Chính thức tìm ra nguyên nhân điều hoà city 15,16 ko mát

dung37c1

Xe tăng
Chúc mừng cho hội City, mùa này mà cái điều hòa không mát là mệt đấy

HungLeQuang

Xe máy
Em xin lỗi, nhưng em thấy cụ Chân Núi có tí lầy. Đây là thớt thông báo về cách làm cho điều hoà xe City mát hơn.
1- Là cụ phản bác và đưa ra luận chứng để bảo vệ quan điểm. Nếu cụ thấy quan điểm của cụ là đúng.
2- Là cụ đọc thôi, và kệ thiên hạ. Ai thích gì thì làm đấy.
Tiền ai người đấy tiêu, xe ai người đấy chịu trách nhiệm. Em nói luôn xe em mới chạy chưa đầy 500 km, thế mà hôm nọ em dám vác xuống, vì em lớn rồi và em chịu hoàn toàn trách nhiệm về quyết định của mình. Vậy thôi ạ!!!

ngockhang

Xe hơi
Quoanh đi, quẩn lại cuối cùng mấy câu hỏi kiểu như ống Bảo ôn không phải thiết kế chịu nhiệt, liệu có chịu được mấy hôm?? Có hậu quả gì khi bảo ôn bị lưu hóa ko? thì chẳng ai trả lời. Bó chuối.
Cao su lưu hoá được tạo thành do việc trộn cao su nguyên liệu (chất đàn hồi – elastomer, polyme vô định hình) với các thành phần khác nhau để tạo thành một tổ hợp, sau đó đem lưu hoá để tạo thành cao su. Như vậy là nó đã được lưu hóa chứ không phải "bị" lưu hóa ạ

MRBIN007

Xe hơi
Cao su lưu hoá được tạo thành do việc trộn cao su
nguyên liệu (chất đàn hồi – elastomer, polyme vô định hình) với các thành phần khác nhau để tạo thành một tổ hợp, sau đó đem lưu hoá để tạo thành cao su. Như vậy là nó đã được lưu hóa chứ không phải "bị" lưu hóa ạ
Cụ thông cảm. Nhiều người cứ nghĩ là mình khôn nhưng thực tế chả biết gì. Có google sẵn trong tay mà không biết tra thông tin thì nói đíu gì. Buồn cho thế hệ nghèo kiến thức mà không biết tìm hiểu?

MRBIN007

Xe hơi
Em xin lỗi, nhưng em thấy cụ Chân Núi có tí lầy. Đây là thớt thông báo về cách làm cho điều hoà xe City mát hơn.
1- Là cụ phản bác và đưa ra luận chứng để bảo vệ quan điểm. Nếu cụ thấy quan điểm của cụ là đúng.
2- Là cụ đọc thôi, và kệ thiên hạ. Ai thích gì thì làm đấy.
Tiền ai người đấy tiêu, xe ai người đấy chịu trách nhiệm. Em nói luôn xe em mới chạy chưa đầy 500 km, thế mà hôm nọ em dám vác xuống, vì em lớn rồi và em chịu hoàn toàn trách nhiệm về quyết định của mình. Vậy thôi ạ!!!
Em cũng đã tự làm nhưng giá cao hơn vì phải mua cả lọ keo.
Cụ nói chuẩn. Thông tin rõ ràng rồi, mình lớn kiếm được tiền mua xe thì em nghĩ chả có ai là dại ở đây cả.

mimi123mimi

Xe tải
Trước đây em tưởng các cụ bận việc quá không trả lời các comment của ae được. Vậy mà có người nói (theo như cụ) có ý chê bai, lời lẽn không hay thì các cụ có phản hồi nhanh thế. Cụ Totden cho e hỏi chút: Mình lắp bảo ôn như thế có ảnh hưởng gì đến việc làm mát của dàn nóng và két nước không ah vì không được tiếp xúc/thoát các luồng gió do mình bịt khe hở giữa 2 cái này (có thể HD thiết kế, lắp đặt có khoảng cách lớn để tăng việc tiếp xúc các luồng gió chăng)

