[Thảo luận] Chim mồi bẫy vượt phải tại Việt Trì - Phú Thọ. Nhờ ngồi hóng OF nên em Victory.

cwise

Xe container
Hoan hô tinh thần bác bật lửa nhé. Tinh thần như thê không phải ai cũng làm được, phải là người tỉnh lẻ thì sẽ hiểu bác hơn.

blackpaint

Xe container
E đọc trên Otofun.net và thấy các anh bị kêu ca rất nhiều vì bắt thế này
xxx: nó có phải cái trang Gu gồ chấm Tiên Lãng không? =))
cụ có thêm ghi âm nữa thì quá tốt, vodka cụ nhé.

private1985

Xe tải
Thời buổi kinh tế khó khăn, đám xxx ngày càng đông và nguy hiểm. Chúc mừng cụ chủ chiến thắng trở về.

Nipo

Xe tải
Thưa các cụ. Nếu xxx lập biên bản tội ko mang theo giấy tờ thì em cũng tâm phục khẩu phục. Còn như ngay từ đầu xxx đòi lập BB về cái lỗi Vượt Phải thì em đã bàn với ông bác là sẽ nghênh chiến tới cùng, qyuết ko chịu. Nếu có BB về lỗi này thì đi kiện thôi ko cần xoắn.
E cãi với xxx1 trẻ và anh ấy đã công nhận. xxx2 già thì cũng gật gù ko đề cập tới lỗi này nữa mà dọa lập BB tội ko mang giấy tờ.
Như vậy xxx ko thể bắt em lỗi vượt phải.
Còn xxx dọa giam xe 30 ngày thì em có mang bản in lúc nào cũng vứt trong cốp NĐ 34 & 33 và Quy định nhiệm vụ của cảnh sát tuần tra xuống đối chiếu luôn.

Nipo

Xe tải
Cụ chủ mà ko lôi mấy ông abc, xyz thì có mà ăn tương cái văn bản rồi. Về cơ bản thì cụ có thể cái lý về chuyển làn, nhưng xxx cùn ra nó lập biên bản, cụ có ghi ý kiến thoái mái rồi đi kiến nghị cũng là kiến nghị với mấy ông xxx nhà nó thì vẫn tèo như thường thôi.
Nói như cụ thì tất cả các trường hợp các cụ OF nhà ta cãi thắng xxx ở Đường 5 là thế nào. Cụ ngồi hóng OF rồi để ko ko ấp dụng à. Và cứ để cho xxx lập biển bản trong khi chúng ta đúng.
Nếu xxx cảm thấy lập dc BB trong trường hợp của em về lỗi vượt phải thì chắc chắn em cứ để cho lập rồi kiến nghị . Ít nhất cũng phải như cụ Thịnh ở Mê Linh. đi nộp tiền hộ và xin lỗi.

TL_Vietnam

Xe lăn
Trường hợp đi đúng, mà xxx vẫn quả quyết là vượt phải, lập biên bản không cần chữ ký của chủ xe thì các kụ giải quyết thế nào ah?

Nguoi rung

Xe buýt
Cuộc sống đang khó khăn mà xxx nghĩ ra lắm trò quá.

private1985

Xe tải
Trường hợp đi đúng, mà xxx vẫn quả quyết là vượt phải, lập biên bản không cần chữ ký của chủ xe thì các kụ giải quyết thế nào ah?
Như vậy là xxx làm việc sai quy trình cụ ạ, nếu xxx kiếm một thằng đâu đâu làm chứng kí tên vào thì cũng phải có tên tuổi địa chỉ CMND và phải có mặt chủ xe bị lập biên bản lúc đó. Cái này cụ có thể tham khảo thêm vụ của cụ Thịnh đã có trên diễn đàn. Lúc đó thì phải contact đến cụ HAVU thôi.

tranhoangminh

Xe container
cụ cái vậy là hơn mấy cụ không dám cãi rồi, còn mang người thân ra dọa nên không biết x nó sợ người thân hay tại cụ cãi nữa, cụ cho e số người thân hay số cụ để e đi VT còn phòng thân đê.=))

học lái

Xe điện
Cảm ơn cụ nhắc nhở

mrto0ms

Xe buýt
ô dù cụ to thế xxx cũng chùn nên mới tha cụ, chứ thực sự em thấy lý lẽ cụ đưa ra không thực sự thuyết phục. cụ chỉ cần hỏi xxx:
_ Xe con có được đi làn giữa không?
_ Xe tôi có vi phạm tốc độ không?
_ Tôi chuyển làn có không có tin hiệu không?
XXX trả lời xong là cụ đi, không phải nói nhiều

