấy bác cho em hỏi nếu thay thế toàn bộ xe xăng thành xe điện thì nhu cầu điện toàn cầu sẽ phải tăng lên phải không nhỉ? Thế thì TQ ngon quá còn gì giờ đang dư thừa điện, EU năng lượng là điểm yếu nếu mà chuyển hết xe điện thì thiếu năng lượng càng trầm trọng phải không nhỉ?
Xe điện chỉ là 1 phần trong kinh tế xanh mà EU đang là ngọn cờ. Nếu phủ định ô tô điện thì hỏng mục tiêu lớn mà họ đã đặt ra.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
E xem cái video xe điện TQ tự động thay pin hết chưa đến 3 phút mà choáng. Lái xe bấm nút trên màn hình là nó tự động hoàn toàn từ lúc lùi vào trạm đến lúc thay xong pin!
Tương lai phải như thế chứ!

T91

Xe container
Nền kt lớn thứ 2 tg, công xưởng của tg.
Đây mỗi anh V cũng tiền chục rồi cụ