totden

Xe tải
Trước đây em tưởng các cụ bận việc quá không trả lời các comment của ae được. Vậy mà có người nói (theo
như cụ) có ý chê bai, lời lẽn không hay thì các cụ có phản hồi nhanh thế. Cụ Totden cho e hỏi chút: Mình lắp bảo ôn như thế có ảnh hưởng gì đến việc làm mát của dàn nóng và két nước không ah vì không được tiếp xúc/thoát các luồng gió do mình bịt khe hở giữa 2 cái này (có thể HD thiết kế, lắp đặt có khoảng cách lớn để tăng việc tiếp xúc các luồng gió chăng)
Dạ ko cụ ơi
Kể mà gặp đc cụ thì mấy ae em sẽ chỉ cụ thể hơn nhưng mô tả bằng chữ ntn hơi hạn chế :
1. Gió ngoài vẫn vào khoang máy đc bình thường
2. Việc làm này là để hạn chế hút gió từ khoang máy vào dàn nóng điều hoà và két nước thôi ạ
3. Cụ nói đúng ạ : các xe của HD đều để khe hở này rộng 4-5 cm như nhau nhưng CRV, Civic thì có tấm nhựa nó che phía trên nên hơi nóng từ khoang máy ko bị hút vào khe đó hoặc vào rất hạn chế như ảnh dưới ạ

mimi123mimi

Xe tải
Dạ ko cụ ơi
Kể mà gặp đc cụ thì mấy ae em sẽ chỉ cụ thể hơn nhưng mô tả bằng chữ ntn hơi hạn chế :
1. Gió ngoài vẫn vào khoang máy đc bình thường
2. Việc làm này là để hạn chế hút gió từ khoang máy vào dàn nóng điều hoà và két nước thôi ạ
3. Cụ nói đúng ạ : các xe của HD đều để khe hở này rộng 4-5 cm như nhau nhưng CRV, Civic thì có tấm nhựa nó che phía trên nên hơi nóng từ khoang máy ko bị hút vào khe đó hoặc vào rất hạn chế như ảnh dưới ạ

Cám ơn cụ

Peter Ken

Xe tải
Em định dồn kinh tế lên city cơ mà thấy lăn tăn ghê gớm. Lỗi này là phải hãng honda khắp phục rồi thông báo đại lý triệu hồi mới chuẩn. Chứ em thấy i10 của em trong mấy hôm nóng 4 mấy độ thì 2 phút lạnh sun phải giảm rồi. =))

Thoai hg

Xe máy
Các cụ lắp dùng một thời gian cho ý kiến đi

kia0405tn

Xe tải
Website
www.clbcaucagiongan.com
Em định dồn kinh tế lên city cơ mà thấy lăn tăn ghê gớm. Lỗi này là phải hãng honda khắp phục rồi thông báo đại lý triệu hồi mới chuẩn. Chứ em thấy i10 của em trong mấy hôm nóng 4 mấy độ thì 2 phút lạnh sun phải giảm rồi. =))
Nghe cụ kể mai e bán City về lại i10 1.2 đã đi

Thoai hg

Xe máy
Ý tôi muốn hỏi các cụ sau khi lắp một thơi gian ô tô hoạt động thế nào, gồm: Độ mát của điều hòa thế nào, tăng được nhiều so với lúc chưa lắp không, 2 quạt của két nước hoạt động có ổn định không, và xe có vấn đề gì bất thường không

ngockhang

Xe hơi
em trộm nghĩ thế này chả biết có đúng không?. nếu lắp ống bảo ôn để cải thiện hiệu suất của điều hòa thì quạt hút sẽ làm việc nhiều hơn nhưng lốc điều hòa sẽ nhàn hơn, nhanh ngắt hơn vì trong xe độ lạnh đạt được nhanh hơn và sâu hơn.

totden

Xe tải
em trộm nghĩ thế này chả biết có đúng không?. nếu lắp ống bảo
ôn để cải thiện hiệu suất của điều hòa thì quạt hút sẽ làm việc nhiều hơn nhưng lốc điều hòa sẽ nhàn hơn, nhanh ngắt hơn vì trong xe độ lạnh đạt được nhanh hơn và sâu hơn.
Quạt hút thì vẫn chạy tần suất như cũ hoặc ít hơn cụ ơi

totden

Xe tải
Ý tôi muốn hỏi các cụ sau khi lắp một thơi gian ô tô hoạt động
thế nào, gồm: Độ mát của điều hòa thế nào, tăng được nhiều so với lúc chưa lắp không, 2 quạt của két nước hoạt động có ổn định không, và xe có vấn đề gì bất thường không
Vậng, tất cả các xe đều thấy là :
- Độ mát nhanh hơn và lạnh sâu hơn rõ ràng
- Xe ko có vấn đề gì cả
- Quạt chạy tần suất ít hơn bình thường ( cái này là do so sánh trực tiếp )