[Thảo luận] Chim mồi trên cầu vượt Pháp Vân.

honza

Xe tải
Em dự là cụ chủ mất 5 lít!
Về chim mồi: Em cả nghĩ đấy là các cụ cứ quá lời thôi, chim mồi dừng vệ đường thì có lý chứ dùng chim mồi xuống dốc kiểu này bắt được 1 cụ rồi nó đi kiểu gì quay lại đấy! Em dự trường hợp này trên cao tốc cụ chủ chắc tạt đầu hoặc làm gì nó nên đến đó nó cố tình chơi lại cụ thôi!

thanhnamdinh

Xe tăng
nó lấy tiền về cho VỢ CON BỐ MẸ ANH CHỊ CHÚNG NÓ ĐI LỄ CHÙA cầu may đệch mạ ch ooooo

Lái xe quê

Xe buýt
Tình huống: Taxi cứ đi như thế 1 đoạn dài, kiểu cố tình. Nếu có Cam hành trình ghi lại 1 đoạn đủ để thấy taxi cố tình cản trở, đến gần chỗ xxx đè đầu thằng taxi yêu cầu xxx xử lý thì sao các Cụ nhỉ? Trước khi đè nói rõ để Cam ghi âm tình huống mình không cố tình vi phạm.....

luugutv1

Xe tăng
Em dự là cụ chủ mất 5 lít!
Về chim mồi: Em cả nghĩ đấy là các cụ cứ quá lời thôi, chim mồi dừng vệ đường thì có lý chứ dùng chim mồi xuống dốc kiểu này bắt được 1 cụ rồi nó đi kiểu gì quay lại đấy! Em dự trường hợp này trên cao tốc cụ chủ chắc tạt đầu hoặc làm gì nó nên đến đó nó cố tình chơi lại cụ thôi!
Thằng chim mồi chỉ lượn lờ nút đó thôi, còn phần em hôm qua không mất tiền nhưng có lỗi. Tóm lại là các cụ phải kiên nhẫn nhất là khi đi đêm vì có suy nghĩ xxx đêm sẽ nghỉ. Nhưng trời mùa hè thì họ lại ngủ ngày - cày đêm.

hgb

Xe container
Lỗi ở đây theo E là lỗi vượt phải ở đoạn đường cong và dốc .đoạn này tuyệt đối ko có vạch phân làn .
Đủ các loại tội còn gì :D. May mà gọi dc cho người thân nhé, ko thì lĩnh đủ

dreamwater

Xe điện
Em vừa từ NĐ lên HN, lúc 20h hôm nay 16/5 em về đến đầu PV, rẽ phải leo cầu vượt đường PV để về hướng Thanh Xuân, Thanh Trì. Lên đến giữa dốc gặp một em taxi dù lầm lũi với tốc độ 5km/h, hơi vội nên em đá pha và signal nhưng nó cứ thản nhiên như xung quanh chẳng có ai, bực mình em signal vượt và phi xuống dốc ăn ngay cạp nong. Rất nhanh chú xxx chỉ huy hỏi em giấy tờ, em đưa luôn và trả lời luôn câu hỏi "anh có biết mình vi phạm lỗi ji" cộng thêm "lỗi này 2 củ rưỡi và treo bằng 60 ngày". Sau khoảng 5 phút em lại lên đường (được trả giấy tờ thì mỗi người một kiểu nên em xp ko kể). Tóm lại các cụ nên nôn nóng qua dốc này, Hà Nội ko vội được đâu (em mất 5 phút bị vịn thấy nhiều hơn là đi sau thằng taxi).
Cụ có cái cam hành trình thì quá hay.
Phệt ngay cái biển số của nó lên đây đi cụ

namhen

Xe buýt
Không biết có đúng Chim mồi không, nhưng hôm trước, tại đoạn đường cong lên dốc để nhập vào đường trên cao hướng về Thanh Xuân. Em đi khoảng 35-40km/h (đoạn này hạn chế 40) có một bác cứ nháy đèn loạn lên, em nhường cho bác ấy vượt, vừa tới đầu dốc thì bác ấy dính cap nong (có khi lại nghi em là chim mồi) => Em dự XXX rình lỗi này lâu rồi, các bác chú ý, tránh mất xèng.

ditimemtrongmua

Xe tải
Đúng là bọn chó hoang, bẫy ở chỗ đó nguy hiểm và rất dễ dấn đến tai nạn!

pkhcsht

Xe điện
Đề nghị Cụ nào hay đi đường này làm cái clip tung lên mạng bêu riếu bọn c. hó, ăn bẩn.

