[VHGT] Chim mồi đường 5

oldoak

Xe đạp
Lần nào em đi cũng thấy chim mồi đoạn này thấy đạo đức mọi ngành mọi nghề đều xuống cấp quá các cụ ah.

MR_TIM

Xe tải
Cụ lại giống thằng bạn E, hôm đi HP. Nó cứ làn ngoài đi. rất ngoan ngoãn và từ tốn. =))

kimithanh

Xe tăng
sát *** còi cháy còi thì thôi, điếc tai phải tự tránh

quangpd

Xe tải
Sao lại phải làm cái trò này thế nhỉ ? thật đáng xấu hổ ?

Tribute

Xe container
Chạy như con sedan này có phải Trym mồi không các cụ? Em cũng nghi nghi cơ mà đúng đến lúc hết chịu nổi thì "vượt phải" ngay trước mặt các đ/c "công bộc", em ngại quá cơ. :D

[video]http://youtu.be/sjshhqOSOzo[/video]

[YOUTUBE]http://youtu.be/sjshhqOSOzo[/YOUTUBE]

donlilama

Xe buýt
Em bị dính một lần rồi ạ, con morning ghẻ màu xanh biển 29, vượt nó lên khoảng 500m có trạm nó vẫy vào, em mất 400 với chúng nó đấy
cụ đã không hiểu luật lại còn làm hư các xxx, ko đúng với tiêu chí của OF, làn trong làn ngoài đường 5 đã có rất nhiều bài nói rồi

romantic_kt1

Xe tăng
Chạy như con sedan này có phải Trym mồi không các cụ? Em cũng nghi nghi cơ mà đúng đến lúc hết chịu nổi thì "vượt phải" ngay trước mặt các đ/c "công bộc", em ngại quá cơ. :D

Đoạn này hình như là chưa đến Thành Phố Hải Dương cụ nhỉ.
Nếu đúng thì ở đây chỉ bắn tốc độ và làm xe tải thôi.
Bắt láo lỗi vượt phải chủ yếu là đội với địa phận Phú Thái cụ ạ.

HoangTung76

Xe điện
Đường 5 mà còn sợ chim mồi với vượt phải nữa thì cụ chủ bán xe đi thôi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu cũng gặp 1 con Getz bò ra đường ở Hải Dương mình cứ nháy pha xin vượt là nó lại càng sát vào làn trái hơn bắt mình vượt phải - Đọc trên này nhiều nên nhà cháu cam chịu bám đuôi mất 15' mặc dù đang phải chạy về HD có việc gấp :(

hieunv.b12

Xe tải
Chuẩn. Đường 5 chỉ có làn trong hay làn ngoài. Khi có 3 làn thì làn 1 làn 2 làn 3. Không có khái niệm vượt phải ở các làn khác nhau

ninhvan

Xe máy
em đi qua hai dương nhiều chẳng bao giờ bị bắt lỗi vượt phải cả, nếu chẳng may bị dừng xuống cãi nhau ngay

artmedia5881

Xe container
Hải Dương thì nổi tiếng rồi, nói chung đi qua đó phải cảnh giác không là dính chưởng của các bạn í ngay =))

themanincage

Xe máy
Vớ vẩn. Làm gì có lỗi vượt phải ở đoạn đó nên không thể có chim mồi được. cụ chủ xem lại các thớt đã lập trước đây về vượt phải trên đường 5 rồi hãy post bài.
Em đang định thắc mắc như cụ thì cụ nói hộ.
Chỉ bác nào hiểu biết ít ở đường ấy mới bị vịn lỗi "sai làn" rất vớ vỉn thôi.

mykim

Xe tải
Trò bẩn thỉu và đê tiện này vẫn lừa được khối người không biết. Giờ giá cả làm luật cũng tăng lên đáng kể nên bắt 1 xe bây giờ bằng 3 xe ngày xưa. Kinh tế khó khăn, cần phải làm mạnh hơn nữa, bắt chấp pháp luật.

