Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

NewDriverCity

Xe tải
Tìm ra nguyên nhân xe em rồi câc bác ạ. Ngăn đựng đồ đầy quá, lọt bố 2 tờ giấy xuống chèn vào quạt điều hoà. Hnay em mang lên hãng, 2p sau nó check ra :)))
Top điều hòa tự động hình như có thêm cái quạt gì đó thì phải.Hiện đại chỉ tổ hại điện

SƠN CƯỚC

Xe điện
Top điều hòa tự động hình như có thêm cái quạt gì đó thì phải.Hiện đại chỉ tổ hại điện
Nó vẫn như đời trước thôi chỉ có đk cảm ứng . Xe e đời trước mát tái mào . Chả dán ống j cả . Ngồi xe vài cụ 17 cũng mát tê tái . Ngồi sau lâu có khi phải cụp cả của gió xuống . Xe các cụ nào bị nóng toàn do sử dụng hoặc vô tình làm che bộ lọc gió đh hay đi thay lọc gió đh đểu và dán phim đểu nên nó nóng là phải rồi . E ngồi merc C mà ko dán phim thì cũng nóng vã ra quạt gió merc cứ gọi là max kêu vù vù vẫn nóng ..sau đi dán phim xịn vào lại mát tê tái ..kkk .. dán ống vừa lôm côm vừa hại xe

totden

Xe tải
Em thấy nhiều người thực sự chưa hiểu vấn đề dù khá đơn giản ( hay cố tình thể hiện là ko hiểu ? ) Chân lý chỉ có một thôi phải ko ạ :)

SƠN CƯỚC

Xe điện
Có 1 số ít cỡ mấy chục xe city dán khe hở 2 dàn nóng và két nước trong tổng số hàng chục nghìn xe city đang lưu hành . 1 chân lý quá dễ hiểu các cụ nhỉ

MRBIN007

Xe hơi
Có 1 số ít cỡ mấy chục xe city dán khe hở 2 dàn nóng và két nước trong tổng số hàng chục nghìn xe city đang lưu hành . 1 chân lý quá dễ hiểu các cụ nhỉ
Có nhiều lý do nhưng em tổng hợp cảm nhận như sau:
1. Biện pháp này chỉ phù hợp tại các thành phố lớn -> Mật độ xe đông, đi chậm -> Tức là không thể lợi dụng được gió bên ngoài làm mát dàn nóng.
==> Các cụ không nằm trong số này thì không phải quan tâm nhiều.
2. Dân VN vẫn coi xe oto là tài sản (mặc dù nó chỉ là dòng xe cỏ) cộng thêm không hiểu biết, tâm lý đám đông, nhiều thằng ngu hay nói phét nên sợ.
3. Hội honda city club từng rủ nhau viết đơn cho Honda theo phong trào cuối cùng nó bảo dek việc gì -> Im luôn
==> Chứng tỏ thấy nóng nhưng sợ nên đành nhẫn nhịn nóng vậy.
Tôi đã làm theo hướng dẫn được 2 năm (4 vạn) mà éo thấy cháy gì cả.
Lên xe mát nhanh, đường đông cũng không vấn đề gì.
Cụ nào cần cảm nhận thì em cho nhờ xe.
Mình không làm được, không suy nghĩ được thì nằm im xem họ kiểm chứng rồi áp dụng cccm nha.

botay.com

Xe tải
Đời 18 dàn lạnh đã ngon hơn chưa các cụ?, em sang tháng múc nên đang tham khảo chút ạ

SƠN CƯỚC

Xe điện
Đời 18 dàn lạnh đã ngon hơn chưa các cụ?, em sang tháng múc nên đang tham khảo chút ạ
Đh city tất cả các đời đến tận bây giờ e thấy đều rất mát ok . Mấy ô sales hãng khác vào thấy mấy cụ dán phim đểu bị hấp thụ nhiệt nóng thế là lso vào dìm hàng ý mà . Bó mà ko mát thì mấy chục nghìn chủ xe họ để cho honda yên ổn . Các cụ cứ xem nếu xe ko mát sao không mang đến honda mà bắt đền . Mà ko đến bắt đền thì chỉ có hội dìm hàng tung tin thất thiệt thôi vì làm gì có xe mà mang đến honda bắt đền . Xe em chạy mát đắp chăn luôn rét lắm