Pumzen

Xe ba gác
Rất có thể đúng như cụ chủ nhận định ! Để kiếm cớ bắt lỗi, có lẽ xxx phải tìm hết các thủ đoạn ! Nhiều khi biết rõ ,mà ta k làm đc gì . Thôi thì mình tin tưởng rằng họ sẽ bị quả báo. Nhà cháu biết rất nhiều những tay xxx già, đến khi về hưu sống như một con chó,và lúc này bao nhiêu tai ương ập đến họ,nào là bệnh tật,con cái hư hỏng, gia đình bất ổn. Nói tóm lại cuộc sống đều theo thuyết nhân quả cụ ợ! Gieo gió,gặt bão. Đời cha ăn mặn,đời con khát nước...mà!

hiddendragong

Xe hơi
Chắc cụ biển tỉnh rồi, cơ mà cụ có chiêu gì mà nhanh thía, có 5p đã được đi? Gặp phải cháu thì chắc phải mất 30p vì tội hay cãi....:">

luugutv1

Xe tăng
Không biết có đúng Chim mồi không, nhưng hôm trước, tại đoạn đường cong lên dốc để nhập vào đường trên cao hướng về Thanh Xuân. Em đi khoảng 35-40km/h (đoạn này hạn chế 40) có một bác cứ nháy đèn loạn lên, em nhường cho bác ấy vượt, vừa tới đầu dốc thì bác ấy dính cap nong (có khi lại nghi em là chim mồi) => Em dự XXX rình lỗi này lâu rồi, các bác chú ý, tránh mất xèng.
Nó chẳng chở ai trên xe, vừa đi vừa gọi bộ đàm, mà chạy có 5km/h trong khi em cần 40km/h, thế là vịn.

Chắc cụ biển tỉnh rồi, cơ mà cụ có chiêu gì mà nhanh thía, có 5p đã được đi? Gặp phải cháu thì chắc phải mất 30p vì tội hay cãi....:">
Xe em Tỉnh thủ đô, cũng có một số cụ dính chưởng như em ạ.

Chỉnh sửa cuối:

luugutv1

Xe tăng
Đường đấy 2 làn đường mà cụ, cụ signal chuyển sang làn khác mà đi thôi. :D
Em cũng nghĩ như cụ này.. cụ chủ kể cái đoạn nhạy cảm kia đi thì mới biết đúng sai với XX thế nào... :bz
Cụ úp úp mở mở thế thì em chệu
Có úp mở ji đâu, từ cao tốc muốn về cầu Thanh Trì hoặc cầu cạn Thanh Xuân thì phải rẽ phải lên nút giao. Trên cái cầu vượt đầu tiên vượt đường Pháp Vân có biển hạn chế tốc độ 40 cây chuối, đường 2 chiều riêng biệt có phân cách cứng và mỗi chiều có 2 làn xe chạy, phân cách các làn bằng vạch liền. Em bị một thằng chim lợn nó bò ra đường nên nhảy sang làn bên để qua nó (e ko chạy quá tốc độ) và nó alo cho bọn cuối dốc bắt. Lỗi thì ko lỗi nọ thì lỗi kia, chỉ thông tin cho các cụ để dè chừng, nhất là về đêm.

Chỉnh sửa cuối:

dreamwater

Xe điện
Xxx càng ngày càng bỉ ổi và thối nát.
Nếu quả thật ở hn này có chim mồi. Nhà cháu đề nghị hôm nào toàn of đi bẫy lại, bắt quả tang và mời thanh tra bộ cũng như báo chí xuống hiện trường 3 mặt 1 nhời

thich_khach

Xe máy
Với vụ này, theo kinh nghiệm của em các cụ nên hết sức bình tĩnh. Nếu có nhiều thời gian thì có thể vượt phải nó luôn rồi chặn đầu nó, phanh lại, kéo phanh tay, xuống xe chặn nó lại rồi chửi nhau giữa đường luôn, bất kể chửi nhau nhanh hay chậm vì kiểu gì quanh đấy cũng có 1 đồng chí xxx chụp ảnh. Sau đó các cụ đi, nếu thấy xxx các cụ bật xi nhan vào chỗ công an luôn mà không cần nó chỉ cạp nong. Xuống xe, chửi bọn xxx luôn. Chỗ này không phải điểm nóng giao thông, các anh đứng đây để rình rồi bắt phạt à? chức năng của các anh là phạt hay giảm tai nạn, giảm tắc đường? ưu tiên cái nào trước cái nào sau? các anh đi ra kia mà táng mấy cái thằng mất dậy bò trên đường cản trở giao thông kìa... bla bla. Em đã từng làm thế và bọn nó phải chữa = cách là chúng tôi chỉ nhắc nhở chứ đã phạt anh đâu sau đấy là lịch sự cám ơn và lên đường đi tiếp.

clever

Xe tải
chính xác đấy cụ ạ không tin dược dù đó là sự thật. bó tay với xxx việt nam không hiểu về sau xã hội này sẽ đi đến đâu nữa

Audioto

Xe tăng
4b mà đi được 5km/h cũng nể đới :D

hieuhic

Xe điện
Nếu em không nhầm thì con taxi này là Spark màu vàng đồng, đúng không cụ chủ ?
Một lần em cũng gặp rồi nhưng em kiềm chế được nên không lách sang để vượt.
Em nghĩ cụ chủ cũng hơi nóng tính, chứ đoạn này cũng chỉ vài trăm mét thôi nên cứ kiềm chế cho lành.