[Thảo luận] Chim mồi đường 5 của xxx???

trungnn

Xe tăng
Thứ 6 tuần trước em đi Hải Phòng có việc, đi trên đường chấp hành nghiêm chỉnh biển báo trên đường nên thoát được 2 vụ bắn tốc độ. Khi còn cách Hải Phòng 16km thì gặp con xe này chạy làn ngoài tốc độ khoảng 40km/h vì lúc đó em chạy sau nó xuống còn có 36km/h, em liền nháy đèn, bật xi nhan trái xin vượt thì nó liền bật xi nhan trái không cho vượt. Em quan sát phía trước thì không có chỗ quay đầu hoặc rẽ trái và trước nó chẳng có con xe nào cả nên em liền nghĩ hay đây là chim mồi của các cụ xxx?

Em liên tục nháy đèn, còi, xi nhan trái vẫn bật nhưng nó còn giảm tiếp tốc độ xuống còn khoảng 30km/h vì lúc đó xe em xuống còn 27km/h. Em theo nó tiếp đến 1km và sau em 1 loạt xe không xe nào vượt phải hết thì gặp ngay 1 anh xxx chạy từ bên kia đường sang bên này nhưng không có xe nào vượt con xe chim mồi này nên cứ đứng nhìn bọn em đi qua, chắc tức nổ con mắt. Em lúc đó mới nhớ ra có máy ảnh trong xe nên bảo ông anh ngồi cạnh lôi ra bắn cho em ảnh của nó được mấy kiểu và bảo anh chụp đồng hồ tốc độ xe mình hộ em thì memory full.
Em mải đi sau nó đến trạm thu phí quên cả mua vé vì nó cũng không mua vé mà có vé sẵn trong xe, may mà trạm thu phí chấp nhận tiền mặt. Em đi theo nó tiếp đến đoạn quay đầu đầu tiên sau trạm thu phí thì thấy nó quay đầu lại nên em đoán 99% đây là chim mồi của các cụ xxx.

Em đi theo nó mãi mới nhớ ra trong xe có máy ảnh nên mới chụp cụ ah. Lúc đó gần đến trạm thu phí rồi nên không có vạch.
Tặng thêm các cụ ảnh của nó:

Chỉnh sửa cuối:

jeehoon

Xe tải
Em có thấy vạch gì đâu cụ? Có biển cấm vượt ko hả cụ? sao cụ ko lên đè chit cụ nó luôn đi. Chạy 10km thôi :D

lukhach142002

Xe tăng
xxx bây giờ tìm đủ mọi cách để đánh bẫy các lái xe, 70% ở đấy nên anh nào cũng chịu khó nghĩ ra các quái chiêu để kiếm, cảm ơn cụ đã thông báo nhá, chúc mừng cụ không dính bẫy, kính cụ 1 ly nhá!

Hoang Tat Thang

Xe tăng
34L-3244 nếu là chim mồi thật thì bị lộ trên OF rùi, He he

rgvmen

Xe container
Có thể các anh HP đã học tập kinh nghiệm của các anh TH rồi, Tết rồi chắc các anh ấy truyền kinh nghiệm trên bàn nhậu hoặc đọc trên OF các bác ợ :D

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các cụ tra xe này của ai quản lý cái nhể :)

Với lại đoạn đường đó em thấy ko có vạch liền, cụ cứ thoải mái vượt chứ ai cấm đâu nhỉ? Làn cụ cụ cứ đi, thế nào là vượt phải?

trungnn

Xe tăng
Các cụ tra xe này của ai quản lý cái nhể :)

Với lại đoạn đường đó em thấy ko có vạch liền, cụ cứ thoải mái vượt chứ ai cấm đâu nhỉ? Làn cụ cụ cứ đi, thế nào là vượt phải?
Bọn Khu đường bộ quản lý quốc lộ 5 nó củ chuối cắm biển phân làn: làn ngoài là xe con, làn trong là xe tải, nên nó mới bày trò đó các cụ ah!

Bino

Xe điện
Cám ơn bác chủ đã chụp được hình. Em phải lưu lại trong trí nhớ biển số xe này. Trên đường 5 đoạn gần đến Hải Dương, gần cầu cầu vượt đường sắt cũng có chim mồi của CA Hải Dương các bác ạ, đấy là 1 xe tải khoảng 1 tấn thì phải.

Xe này cũng biển Hải Dương mà các bác.