cuong8686

[Tịch thu bằng lái]
Thưa các cụ. Nếu xxx lập biên bản tội ko mang theo giấy tờ thì em cũng tâm phục khẩu phục. Còn như ngay từ đầu xxx đòi lập BB về cái lỗi Vượt Phải thì em đã bàn với ông bác là sẽ nghênh chiến tới cùng, qyuết ko chịu. Nếu có BB về lỗi này thì đi kiện thôi ko cần xoắn.
E cãi với xxx1 trẻ và anh ấy đã công nhận. xxx2 già thì cũng gật gù ko đề cập tới lỗi này nữa mà dọa lập BB tội ko mang giấy tờ.
Như vậy xxx ko thể bắt em lỗi vượt phải.
Còn xxx dọa giam xe 30 ngày thì em có mang bản in lúc nào cũng vứt trong cốp NĐ 34 & 33 và Quy định nhiệm vụ của cảnh sát tuần tra xuống đối chiếu luôn.
cụ in cho em NĐ 34 & 33 và quy định nhiệm vụ của cảnh sát nhé
thanks cụ

behard_besuck

Xe tải
cụ gọi anh ABC với bác cụ gọi anh XYZ là thật hay dọa thế

chicubi

Xe tải
Nghe truyện cụ chủ thấy lạnh hết cả người . Nếu Túm lại: Mặc dù ông bác em đi cả tỉnh Phú Thọ, Tuyên Quang, Hà Nội... có vi phạm nếu thích thì alo là xxx cứ đi mà nộp tiền hộ rồi mang giấy tờ về trả nhưng ko vì thế mà nhà cháu cạy quen biết mà làm láo . Thì tội c hó gì 2 bác cháu cụ phải Sáng nay cháu cùng ông bác đi từ Việt Trì ( VT ) lên Đoan Hùng ( ĐH ). Đi qua VT tầm 10 km, ngồi ăn sáng thì ông bác chợt nhớ là mang nhầm giấy tờ xe nên bảo quay về lấy vì từ VT lên ĐH các anh hùng núp bắn tốc độ, đè vạch, vượt phải... trùng điệp, nhỡ bị kiểm tra thì toi cho nó mệt người

Nipo

Xe tải
cụ gọi anh ABC với bác cụ gọi anh XYZ là thật hay dọa thế
Gọi ABC và XYZ để hỏi xem đi như thế có bị quy là vượt phải ko nhưng ko gọi được cụ ạ.
Trước khi ăn cạp nong vào mặt hai bác cháu đã xác định là đó là con chim mồi nên kiểu gì cũng có xxx phía trước. Mà ngày nào cũng đi qua nên lạ gì xxx chỗ nào.
E nhẩm tính thành phố em có khỏang 6 điểm bắt tốc độ thay đổi nhau, chim mồi vượt phải 2 địa điểm. Còn Đoan Hùng Phú Thọ Phù Ninh có sơ sơ khoảng 4 địa điểm bắn đè vạch.

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Cule

Xe tải
Bắn với bắt lắm thế, còn ở Cẩm Khê-Sông Thao-Phú THọ thì bọn xxx bựa vãi cả lol ra, em chưa thấy bọn chó nào như bọn ở Cẩm Khê cả, mặc dù quê ngoại em ở Cẩm KHê.

thule6

Xe điện
ô dù cụ to thế xxx cũng chùn nên mới tha cụ, chứ thực sự em thấy lý lẽ cụ đưa ra không thực sự thuyết phục. cụ chỉ cần hỏi xxx:
_ Xe con có được đi làn giữa không?
_ Xe tôi có vi phạm tốc độ không?
_ Tôi chuyển làn có không có tin hiệu không?
XXX trả lời xong là cụ đi, không phải nói nhiều
Chuẩn, em cũng như cụ. Em Vodka cho cụ chứ ứ vod cho cụ chủ thớt vì cụ chủ thớt khoe ô to :))

tuanphoto

Xe hơi
lần đầu cụ cãi được như vậy là tốt rồi

Nipo

Xe tải
Chuẩn, em cũng như cụ. Em Vodka cho cụ chứ ứ vod cho cụ chủ thớt vì cụ chủ thớt khoe ô to :))
Cụ vốt cho em đi nhé. Xe có phải của em đâu. CỦa ông bác em. Xe Zuzuki Carry Boy 7 chỗ có mấy chục triệu 1 xe ấy mà :D