[Funland] Chiêu trò để không phải xả trạm thu phí.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Tính ra mỗi phát xoạc của cụ răng chắc có giá trẹo đô :)
Năm éo nào anh em cũng phải mừng tuổi cho hàng họ của cụ :)

oldhand

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm rồi!
Việc doanh nghiệp BOT móc ngoặc với CSGT chặn xe từ xa khiến cao tốc tắc lòi (nhưng không tắc tại trạm phu phí để không phải xả trạm) làm ảnh hưởng đến hàng ngàn người và hàng ngàn phương tiện, làm mất thời gian và gây khó chịu, mệt mỏi cho người sử dụng cao tốc, chưa kể tiêu tốn một lượng lớn chi phí xã hội (số tiền em phải bỏ ra để mua xăng ì ạch bò qua chỗ tắc phải quá vài lần tiền cước phí), nói đến đây cụ có thể hình dung vì một lợi ích riêng nhỏ mà doanh nghiệp BOT sẵn sàng hy sinh một lợi ích chung lớn, lại còn móc ngoặc với CSGT để hợp pháp hoá hành vi thì cũng chỉ là rặt một lũ BOT Tặc mà thôi
Mời cụ đi QL1 cũ hoặc đường mòn, chứ em thấy cụ lái trên đg của BOT tặc thì tâm trạng bị ức chế sẽ rất nguy hiểm cho cụ và những người liên quan.
Em ko bảo vệ BOT nhưng đó là sp của cơ chế này, họ làm ra đupwngf thì cũng phải thu tiền thôi, còn đóng hay không, vui vẻ hay ko thì đó là việc của cụ thôi.

iTrust

Xe buýt
Mời cụ đi QL1 cũ hoặc đường mòn, chứ em thấy cụ lái trên đg của BOT tặc thì tâm trạng bị ức chế sẽ rất nguy hiểm cho cụ và những người liên quan.
Em ko bảo vệ BOT nhưng đó là sp của cơ chế này, họ làm ra đupwngf thì cũng phải thu tiền thôi, còn đóng hay không, vui vẻ hay ko thì đó là việc của cụ thôi.
Vâng, mời cụ lại nhà

0000quan

Xe buýt
Hôm qua em đi thì mỗi cửa thu tiền 2 lớp nên cũng không bị đợi trả tiền lâu lắm. Đường không tắc hay tai nạn , nhưng dồn cục đi chậm cỡ 40-60km/h từng đoạn xa trước trạm.
Csgt mồm kêu ra chỉ thị xả trạm nhưng CĐT ko xả. Cuối cùng vẫn phối hợp nhịp nhàng.
Như sư tử và linh cẩu thôi, chỉ có dê, bò, hươu, nai là ngơ ngác.