botay.com

Xe tải
Đh city tất cả các đời đến tận bây giờ e thấy đều rất mát ok . Mấy ô sales hãng khác vào thấy mấy cụ dán phim đểu bị hấp thụ nhiệt nóng thế là lso vào dìm hàng ý mà . Bó mà ko mát thì mấy chục nghìn chủ xe họ để cho honda yên ổn . Các cụ cứ xem nếu xe ko mát sao không mang đến honda mà bắt đền . Mà ko đến bắt đền thì chỉ có hội dìm hàng tung tin thất thiệt thôi vì làm gì có xe mà mang đến honda bắt đền . Xe em chạy mát đắp chăn luôn rét lắm
Em kính cụ 1 ly ạ. Vậy em yên tâm xuống lúa rồi. Thanks cụ

Gary Hoàng

Xe tải
Em đọc ko sót thớt nào về đh của City thì thấy ko thớt nào là ko có bác Sơn cước, bác toàn vào ném đá những ai dùng biện pháp can thiệp vào khe hở giữa két nước và dàn nóng điều hoà, ai đã làm bị quạt kêu sao ko vào mà comment để bác nói chung chung anh a anh b bị, việc đh xe City làm lạnh ghế sau chậm là có thật và rất nhiều người đều khẳng định, họ đều có xe City cả đấy bác ạ. Em mới lấy City top và thấy đh tạm ổn, việc lạnh hay ko còn tuỳ thân nhiệt và cảm nhận mỗi người, bác thấy mát nhưng người khác thấy nóng, chả ai giống ai cả. Mua được cái xe thì cũng chả phải bé bỏng gì mà ko tự biết tham khảo những người có kỹ thuật về điều hoà ô tô, tự mình chịu trách nhiệm về việc mình làm chẳng cần bác phải vào bàn lùi và dìm hàng những người đã can thiệp vào xe của họ. Họ làm họ chịu, có sai thì mới có những khám phá mới. Em nghĩ bác nên dừng việc hằn học với những người muốn nâng cao hiệu suất điều hoà xe của họ, xe của họ cơ mà có phải xe của bác đâu.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Em đọc ko sót thớt nào về đh của City thì thấy ko thớt nào là ko có bác Sơn cước, bác toàn vào ném đá những ai dùng biện pháp can thiệp vào khe hở giữa két nước và dàn nóng điều hoà, ai đã làm bị quạt kêu sao ko vào mà comment để bác nói chung chung anh a anh b bị, việc đh xe City làm lạnh ghế sau chậm là có thật và rất nhiều người đều khẳng định, họ đều có xe City cả đấy bác ạ. Em mới lấy City top và thấy đh tạm ổn, việc lạnh hay ko còn tuỳ thân nhiệt và cảm nhận mỗi người, bác thấy mát nhưng người khác thấy nóng, chả ai giống ai cả. Mua được cái xe thì cũng chả phải bé bỏng gì mà ko tự biết tham khảo những người có kỹ thuật về điều hoà ô tô, tự mình chịu trách nhiệm về việc mình làm chẳng cần bác phải vào bàn lùi và dìm hàng những người đã can thiệp vào xe của họ. Họ làm họ chịu, có sai thì mới có những khám phá mới. Em nghĩ bác nên dừng việc hằn học với những người muốn nâng cao hiệu suất điều hoà xe của họ, xe của họ cơ mà có phải xe của bác đâu.
E chả phải quan tâm đến việc các cụ phá xe vì xe của các cụ thì các cụ phá nát cũng kệ các cụ . Cụ đọc hết mà không thấy bao nhiêu cụ khác xe mát là có thật . Xe en cũng mát thì em nói nó mát . Sao cụ cấm được em . Và em thấy cụ cũng hằn học không kém khi thấy xe em và nhiều cụ khác mát còn xe cụ không mát . Em nói thật là e rất thấy lạ là tại sao kêu hỏng lỗi đ hòa mà không cụ nào chịu vào đòi bảo hành sửa chữa ở honda mà cứ tự cho là mình tự làm được . Các cụ làm cho em càng nghi các cụ là sâu hãng khác vào dìm hàng chứ chả ai có xe còn bảo hành mà không đi bảo hành nếu xe bị lỗi . Còn em nói thế này . Còn cụ nào nói rằng điều hòa city lỗi hỏng thì em còn khẳng định đ hòa city không hề lỗi hỏng vì xe em đúng như vậy