honam_na

Xe tải
E cũng dính ở đây rồi như cụ nói luôn. Gặp đúng con Kia Morning màu đỏ nó xin vượt, nó chạy lao ầm âm lên đòi vượt đang hạn chế tốc độ 50 or 60 Km thì phải (E không nhớ rõ lám). E liền nhường cho nó vượt lên e dạt sang phải. E lại ko xi nhan vì không thấy xe nào đằng sau. Đi được 1 đoạn thì bị 2 chú áo vàng tuýt cói. 1 chú lại đòi kiểm tra giấy tờ e chưa vội đưa ra e bảo e mắc lỗi gì các anh. E đi đúng tốc độ mà. Thế là chú ấy bảo các a yên tâm, có lỗi tôi mới tuýt chứ. Lôi ngay bộ đàm ra a lô rồi còn bật to cho bon cháu nghe là: các anh nhường đường không xi nhan phải này nọ. ở Ky lô mét...E biết ngay là dính chym mồi rồi. Nên các cụ đi HP cẩn thận với e nào Kia Morning đỏ nhé.

gadixe68

Xe buýt
Em mà đi đường 5 đoạn hạn chế tốc độ rất ức chế mấy kụ đi sau còi nháy loạn lên, e đã đi 50 rồi thì nhường thế nào, vào trong thì e ko muốn

vnitmaster

Xe buýt
Lâu lâu không có gì tham gia với các cụ,nay mới phát hiện cái này đem chia sẻ hầu các cụ:

Em chạy đường 5 hằng ngày và hôm mới rồi tỉnh đòn không thì cũng bị dính chưởng rồi.Chẳng là lúc chạy qua Mỹ Hào chừng 2km tới đoạn sắp sang địa phận Hải Dương thì có một chú morning chạy trước với tốc độ chừng 40km/h(đường cho chạy 80km/h các cụ nhé) em bật xi-nhan,đá đèn xin vượt nhưng cả một đoạn dài xe đó không cho vượt.Ngay sau em là ỉn,mazda3,cam do không chịu nổi nhiệt nữa nên bật xi-nhan vượt phải,sau khi mấy xe kia vượt em cũng nhịn không nổi đang chuẩn bị tiếp nối thì nhìn xa xa thấy có mầu vàng nên nhịn nhục đi sau và y như rằng em thấy mấy xe lúc trước đều bị xích hết cả lượt(trong xe mazda3 là hai mợ xinh lắm ợ)...

Điều đặc biệt là chiếc morning đi trước em sau khi qua chạm thì bắt đầu tăng tốc và quay xe ở ngã ba Mao Điền,em có nhìn vào xe đó thì quả nhiên ghế phụ đang có người cầm máy quay.Em chỉ có thể tường thuật mà không có ảnh ọt gì để chứng minh cả(hôm đó em dùng cục gạch bb8700),chỉ post lên để cụ mợ nào có đi trên tuyến này mà thấy trường hợp này thì đừng có làm ẩu mà dính bẫy mất tiền mang thêm cục tức vào mình.

Kính các cụ,các mợ!
Bọn này gặp em thì tắt điện. Em đi đường 5 kệ mợ chúng nó, cứ bật pha, còi loạn lên theo nhạc trong xe. Ví dụ hôm nào em bật rock thì chít bà chúng nó :D

trantam410

Xe tải
Hôm qua em đi từ thủ đô về cách 559 khoảng 5km em bị thằng moninh xanh taxi Sông Nhuệ có vượt sau đó cứ 40km chạy. Em dùng đèn còi xi nhan xin vượt nhưng rất khoát nó không cho vượt thỉnh thoảng còn nháy phanh trêu em. Trên xe em có ông cụ nhà em và gấu khuyên em đừng chấp làm gì thậm chí gấu còn nhìn qua gương chiếu hậu của nó thằng người có quân hàm. Em vẫn biết là không có chuyện vượt phải trên đường 5 nhưng quả tình vẫn không dám vượt sợ mất thời gian. Em cứ bám sát nó còi thật nhiều trêu lai nó luôn.Đến đèn xanh đỏ bất ngờ nó xi nhan vào làn đi thẳng lừa em đi vào làn rẽ vì đi trên đường về Hải Phòng em làm đúng theo ý định của nó nhưng lại rẽ vào 559 mua đồ .Lúc sau em đi tiếp thấy có tốp xxx đứng qua cầu Phú Lương đang làm việc cật lực chẳng biết có liên quan gì đến nhau không