Đường 5 thì các bác đi làn trong thì vượt chú này thoải mái, miễn là các bác đừng tạt đầu nó là được.

SốtVirút

Xe tăng
Nhớ rồi, Lanos 34L-3244 trắng gần HP

V6 mondeo

Xe tải
Thứ 6 tuần trước em đi Hải Phòng có việc, đi trên đường chấp hành nghiêm chỉnh biển báo trên đường nên thoát được 2 vụ bắn tốc độ. Khi còn cách Hải Phòng 16km thì gặp con xe này chạy làn ngoài tốc độ khoảng 40km/h vì lúc đó em chạy sau nó xuống còn có 36km/h, em liền nháy đèn, bật xi nhan trái xin vượt thì nó liền bật xi nhan trái không cho vượt. Em quan sát phía trước thì không có chỗ quay đầu hoặc rẽ trái và trước nó chẳng có con xe nào cả nên em liền nghĩ hay đây là chim mồi của các cụ xxx?

Em liên tục nháy đèn, còi, xi nhan trái vẫn bật nhưng nó còn giảm tiếp tốc độ xuống còn khoảng 30km/h vì lúc đó xe em xuống còn 27km/h. Em theo nó tiếp đến 1km và sau em 1 loạt xe không xe nào vượt phải hết thì gặp ngay 1 anh xxx chạy từ bên kia đường sang bên này nhưng không có xe nào vượt con xe chim mồi này nên cứ đứng nhìn bọn em đi qua, chắc tức nổ con mắt. Em lúc đó mới nhớ ra có máy ảnh trong xe nên bảo ông anh ngồi cạnh lôi ra bắn cho em ảnh của nó được mấy kiểu và bảo anh chụp đồng hồ tốc độ xe mình hộ em thì memory full.
Em mải đi sau nó đến trạm thu phí quên cả mua vé vì nó cũng không mua vé mà có vé sẵn trong xe, may mà trạm thu phí chấp nhận tiền mặt. Em đi theo nó tiếp đến đoạn quay đầu đầu tiên sau trạm thu phí thì thấy nó quay đầu lại nên em đoán 99% đây là chim mồi của các cụ xxx.

Em đi theo nó mãi mới nhớ ra trong xe có máy ảnh nên mới chụp cụ ah. Lúc đó gần đến trạm thu phí rồi nên không có vạch.
Tặng thêm các cụ ảnh của nó:

Chắc ko phải chim mồi mà là tập lái, HP phải biển 16 chứ, biển 34 mà sang địa phận HP or HN là e vượt luôn, xxxHD đó sang địa bàn khác kiếm ăn

rgvmen

Xe container
@V6 mondeo: sao bác cứ phải quote lại cả bài khó theo dõi quá, biển 34 mới gọi là mồi chứ, đâu cứ phải 16 mới là HP, giang hồ hiểm ác lắm bác ơi :D

oakes

Xe đạp
Nếu xe trước đã bật xi nhan trái thì bác cứ vượt phải có vấn đề gì đâu ạ?????
Nếu lane trong không cho phép chạy nên bác không vượt được? vậy thì sao bắt người ta tấp lane đó để bác chạy thẳng an toàn???
Còn việc chạy chậm, xe kia có quyền, đơn giản vì luật không cấm bác ợ, lý do thì bác đợi xe dừng gõ cửa hỏi.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Bọn xxx bây giờ bẩn quá

haivanphe

Xe container
Sao kụ ko cứ tiếp tục đi theo xe trắng rồi đến lúc vượt được thì đè đầu nó vào chửi cho 1 trân.

cruze_vp

Xe tăng
lúc ko có xxx bác vượt fai lên rồi đè nó 5km/h thôi.

tqv7886

Xe hơi
Thanks bác, sau này phải chú ý mới được, giao thông giờ tởm thật

kissprovn1110i

Xe hơi
theo em chắc tết các cụ nhà mình riệu say nên đê an a toàn đây mà

CuTiVoDich

Xe điện
Bọn Khu đường bộ quản lý quốc lộ 5 nó củ chuối cắm biển phân làn: làn ngoài là xe con, làn trong là xe tải, nên nó mới bày trò đó các cụ ah!
Vậy thì nếu không vội cứ đi sau nó thôi. Gặp cái loại này bác tài nào không tỉnh là 100% dính bẫy bọn nó:(