totden

Xe tải
OF là diễn đàn mở, mn đều bình đẳng và đều có quyền đưa ra ý kiến của mình và hơn hết mn đều có cảm nhận riêng cho mình, có nhận thức riêng của mình. Chúc cccm vui, oto...fun mà có gì đâu :D

honglongit

Xe buýt
Có nhiều lý do nhưng em tổng hợp cảm nhận như sau:
1. Biện pháp này chỉ phù hợp tại các thành phố lớn -> Mật độ xe đông, đi chậm -> Tức là không thể lợi dụng được gió bên ngoài làm mát dàn nóng.
==> Các cụ không nằm trong số này thì không phải quan tâm nhiều.
2. Dân VN vẫn coi xe oto là tài sản (mặc dù nó chỉ là dòng xe cỏ) cộng thêm không hiểu biết, tâm lý đám đông, nhiều thằng ngu hay nói phét nên sợ.
3. Hội honda city club từng rủ nhau viết đơn cho Honda theo phong trào cuối cùng nó bảo dek việc gì -> Im luôn
==> Chứng tỏ thấy nóng nhưng sợ nên đành nhẫn nhịn nóng vậy.
Tôi đã làm theo hướng dẫn được 2 năm (4 vạn) mà éo thấy cháy gì cả.
Lên xe mát nhanh, đường đông cũng không vấn đề gì.
Cụ nào cần cảm nhận thì em cho nhờ xe.
Mình không làm được, không suy nghĩ được thì nằm im xem họ kiểm chứng rồi áp dụng cccm nha.
Cụ cho em hỏi là cụ dán xong đi thì mức độ tiêu thụ nhiên liệu có nhiều hơn không vậy?

MRBIN007

Xe hơi
Cụ cho em hỏi là cụ dán xong đi thì mức độ tiêu thụ nhiên liệu có nhiều hơn không vậy?
Không khác gì cả. Mà có khi tiết kiệm hơn vì em không quan tâm đến lượng xăng tiêu thụ.
Tại sao em nói tiết kiệm:
- Điều hoà không mát nhanh: cụ thốc chế độ max lạnh. Công suất máy làm việc cao hơn-> tốn xăng hơn.
- Sau khi lạnh nhanh: cụ giảm chế độ lạnh nhỏ đi sớm hơn thì công suất máy làm việc ít đi.
Nói tóm váy lại là
1. Xe dek cháy được
2. Mát nhanh
3. 2 Năm rồi chưa thấy hỏng
Còn những thứ khác không quan trọng (em copy)

honglongit

Xe buýt
Không khác gì cả. Mà có khi tiết kiệm hơn vì em không quan tâm đến lượng xăng tiêu thụ.
Tại sao em nói tiết kiệm:
- Điều hoà không mát nhanh: cụ thốc chế độ max lạnh. Công suất máy làm việc cao hơn-> tốn xăng hơn.
- Sau khi lạnh nhanh: cụ giảm chế độ lạnh nhỏ đi sớm hơn thì công suất máy làm việc ít đi.
Nói tóm váy lại là
1. Xe dek cháy được
2. Mát nhanh
3. 2 Năm rồi chưa thấy hỏng
Còn những thứ khác không quan trọng (em copy)
Cám ơn cụ đã review, em hỏi trong hãng thì bảo đh yếu ko khắc phục được. Quả này về em theo chân các cụ phát.

MRBIN007

Xe hơi
Cám ơn cụ đã review, em hỏi trong hãng thì bảo đh yếu ko khắc phục được. Quả này về em theo chân các cụ phát.
Mạnh dạn lên cụ. Thỉnh thoảng cụ mở nắp lên quan sát sẽ thấy không thể cháy được đâu. Mát hết cả cái thằng người.

honglongit

Xe buýt
Mạnh dạn lên cụ. Thỉnh thoảng cụ mở nắp lên quan sát sẽ thấy không thể cháy được đâu. Mát hết cả cái thằng người.
Dạ cám ơn cụ, e ko sợ cháy vì chất liệu bảo ôn nó ko cháy được, đốt nó cg chỉ sun lại thôi. E chỉ hơi lăn tăn vụ nếu lốc đh nó hđ liên tục ko nghỉ như có cụ phản ánh thì có ảnh hưởng j ko thôi

xecuoc

Xe hơi
Hãng thừa nhận điều hoà kém ko khắc phục đc phải ko cụ?